• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

cuongdien

Cách mod có sẵn thêm các bookmark sau khi jaf như thế nào, ví dụ như: pdaviet-ung dung chung.v.v để sử dụng luôn không phải vào các trang chủ nữa. Ai biết chỉ dùm với, xin cảm ơn

hatranbeclin

Cách mod có sẵn thêm các bookmark sau khi jaf như thế nào, ví dụ như: pdaviet-ung dung chung.v.v để sử dụng luôn không phải vào các trang chủ nữa. Ai biết chỉ dùm với, xin cảm ơn

Bàn bung file ra, sao đó vào data... Bạn sẽ thấy file Bookmark...
Bạn có thể lấy bản 1-1 của anh mathanh về tham khảo! có đầy đủ!

deptraiketao_bn

Bàn bung file ra, sao đó vào data... Bạn sẽ thấy file Bookmark...
Bạn có thể lấy bản 1-1 của anh mathanh về tham khảo! có đầy đủ!

Bạn up luôn cho tớ bản 1-1 của a mathanh để tham khảo với đỡ phải đi tìm rồi bung file nọ file kia. Thanks

ai chỉ cho mình cách xóa bớt theme trong fw chỉ để 2.3 theme lại thôi.

Tìm các cái file app để themes, office... Dễ sử dụng mà lại tiện lợi. Có 1 vài thứ sau khi xóa còn xót lại file nhưng có thứ thì hết, tham khảo và rút ra exp cho mình

hongthuy92

Member
Bạn up luôn cho tớ bản 1-1 của a mathanh để tham khảo với đỡ phải đi tìm rồi bung file nọ file kia. Thanks

Tìm các cái file app để themes, office... Dễ sử dụng mà lại tiện lợi. Có 1 vài thứ sau khi xóa còn xót lại file nhưng có thứ thì hết, tham khảo và rút ra exp cho mình

theme thì nó ko giống với mấy app đâu.để lại mỗi mấy theme mình thích thôi.

ngviethoa

để cho 2pic dể cho các bạn!
Mình có ý kiến thế này!
chủ 2pic nên có phần chú thik + tác dụng d/v từng MOD! chứ có mấy MOD mói nhưng hok hỉu nó dùng để làm gì! thì cũng ngạy!

mình muốn để lắm nhưng bài viết giới hạn 20000 kí tự,càng cập nhật càng đầy,
đã phải di chuyển 2 GUIDE đi rùi mà lại sắp full.

bunrieucua

Chà chà nhanh tay ghê ta:O.
Vọc mod tắt T9 của người ta mà chưa thấy ly trà đá + điếu thuốc nào nha:-?.
Tội nặng!Tội nặng đây!:ar!

ngviethoa

Chà chà nhanh tay ghê ta:O.
Vọc mod tắt T9 của người ta mà chưa thấy ly trà đá + điếu thuốc nào nha:-?.
Tội nặng!Tội nặng đây!:ar!

thank là được rùi nhé.mình ko chè thuốc.ko có gì để mời cả.
là mem PDA thì nên cố gắng up bài hay hơn cho anh em sử dụng cùng.

bunrieucua

thank là được rùi nhé.mình ko chè thuốc.ko có gì để mời cả.
là mem PDA thì nên cố gắng up bài hay hơn cho anh em sử dụng cùng.
Ùi.Đùa câu cho vui vậy mà.Bạn tên Hòa phải không?;;)
Hòa nhiêu tuôi?Mình tên Hoàng - SN 1986.;;)Hân hạnh.
Hòa biết cách chỉnh các file text trong 10202be9 để tăng RAM tối đa như của AnhTamHCM không?:-/
Mình hỏi hoài mà ổng chả nói gì:(.mún tăng tốc cho cái CFW để hoàn thiện nốt mà còn đang "bâng khuâng" cái này:(

ngviethoa

Ùi.Đùa câu cho vui vậy mà.Bạn tên Hòa phải không?;;)
Hòa nhiêu tuôi?Mình tên Hoàng - SN 1986.;;)Hân hạnh.
Hòa biết cách chỉnh các file text trong 10202be9 để tăng RAM tối đa như của AnhTamHCM không?:-/
Mình hỏi hoài mà ổng chả nói gì:(.mún tăng tốc cho cái CFW để hoàn thiện nốt mà còn đang "bâng khuâng" cái này:(

tăng RAM chủ yếu bỏ bớt apps chạy kèm thôi.
còn tằng RAM bộ nhớ đệm thì mod ở sys/data đó.bật all cache driver là dc.
em sn 90.hi đại ka

bunrieucua

tăng RAM chủ yếu bỏ bớt apps chạy kèm thôi.
còn tằng RAM bộ nhớ đệm thì mod ở sys/data đó.bật all cache driver là dc.
em sn 90.hi đại ka

