• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bad204

Member
có cái này mình nghĩ là cần thiết cho anh em.Hòa thấy đc thì đưa lên bài dùm mình luôn nhé

Mod Icon To 4x4 :ICON 4X4 TO Của bạn Shirooo.Cám ơn bạn

Mod Icon Nhỏ 4x4:ICON 4x4 NHỎ Mình trích từ bản của anh TungBach.Cám ơn anh.

Mod trên đều hoạt động hết nhé.Mình đã tested.Anh em có thể yên tâm xài nhé

\-/\-/\-/

hongthuy92

Member
http://www.mediafire.com/?yc3d12b929sldl6
http://www.mediafire.com/?zl68kfz27fhb287
Đây là 2 app xóa themes. Tớ vẫn dùng để xóa trên C6. giảm đc 3Mb.
Vì mới học cfw nên tớ cũng chưa biết gì mấy.

bạn làm thế bào thế.mình nghe nói theme này có chứa file trong core nên ko xóa được.chỉ thay thế bằng theme khác thôi

ai biết xóa theme bớt theme chỉ để lại 2.3 theme gì đó chỉ mình với.thấy nhiều cfw chỉ có 3 theme thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mình có ý tưởng xóa file theme trong core rồi repack lại.rồi xóa nốt mấy file theme này trong rofs2 luôn.ko biết thế nào.tí phải thử mới được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

bạn deptraiketao_bn=)) ơi.chỉ mình cách dùng 2 cái app xóa theme của bạn cái

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

bạn làm thế bào thế.mình nghe nói theme này có chứa file trong core nên ko xóa được.chỉ thay thế bằng theme khác thôi

ai biết xóa theme bớt theme chỉ để lại 2.3 theme gì đó chỉ mình với.thấy nhiều cfw chỉ có 3 theme thôi

mình có ý tưởng xóa file theme trong core rồi repack lại.rồi xóa nốt mấy file theme này trong rofs2 luôn.ko biết thế nào.tí phải thử mới được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

ko dc đâu.k can thiẹp dc vào file core nữa.
cái này dùng ở NFE0.3 giống như cái app remove welcome nokia đó.

deptraiketao_bn

Cop vào trong thư mục Apps của Nokia Firmware Editor 0.3 ấy. Sau đó bung file rofs2 ra rồi vào Công cụ > Aplication Manager > Quản lý ứng dụng > chọn cái themes rồi ấn xóa thôi, sau khi xóa xong 2 cái đấy nhìn bên dưới thấy tăng đc thêm 3Mb.
Tớ vẫn xóa cho C6, khi flash xong mất cái themes đầu tiên của máy, thay vào đó cái themes trắng xóa. Thử đi rồi bít.
Máy vừa flash xog. vài hôm nữa nhiều mod mới tớ làm lại quay video cho xem :)

ngviethoa

Cop vào trong thư mục Apps của Nokia Firmware Editor 0.3 ấy. Sau đó bung file rofs2 ra rồi vào Công cụ > Aplication Manager > Quản lý ứng dụng > chọn cái themes rồi ấn xóa thôi, sau khi xóa xong 2 cái đấy nhìn bên dưới thấy tăng đc thêm 3Mb.
Tớ vẫn xóa cho C6, khi flash xong mất cái themes đầu tiên của máy, thay vào đó cái themes trắng xóa. Thử đi rồi bít.
Máy vừa flash xog. vài hôm nữa nhiều mod mới tớ làm lại quay video cho xem :)

nên có những thành viên cống hiến cho 4rum như vậy

duoc82

chủ thớt cho e hỏi đã có mod tiết kiệm pin chưa vậy sao e tìm mà kg thấy.

