• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

tc89

Hướng dẫn mình với. Muốn Fix lỗi Camere cho Fwc6 trên 523x thì làm ntn???

atrau

Mình hỏi chút, muốn ẩn icon trong menu thì chỉ cần thêm uid vào 1 trong 2 stirng 0x8 hoặc 0xa hay phải thêm vào cả 2 vậy.

bad204

Member
Hướng dẫn mình với. Muốn Fix lỗi Camere cho Fwc6 trên 523x thì làm ntn???

Vào Rofs2/ Resource/ Apps

Nếu đt của bạn chỉ có Eng và Vi thì chỉ cần copy 2 file là .r01 và .r96 rồi paste vào đó là ok.nếu cẩn thận thì seach tên giống các file đẫ dow về xem có cái nào giống thì copy đè vào thôi

0908727527

mình muốn hỏi khi flash xong nó bắt chọn quốc gia làm thế nào để nó hiện lên đc các tên có dấu như "Việt nam" chứ k phải "Vietnam"

resoure/bootdata/languages.txt có 2 dòng
- 01,d
- 96

Thì chỉnh lại thế này
- 01
- 96,d

wimax16vnn

Ai biết cách đổi tên theme khi cook thế nào ko
Ngviethoa đổi tên như thế nào thê
Plese..!Nhanh gửi lên cho mình.

xài siscontent đó
Ctrl N , chuyển wa tab content ( gần pkg ) add entry , chỏ đến file .skn của theme , rùi chọn view details , sửa tên theme lại
file , save as thành 1 file sis
rùi lại bung file sis đó ra . lấy lại file .skn đó , file .skn lúc này đã có tên theme mới rồi đó
đóng gói 3 file theme đó lại ( skn, mif, mbm ) lại thành sis mà cài

phuc1984

Tại mình không cook cho rompathcher tự động aplly sau khi khởi động. Nên mỗi lần cài ứng dụng phải vào rompatcher aplly rất tốn công. Còn c2z thì thua lun. Nên mình mới hỏi file intalserver. Hay pro nào có cái rompatcher auto được sau khi coock thi up cho mình sài ké với. Thanks nhìu nhìu.

sieutocdo1994

có mod nào tắt đèn phím đỏ khi sạc ko bạn?
Share mình mod telephone, trình cuộc gọi có thể xoay ngang. Nói chung là moị thứ đều có thể xoay :D
thanks

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

các pro có thể cho mình xin lai file chào mừng bắt tay của nokia , và âm thanh khỏi động gốc luôn . để cook lại c6 -5530 . tại máy bản cfw tải về chỉ hiện lên cũa nokia rồi đứng yên lâu lắm . nhìn xấu ghê.
nhớ hương dẫn chép vào chỗ nào, có cần chỉnh gì để cho âm thanh khỏi động không

tantu

Bạn ngviethoa, bạn có mod "thêm 2 chức năng điều kiển tương tác" giống như trong FW C6-5800 của bác Binh24 ko vậy cho mình xin với
thank

vunguyenmt

Sau vài ngày ồn ào, giờ chẳng thấy ai vào giải đáp hết. Chắc phải gỡ ra khỏi mục chú ý thôi.

bad204

Member
Sau vài ngày ồn ào, giờ chẳng thấy ai vào giải đáp hết. Chắc phải gỡ ra khỏi mục chú ý thôi.

Đâu phải hỏi cái j cũng biết.ai cũng như bạn thì ai đóng góp cho diễn đàn.mọi ng cũng phải tự tìm hiêu nhiều lắm chứ.ngồi ko cũng có cái ăn thì VN đã bớt ngèo.

noknowanyone

Bạn ngviethoa, bạn có mod "thêm 2 chức năng điều kiển tương tác" giống như trong FW C6-5800 của bác Binh24 ko vậy cho mình xin với
thank

Nếu mình không nhầm thì mod bạn yêu cầu là "mở rộng cài đặt cảm biến" ngviethoa đã có ở trên.

hunterboy_nb

Các bro có biết mod nào sửa ovi nhận 5800 ko (nhận cả usb nữa), vào ovi nó toàn nhận là C6, có mod của mathanh chỉ pc suite nhận 5k8 thôi