• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

ngocha2006

Vừa flash xog con C6.Post cái quá trình flash.
Mình chỉ down 8 file trên navifirm về, xóa file rofs3 đi, lấy file rofs2 bỏ các mod vào, sau đó flash. Thấy chạy bt k có lỗi gì. Mình thắc mắc là file rofs3 k cho vào thì nó thiếu cái gì ?
Máy là C6 ah
Thế thì lỗi gì được vốn là của C6 mà
rofs3 và rofs2 được gộp lại làm 1 file rofs2
File rofs2 được PNHT Hack phân vùng giúp nó có thể chứa tối đa 117MB,File Rofs2 gốc ít hơn nhiều
Vì vậy gộp 2 file vẫn dư chỗ chống.

hongthuy92

Member
đã flash n97-5233 lõi nhiều vô số.chưa gỡ bỏ app ko cần thiết.rung khi mỏe khóa bàn phím.bàn phím của 5233 gốc ko phải bàn phím c6.cảm ứng lạ lạ.các ứng dụng vẫn còn chạy ẩn.ram tương đối ngon.camera hoạt động được.trình xem ảnh nét phết.và công cụ quan trọng nhất của cái điện thoại ko hoạt động.ko thể gọi điện,hehehe.giờ mới flash lại bản của anh hòa có thêm mod camera.có nét hơn chút đỉnh

ngocha2006

ko thể gọi điện
Hic thế mà mừng hụt
Mình làm bản cho 5233 chạy N97 lâu rùi,cũng bị lỗi gọi điện thoại
Tưởng bản Binh24 Fix lỗi này rùi.Tí nữa thì thử Flash lại
Hic Hic..!

deptraiketao_bn

Máy là C6 ah
Thế thì lỗi gì được vốn là của C6 mà
rofs3 và rofs2 được gộp lại làm 1 file rofs2
File rofs2 được PNHT Hack phân vùng giúp nó có thể chứa tối đa 117MB,File Rofs2 gốc ít hơn nhiều
Vì vậy gộp 2 file vẫn dư chỗ chống.

Tớ toàn down firmware gốc về sửa file rofs2 sau đó flash. ( file gốc là 24Mb ) còn k biết gộp file rofs3 thế nào. Flash luôn thắc mắc là thiếu file rofs3 mà máy k bị lỗi nhỉ. Bạn có bài hướng dẫn gộp 2 file và phân vùng lên đc 117 Mb k của tớ hình như tối đa là 48Mb

ngocha2006

Tớ toàn down firmware gốc về sửa file rofs2 sau đó flash. ( file gốc là 24Mb ) còn k biết gộp file rofs3 thế nào. Flash luôn thắc mắc là thiếu file rofs3 mà máy k bị lỗi nhỉ. Bạn có bài hướng dẫn gộp 2 file và phân vùng lên đc 117 Mb k của tớ hình như tối đa là 48Mb
Việc phân vùng lại là ko dễ,nó tác động đến phần lõi Rofs2(chỉnh sửa dạng nhị phân 10 ko phải là việc copy và paste).
Chỉnh sửa 1 khi không đúng có thể dẫn đến hỏng máy vì vậy tốt nhất
không nên đụng đến phân vùng của nó.

thanhhaifire

bạn nào bik mod sửa lỗi phím express music share mình với, làm xong hết thì bị cái này !

bunrieucua

bạn nào bik mod sửa lỗi phím express music share mình với, làm xong hết thì bị cái này !

Có phải bạn flash lên xong,khi bấm vào nút XM bên trên màn hình thì chỉ nháy đèn và không thấy hiện ra popup MEDIA không?
Do RP+ lỗi đó:|Bạn xóa (tận gốc) bản RP+ bạn vừa cook vào rofs2 di,tìm bản nào full và không lỗi mà cook vào rofs2 là hết lỗi ngay.
Mình đã từng bị 1 lần rùi.Và không được mách nước như bạn thế này đâu.Phải tự mò ra đó:(

0908727527

Có phải bạn flash lên xong,khi bấm vào nút XM bên trên màn hình thì chỉ nháy đèn và không thấy hiện ra popup MEDIA không?
Do RP+ lỗi đó:|Bạn xóa (tận gốc) bản RP+ bạn vừa cook vào rofs2 di,tìm bản nào full và không lỗi mà cook vào rofs2 là hết lỗi ngay.
Mình đã từng bị 1 lần rùi.Và không được mách nước như bạn thế này đâu.Phải tự mò ra đó:(
Cho cái này vào resource thử nha :)

0908727527

Đã test.Cái này chuẩn đó.Nhưng mình sợ là bản RP+ của bạn ý cũng bị lỗi nữa.Nên chịu khó tìm bản full + không lỗi thì chắc ăn hơn:D

Lỗi media mà do add rompatcher, thường thì là do file này th0y :)

thanhhaifire

cám ơn các bạn giúp đỡ, mình hỉu nguyên nhân rùi là do cái starter_background_apps.rsc của mathanh nó ko kích hoạt EM của bản c6 đc ! nếu mà dùng cái starter_background_apps.rsc cũ thì xài đc, ngặc nỗi khi khởi động lúc nào danh bạ cũng khởi động theo, phải vào tắt. bạn nào có cái starter_background_apps.rsc cho c6 mà ko cho apps chạy cùng share mình nhé cám ơn rất nhiều

bunrieucua

cám ơn các bạn giúp đỡ, mình hỉu nguyên nhân rùi là do cái starter_background_apps.rsc của mathanh nó ko kích hoạt EM của bản c6 đc ! nếu mà dùng cái starter_background_apps.rsc cũ thì xài đc, ngặc nỗi khi khởi động lúc nào danh bạ cũng khởi động theo, phải vào tắt. bạn nào có cái starter_background_apps.rsc cho c6 mà ko cho apps chạy cùng share mình nhé cám ơn rất nhiều

Đợi tí mình up cho nhé.

0908727527

Cho khởi động thì lần sau nó sẽ vào nhanh hơn ?

bunrieucua

Cuar bạn đây:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?vi4m2n2ppm61fgt[/DOWNLOAD]

Cho khởi động thì lần sau nó sẽ vào nhanh hơn ?

Cũng đâu chậm hơn bao nhiêu đâu bạn.Chủ yếu người ta muốn RAM khỏe để chạy nhiều cái khác nữa mà:)

thanhhaifire

bunrieucua ủa mình xin cái starter_background_apps.rsc mà sao bạn đưa mình starter_non_critical_1.rsc

thanhhaifire

haizz đc rùi dùng cái RESEdit edit cái starter_background_apps (thêm tiền =)) ) bik vậy thoi chứ ko bik xóa bớt dòng phonebook
làm 1 cái CFW ok quả thật ko dễ, mệt mõi quá ko cook,mod gì nữa !

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

bạn nào cho mình xin file fix lỗi trình nghe nhạc với, vào Tùy chọn mà nó cứ thoát ra :(