mrquyen1993

ko lên dc hả bạn.vui lòng kiểm tra xung đột hộ mình.
nếu ko dc thì sẽ kiểm tra lại

mình dùng bình thường hôm qua test cho thằng bạn vẫn bon trên CFW C6 mà sao cái bọn nokia ko cho ảnh động cài làm ảnh nền đc nhỉ đúng là bọn dở hơi cái máy rẻ tiền lại chạy đc

cái này có ai dùng đc ko nhỉ, cho hình ảnh cái
MOD xuất hiện Memory Card icon trở lại ( ở gần cột pin)

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
mình dùng bình thường hôm qua test cho thằng bạn vẫn bon trên CFW C6 mà sao cái bọn nokia ko cho ảnh động cài làm ảnh nền đc nhỉ đúng là bọn dở hơi cái máy rẻ tiền lại chạy đc

cái này có ai dùng đc ko nhỉ, cho hình ảnh cái
MOD xuất hiện Memory Card icon trở lại ( ở gần cột pin)

Mod tiết kiệm pin mình ko bị lỗi j cả.chạy vù vù nhưng chưa thấy rõ sự khác biệt về pin.Hôm nay dùng cũng kha khá pin giảm 1 vạch so với full, reset máy mà pin ko giảm tý nào.Mong là ok :X

Còn Mod Icon Memory ko hoạt động Hòa ơi.Mod đó xong khi cắm sạc--> rút sạc ra ko có thông báo rút sạc để tiết kiệm điện và ko kêu Bíp khi để chế độ có âm báo :D.Bạn xem lại dùm với :p

ngocha2006

Kaka...=))
Bản đã áp dụng tiết kiệm pin rùi tiết kiệm thêm thì cũng thế thôi có khác gì đâu.:D
Thường là các bản đăng trên diễn đàn PDA hoặc diễn đàn khác trừ FW đều áp dụng 1 số mod để tiết kiệm Pin

May qua mạng công ty cho up lên File ít MB
Đây là bản úp thêm giúp tiết kiệm Ram và Pin.
Đảm bảo tiết kiệm thêm được 3-4 MB ram so với bản chưa thêm cái này.
Tiết kiệm Ram và Pin
Ngviethoa Test song gửi lên trên cho mình nha.

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
Buzz anh em.cái này mình vướng lâu rồi mà quên ko hỏi anh em.Ko biết mình cook linh tinh thế nào mà bây giờ cái Cài đặt khóa phím của mình chỉ có Bật/Tắt mà ko có đặt thời gian do người dùng tự đặt.:(.Sửa thế nào đây anh em :(

deptraiketao_bn

Buzz anh em.cái này mình vướng lâu rồi mà quên ko hỏi anh em.Ko biết mình cook linh tinh thế nào mà bây giờ cái Cài đặt khóa phím của mình chỉ có Bật/Tắt mà ko có đặt thời gian do người dùng tự đặt.:(.Sửa thế nào đây anh em :(

Đọc xong bài của bạn kiểm tra thấy máy mình cũng bị thế :(
Cái nữa là ai làm hộ cái bookmark với, cứ add trang web nào cũng đc sau mình đổi sau, nhìn ở kia toàn tiếng anh :( sợ nhầm

hatranbeclin

Đọc xong bài của bạn kiểm tra thấy máy mình cũng bị thế :(
Cái nữa là ai làm hộ cái bookmark với, cứ add trang web nào cũng đc sau mình đổi sau, nhìn ở kia toàn tiếng anh :( sợ nhầm

Chỉnh sữa cái đó là chạm màng hình hok sáng đâu đây! Kệ nó đi

ohannguyent

cái đó đc chỉnh sửa sẵn trong fw rồi, nếu chỉnh lại sẽ mất chạm sáng,trở về khóa mặc định 60s đó.

deptraiketao_bn

Bạn nào có mod quản lý pin như thế này share tớ xin với + photobrows việt hóa

paulwoong

+Add video codec cho CFW
+Add audio codec cho CFW

cho mình hỏi cái code audio có the nghe được những định dạng nào vậy? có thể nghe được nhạc đuôi FLAC không?