Mình còn gà lắm.Cũng mới tập tành cook kiếc thôi.Đại ka gì:DAnh em cho thân thiện.Mình còn phải học hỏi các bạn nhìu mà:)
Để mình nghiên cứu cái sys/data coi sao:D

Hix.Đã bật On all mà RAM khởi động chỉ tầm 70MB.Mình thấy AnhTam làm cái CFW RAM khởi động lên đến 75MB.Ước gì mình được như anh ý:(

ngviethoa

Mình còn gà lắm.Cũng mới tập tành cook kiếc thôi.Đại ka gì:DAnh em cho thân thiện.Mình còn phải học hỏi các bạn nhìu mà:)
Để mình nghiên cứu cái sys/data coi sao:D

Hix.Đã bật On all mà RAM khởi động chỉ tầm 70MB.Mình thấy AnhTam làm cái CFW RAM khởi động lên đến 75MB.Ước gì mình được như anh ý:(

ko cook gì hết là dc như thế.cook thêm vào thì RAM giảm đi mà.ổn định là chính.
dùng lâu nó tự sụt

bunrieucua

ko cook gì hết là dc như thế.cook thêm vào thì RAM giảm đi mà.ổn định là chính.
dùng lâu nó tự sụt

Mình thấy bản của anhTam có cook mấy thứ linh tinh mà RAM vẫn 75MB thế đó.Tài thật.CFW mà mình mà mod cho cái RAM lên tầm ấy chắc chuẩn khỏi chỉnh nữa:D

ngviethoa

Mình thấy bản của anhTam có cook mấy thứ linh tinh mà RAM vẫn 75MB thế đó.Tài thật.CFW mà mình mà mod cho cái RAM lên tầm ấy chắc chuẩn khỏi chỉnh nữa:D

qua hỏi ổng lại đi anh.
kiếm dc MOD này treo len trên bài luôn

vunguyenmt

Cái N8 effect theme của bạn chép vô đâu vậy? có thể hướng dẫn sử dụng cụ thể được ko? Nhưng đừng dài dòng wa. Bạn nói tác dụng của file mod là j? chép ở đâu. Còn nhiêu a e test và cho ý kiến sau.

ngviethoa

Cái N8 effect theme của bạn chép vô đâu vậy? có thể hướng dẫn sử dụng cụ thể được ko? Nhưng đừng dài dòng wa. Bạn nói tác dụng của file mod là j? chép ở đâu. Còn nhiêu a e test và cho ý kiến sau.

hiệu ứng chủ đề của N8 port qua cho anh em xài thôi.
thay hết vào resource/effect

vunguyenmt

Bạn có file mod nào mà làm cho cảm ứng mượt mà hơn (phần này đa số các CFW đã giới thiệu nhưng tìm mãi ko thấy), ram chạy ổn định hơn chứ ko bị tụt dần ko? Mình thiếu 2 cái này nữa.
Đã test: N8_Swipe To Unlock NEW All colour. Rất đẹp,mượt. Mình chọn màu blue and red.(5800)

ngviethoa

Bạn có file mod nào mà làm cho cảm ứng mượt mà hơn (phần này đa số các CFW đã giới thiệu nhưng tìm mãi ko thấy), ram chạy ổn định hơn chứ ko bị tụt dần ko? Mình thiếu 2 cái này nữa.
Đã test: N8_Swipe To Unlock NEW All colour. Rất đẹp,mượt. Mình chọn màu blue and red.(5800)

đó là MOD tăng heapsize

vunguyenmt

Ah, vậy hả. Vậy cảm ơn bạn rất nhiều. Mình cứ tưởng đó là bí quyết của các bạn chứ

Mình đã làm xong 1 FW 5800 của mình. Là bản gốc V52 của 5800. Chỉ thêm một số file mod tổng hợp được từ 4rum PDAViet cũng như từ các 4rum khác của nước ngoài. Mình cảm thấy rất thíc. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ để mình hoàn thành.