• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

galabuon

_ Bộ nhớ máy 77,1 MB sau khi flash.
_ Tắt âm chụp, quay phim
_ Cache từ C--> E
_ Tắt rung khi khóa phím.
_ Tăng tốc chung. (cải tiến về thông số)

(chỗ 16k: not tested là do thời gian đo gần bằng 0 giây).
_ Không ngốn ram khi dùng camera.
_ Tăng chất lượng ảnh chụp.
_ Tăng tốc khởi động.
_ RomPatcher Plus. (add to auto rồi khởi động lại)
_ Chặn gửi tin nhắn chào mừng tới Nokia.
_ Hiệu ứng theme Rush
_ Tăng chất lượng video call
_ Tăng chất lượng file ghi âm, ghi âm cuộc gọi.
_ Giảm độ rung nất 1.
_ Tăng khả năng bắt sóng wifi
_ Tăng âm lượng cuộc gọi.
_ Thêm audio codec.
_ Tùy chọn xoay trong trình duyệt (mặc dù đã tắt chức năng xoay màn hình của máy).

anther làm kiểu gì mà ra 64s vậy :-/

mình để nguyên all, sau khi JAF là 185s

chuyển theme trip grey và basic hs thì 145s

kiemhung142

cho mình hỏi tí: mình muốn xài font của 1 kái FW khác thì phải làm sao? mình biết sơ sơ kái bung FW ra rồi

panrai

Super V.I.P
cho mình hỏi tí: mình muốn xài font của 1 kái FW khác thì phải làm sao? mình biết sơ sơ kái bung FW ra rồi

thì vào tìm cái font như vậy chép vào thư mục font thôi chứ đâu có khó gì đâu bạn

trongvuvan

quả là vãi chưởng, phải add thông tin các phần mềm cài vào chứ,
thế này thì nguy hiểm quá =)).

rockman1507

Bạn Tojido cho mình hỏi FW số 3 của bạn tắt mod xoay màn hình thì copy file private vô ổ đĩa nào vậy ? Mình muốn bật đèn phím cứng thì bạn chỉ
Xóa File rofs2/private/10282BC4/Rules/TubeActivityActions.rul ( mà file rofs2 nằm ở đâu vậy mình tìm hoài kô thấy )

Anther1991

1 trong 2 file firmware bạn tải được của Tojido là file rofs2 đó bạn; file còn lại là rofs3. Giải nén rofs2 bằng Nokia Editor rồi chỉnh sửa thư mục rofs2, xong đóng gói (repack) lại, chép đè vào thư mục RM-356 rồi flash máy

Tojido

hí hí bận đi thi có người report lại được thêm mấy đồng đội trả lời hộ =)) thanks phát :p

xboy_xu

sao mình flash cfw xong thì ko vào dc ovi store (Mục lưu trữ) nữa nhỉ?

TruongHan

Super V.I.P
sao mình flash cfw xong thì ko vào dc ovi store (Mục lưu trữ) nữa nhỉ?

Bạn tải Ovi Store bản mới cài vào là được.Cái này nói nhiều rồi,chịu khó đọc các bài viết trong topic rồi hỏi nha bạn

galabuon

vào z\data\securewidget...\ovi-clent-only.sisx cài bản lite rồi nó sẽ up cho bản full

tuanpro_hl

trời ơi sao chẳng ai chịu đọc kĩ phần bonus thế này ~X(

noi thật với bác là bạn e nó flash cho e cai FW cook này.nếu e làm đc thì đã chẳng fai hỏi.thế xóa cái file để lên đèn bàn phím thì xoa= = x-plore hay xóa kiểu j?
thông cảm cho e nhé.gà mấy cái này lắm.hix!!!:(

Tojido

noi thật với bác là bạn e nó flash cho e cai FW cook này.nếu e làm đc thì đã chẳng fai hỏi.thế xóa cái file để lên đèn bàn phím thì xoa= = x-plore hay xóa kiểu j?
thông cảm cho e nhé.gà mấy cái này lắm.hix!!!:(
bạn phải tự cook = nokia editor nhé (lấy phần mềm này trong 2pic tổng hợp mod của jinsk8r)
extract file rofs2 của mình ra, xóa thứ như trong bonus nói, repack lại bản rofs2 khác
rồi dùng bản rofs2 đó mà flash thôi ^^