• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

ngviethoa

Bạn nào có mod quản lý pin như thế này share tớ xin với + photobrows việt hóa

đó là phần mềm nokia battery monitor

ngviethoa

+Add video codec cho CFW
+Add audio codec cho CFW

cho mình hỏi cái code audio có the nghe được những định dạng nào vậy? có thể nghe được nhạc đuôi FLAC không?

chỉ hỗ trợ nhạc hay và ấm hơn.ít rè.video thì thêm định dạng

ngviethoa

Buzz anh em.cái này mình vướng lâu rồi mà quên ko hỏi anh em.Ko biết mình cook linh tinh thế nào mà bây giờ cái Cài đặt khóa phím của mình chỉ có Bật/Tắt mà ko có đặt thời gian do người dùng tự đặt.:(.Sửa thế nào đây anh em :(

cái này do CFW maker đặt cố định.nếu chỉnh sửa gì thì bật lại cũng ko thể như cũ.chạm vào màn hình chờ lại sáng lên đâu.
cái này đang tìm cách

ngviethoa

Kaka...=))
Bản đã áp dụng tiết kiệm pin rùi tiết kiệm thêm thì cũng thế thôi có khác gì đâu.:D
Thường là các bản đăng trên diễn đàn PDA hoặc diễn đàn khác trừ FW đều áp dụng 1 số mod để tiết kiệm Pin

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

May qua mạng công ty cho up lên File ít MB
Đây là bản úp thêm giúp tiết kiệm Ram và Pin.
Đảm bảo tiết kiệm thêm được 3-4 MB ram so với bản chưa thêm cái này.
Tiết kiệm Ram và Pin
Ngviethoa Test song gửi lên trên cho mình nha.

có gì nhầm lẫn chăng.toàn icon mà

akhoa9955

hi. vậy cho mình hỏi lun biểu tượng khóa phím (cuối bên phải, hàng cuối) trong hình là của phần mềm nào vậy? mình đang tìm cái này ^^ tks!!

bad204

Member
tại sao rompatch của mình add " auto add " rồi mà mỗi lần khởi động máy lên nó vẫn ko bật nhỉ?.Chỉ có cái vòng tròn auto bên ngoài :(

suju15

tại sao rompatch của mình add " auto add " rồi mà mỗi lần khởi động máy lên nó vẫn ko bật nhỉ?.Chỉ có cái vòng tròn auto bên ngoài :(

Của mình cũng bị thế. mà sao cái lock switch cài vào icon không đc hỗ trợ nhỉ, cài theme full icon rùi mà

ngviethoa

Của mình cũng bị thế. mà sao cái lock switch cài vào icon không đc hỗ trợ nhỉ, cài theme full icon rùi mà

lockswitch à.theme full icon thì sao bạn.chắc gfi đã full đâu.
full chỉ là tuơng đối.ai dám đảm bảo nó có full icon thâtk

deptraiketao_bn

Sao cái ovi map 3.04 VN của mình hôm nay CFW xog vào nó cứ bị treo máy thế nhỉ, cook lại k cài soft gì hết vẫn bị. Chưa thử bản Tiếng Anh

bad204

Member

Up up.Ai giúp mình với nhỉ?Mình thử rất nhiều RomPatch+ rồi :((.Có cái đc cái ko.Cái đc thì flash máy 1 lần lại thành ko đc :(.chẳng hiểu đc tại sao nữa.Đang xài Rompatch của Hòa ở trên kia cũng vẫn vậy :(

noknowanyone

Up up.Ai giúp mình với nhỉ?Mình thử rất nhiều RomPatch+ rồi :((.Có cái đc cái ko.Cái đc thì flash máy 1 lần lại thành ko đc :(.chẳng hiểu đc tại sao nữa.Đang xài Rompatch của Hòa ở trên kia cũng vẫn vậy :(

Bạn đã edit file starter_non_critical_1.rsc chưa? Nếu chưa thì không auto rompatcher+ được đâu. Dùng Hex Workshop link của ngviethoa open file .rsc lên, Ctrl + F, chọn text string, value gõ vào RomPatcherAuto.exe, nếu không tìm thấy thì bạn phải tự add vào z:\sys\bin\RomPatcherAuto.exe. Mình attach luôn file starter_non_critical_1.rsc đã edit của mình lên nè.
Xóa đuôi 7z đi chép đè vào Rofs2\Resource\
View attachment 186713

bad204

Member
Bạn đã edit file starter_non_critical_1.rsc chưa? Nếu chưa thì không auto rompatcher+ được đâu. Dùng Hex Workshop link của ngviethoa open file .rsc lên, Ctrl + F, chọn text string, value gõ vào RomPatcherAuto.exe, nếu không tìm thấy thì bạn phải tự add vào z:\sys\bin\RomPatcherAuto.exe. Mình attach luôn file starter_non_critical_1.rsc đã edit của mình lên nè.
Xóa đuôi 7z đi chép đè vào Rofs2\Resource\
View attachment 186713

Mình add file đó vào thì ok rùi,nhưng mở khóa kiểu C6 của mình mất tiêu luôn :(.bạn add thêm vào mở khóa dùm mình đc ko?

hatranbeclin

anh Hoa có lấy dc MOD icon tang giảm mức độ loa như của anh bình hok vậy? Nhìn nó gọn gàng! đẹp!

deptraiketao_bn

Sao tớ vào dịch vụ OVI, OVI MAPS toàn bị báo cái này thế nhỉ" Trang WEB đã gửi 1 chứng nhận hết hạn. Chấp nhận ??? "
Ai giải thích giúp với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Điên với cái OVI MAP lúc chiều thì vào bị treo máy, vừa flash lại máy vào thì nó báo chứng chỉ. OVI máp 3.04 VN. K biết có ai bị thế ko

Chỉnh sửa cuối: