• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

ht8xlove

sao mình flash cfw xong mà ko có RP+ hả các pro?

Môt số bản cook ở đây có tich hợp cách sắp xep menu kiểu mới . Bạn thử kiểm tra trong , ứng dụng , tools , công cụ , hack ............ Xem sao .
@ All : Khi post ý kiến thắc mắc , nên ghi rõ flash bản nào để được giải đáp nhanh và chính xác nhất . Thanks !

Pác JackPham cho em hỏi về CFW #2 của Pác với:
1. Khi cài PM Swiss Manager Pro 3.0 vào thì cứ khi nào nhấn vào icon là máy tự Restart???
2. Em không thích PM mặc định trong máy như PocketSensor, ScreenSnap và Touch Re... thì xóa bằng cách nào??? Em vào trong quản lý ứng dụng không thấy có!
3. Về hiệu ứng: Em muốn hiệu ứng chạy liên tục không tắt thì làm thế nào???Như hiệu ứng mưa và sấm chớp ngoài màn hình chính đó.
4. Pác có Font chữ mặc định của máy kô cho Link dow em với nhé...Em vào phần Fonts việt cho S60v5 thì không biết là font đó là font nào?
5. Khi vào "bộ sưu tập=> Hình ảnh vào video" thì máy toàn Load ảnh trong ổ C:\ không Load trong ổ E:\. Em phải xóa 1 ảnh trong bộ siêu tập thì lúc đó máy mới Load ổ E???
6. Trong phần tin nhắn có thêm 2 mục đó là Conversations và Hộp thư muốn xóa đi thì làm cách nào???
Hiện tại em chỉ hỏi Pác bấy nhiêu thui, mong Pác trả lời hộ em theo từng mục em đã hỏi như trên. Em cảm ơn Pác trước...!

jinsk8r

Pác JackPham cho em hỏi về CFW #2 của Pác với:
1. Khi cài PM Swiss Manager Pro 3.0 vào thì cứ khi nào nhấn vào icon là máy tự Restart???
2. Em không thích PM mặc định trong máy như PocketSensor, ScreenSnap và Touch Re... thì xóa bằng cách nào??? Em vào trong quản lý ứng dụng không thấy có!
3. Về hiệu ứng: Em muốn hiệu ứng chạy liên tục không tắt thì làm thế nào???Như hiệu ứng mưa và sấm chớp ngoài màn hình chính đó.
4. Pác có Font chữ mặc định của máy kô cho Link dow em với nhé...Em vào phần Fonts việt cho S60v5 thì không biết là font đó là font nào?
5. Khi vào "bộ sưu tập=> Hình ảnh vào video" thì máy toàn Load ảnh trong ổ C:\ không Load trong ổ E:\. Em phải xóa 1 ảnh trong bộ siêu tập thì lúc đó máy mới Load ổ E???
6. Trong phần tin nhắn có thêm 2 mục đó là Conversations và Hộp thư muốn xóa đi thì làm cách nào???
Hiện tại em chỉ hỏi Pác bấy nhiêu thui, mong Pác trả lời hộ em theo từng mục em đã hỏi như trên. Em cảm ơn Pác trước...!
1. Tắt Patch Open4All (Open System Files)
2. Ko có cách nào xóa được
3. No Comment :p
4. Mở ROFS2 gốc dùng Nokia Editor giải nén rồi lấy trong resource/fonts
5. No Comment
6. Không thể xóa

xboy_xu

tình hình là e đã flash cfw #2 của a jackpham 4 lần rồi, vì e thích cfw đó nhất, nhưng sau mọi nỗ lực thì tóm lại là vẫn ko thấy RP+ và vivaz conversation đâu cả. thật là bùn wa' đi

xboy_xu

lạ nhỉ, hay máy mình bị bệnh j nhỉ, chứ thế này thì tức chết mất, cfw#2 của jack là mình thấy ưng ý nhất, vậy mà ko hỉu sao flash đi flash lại vẫn vậy, ko có RP+, vivaz conv, và ko chuyển file bluetooth vào e:\received nữa. ko hỉu j lun

kiemhung142

cái chuyển file bluetooth chưa ai thực thi được hết:D. có thể phần mềm JAF của bạn bị lỗi

ljz282

tình hình là e đã flash cfw #2 của a jackpham 4 lần rồi, vì e thích cfw đó nhất, nhưng sau mọi nỗ lực thì tóm lại là vẫn ko thấy RP+ và vivaz conversation đâu cả. thật là bùn wa' đi

Hay phải bỏ cái dấu tích Factory setup đi :-/

Anther1991

lạ nhỉ, hay máy mình bị bệnh j nhỉ, chứ thế này thì tức chết mất, cfw#2 của jack là mình thấy ưng ý nhất, vậy mà ko hỉu sao flash đi flash lại vẫn vậy, ko có RP+, vivaz conv, và ko chuyển file bluetooth vào e:\received nữa. ko hỉu j lun

Coi chừng chưa chép đè rofs2 đó ;;) Bạn thử chép đè lại xem.

jackpham

Cái này là do bạn JAF không chọn đúng Vietnam Red. Chọn JAF lại bạn sẽ có ngay.
Hiện tại bản CFW#3 by Jack Pham chạy ổn định và nhanh nhất đó bạn.

slr_mclaren_2709

Bạn Tojido cho mình hỏi. Bản CFW 2.5.12 của bạn làm thế nào để hiện thông báo khi xạc bin đầy vậy. Mình mấy lần xạc xong từ lúc nào mà ko biết . Mình sợ để lâu sẽ hại bin. Thank trước nha!

jackpham

Bạn Tojido cho mình hỏi. Bản CFW 2.5.12 của bạn làm thế nào để hiện thông báo khi xạc bin đầy vậy. Mình mấy lần xạc xong từ lúc nào mà ko biết . Mình sợ để lâu sẽ hại bin. Thank trước nha!

Bạn này lo xa thật đấy. máy mình xài 1.5 năm rùi mà pin có bị sao đâu. Đa số các dòng máy sau này khi sạc Full nó sẽ tự động ngắt không cho sạc tiếp, trừ khi bạn rút ra cắm lại.

Tojido

vào rompatcher tắt apply và auto cái LCD OFF Charge Complete đi nhé
mà thực ra cũng khôg hại pin đâu bạn, như jackpham đã nói
Đa số các dòng máy sau này khi sạc Full nó sẽ tự động ngắt không cho sạc tiếp, trừ khi bạn rút ra cắm lại.

llTuyetTinhCocll

vào rompatcher tắt apply và auto cái LCD OFF Charge Complete đi nhé
mà thực ra cũng khôg hại pin đâu bạn, như jackpham đã nói

cái bản cook số 3 là của bạn mình fash 1 phát thì mấy cái ứng dụng của mình nó bay đi đâu mất tiêu.....giờ làm sao đây hix....ko lẽ cài lại....

Ps: mới cài win lại thì nó nhận dc dr lúc fash....làm thử zui như thằng đuôi mới thấy đuong á.....

Kenji1992

cái bản cook số 3 là của bạn mình fash 1 phát thì mấy cái ứng dụng của mình nó bay đi đâu mất tiêu.....giờ làm sao đây hix....ko lẽ cài lại....

Ps: mới cài win lại thì nó nhận dc dr lúc fash....làm thử zui như thằng đuôi mới thấy đuong á.....

fl xong phải cài lại tất cả chương trình mà bạn

trando

Em thích nhất bản Cook #1 của pro JackPham vì máy chạy nhẹ, nhanh nhưng khi e vào mục Rompatch thì nhấp vào là reset máy, pro coi xem có thể buid lại được không? Giúp em với

llTuyetTinhCocll

fl xong phải cài lại tất cả chương trình mà bạn

Thanks bồ....sao mà trong cái cook đó có cái rom open4file nó ko hoạt động....nó nổi x đỏ...

Ps: mình tìm trên dd này cỡ 5 cái như open4file mà sao ko cái nào ăn....do là ko thích hợp hay là do cái v50 này ko xài đc cái đó vậy???