• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

boyduong93

các anh cho e hỏi tại sao con 5k8 cua e dung fw gốc 5k8 thì sài flash lite ngon lành,vaò nhaccuatui.com nghe đc nhạc mà sao giờ e dùng bản c6 cho 5k8 thì lại lỗi,híc,dùng flash lite 4 thì còn lỗi nữa,ai biết sửa ở đâu không,e có cài flash lite 3.14 rồi mà k đc

playboy9x

private\10202be9\10200CBC.txt

đổi 0x2 int 75 --> 1 để giảm sáng nền tối đa
đổi 0x6 int 45 --> 5 để sau 5 giây ko có tác động , màn hình sẽ giảm sáng trước khi tắt hẳn

Oài, ý mình ko phải kái mod này, mà là cho thêm phần Cài đặt->Điện thoại->Hiển thị->Độ sáng như là bản Photon C6 ý. Để mình có thể điểu chỉnh độ sáng màn hình thích hợp.

tắt cái xoay ngang slide to unlock thế nào hả bác :D

Đơn giản, tắt cái xoay tự động đi là xong:))

bad204

Member
Oài, ý mình ko phải kái mod này, mà là cho thêm phần Cài đặt->Điện thoại->Hiển thị->Độ sáng như là bản Photon C6 ý. Để mình có thể điểu chỉnh độ sáng màn hình thích hợp.

Đơn giản, tắt cái xoay tự động đi là xong:))

Tả rõ coi.Mình chưa xài photon nên ko biết.ko muốn cook j nữa.đt ngon rùi

daituongquan

Bác cho em hỏi là máy em sài C6 cho 5530 nhưng nhac chỉ quet thu mục music, nhưng khi vào cài đăt chuông cho điện thoại thì nó không thể nhận ra nhac trong thu mục music. chỉ có chuông mặc đinh thôi.các môde hương dẫn mình fix lỗi này với
file 101FFCD2.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x101FFCD2
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "\\SYS\\|\\PRIVATE\\|\\SYSTEM\\|\\CITIES\\|\\IMAGES\\|\\GAMES\\|SIMPLE\\|\\RESOURCE\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string ".odf|.dcf|.asf|.m4a|.mp4" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "E:\\data\\download\\|E:\\sounds\\|E:\\sounds\\digital\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x7 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
có phải dong 0x4 string là thư mục quét cho nhac chuông không

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Bác cho em hỏi là máy em sài C6 cho 5530 nhưng nhac chỉ quet thu mục music, nhưng khi vào cài đăt chuông cho điện thoại thì nó không thể nhận ra nhac trong thu mục music. chỉ có chuông mặc đinh thôi.các môde hương dẫn mình fix lỗi này với
file 101FFCD2.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x101FFCD2
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "\\SYS\\|\\PRIVATE\\|\\SYSTEM\\|\\CITIES\\|\\IMAGES\\|\\GAMES\\|SIMPLE\\|\\RESOURCE\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "E:\\data\\download\\|E:\\sounds\\|E:\\sounds\\digital\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
có phải dong 0x4 string là thư mục quét cho nhac chuông không

[Main]
0x1 string "E:\\Sounds\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "\\SYS\\|\\PRIVATE\\|\\SYSTEM\\|\\CITIES\\|\\IMAGES\\|\\GAMES\\|\\SOUNDS\\SIMPLE\\|\\RESOURCE\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "C:\\data\\download\\|E:\\data\\download\\|F:\\data\\download\\|C:\\data\\sounds\\digital\\|E:\\sounds\\digital\\|E:\\download\\|F:\\sounds\\digital\\|F:\\download\\|E:\\Sounds\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bạn tham khảo xem đc ko nhé máy mình thì đc đó !

sao cái effec N8 theme bỏ vào 5k8 fw n97mini hok có tác dụng j hết zậy cà

daituongquan

[Main]
0x1 string "E:\\Sounds\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "\\SYS\\|\\PRIVATE\\|\\SYSTEM\\|\\CITIES\\|\\IMAGES\\|\\GAMES\\|\\SOUNDS\\SIMPLE\\|\\RESOURCE\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "C:\\data\\download\\|E:\\data\\download\\|F:\\data\\download\\|C:\\data\\sounds\\digital\\|E:\\sounds\\digital\\|E:\\download\\|F:\\sounds\\digital\\|F:\\download\\|E:\\Sounds\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bạn tham khảo xem đc ko nhé máy mình thì đc đó !

sao cái effec N8 theme bỏ vào 5k8 fw n97mini hok có tác dụng j hết zậy cà
có lẽ mình sửa như thế này không biết có được không
0x4 string "E:\\data\\download\\|E:\\sounds\\|E:\\sounds\\digital\\|E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Vì nhạc mình để ở thư mục E://music
của bạn thì để ở E:sound/music nên trong code nó có quét thu mục đó. của minhd thì không có nên nó không quét

shido_katori

Active Member
các bác cho em hỏi muốn có đồng hồ, lịch, profile khi HIDE CONTENT ngoài HS thì chỉnh cái gì ạ, em hide mà nó đi luôn 3 cái đó thì thấy trống vắng sao sao ak:D

daituongquan

các bác cho em hỏi muốn có đồng hồ, lịch, profile khi HIDE CONTENT ngoài HS thì chỉnh cái gì ạ, em hide mà nó đi luôn 3 cái đó thì thấy trống vắng sao sao ak:D

http://www.mediafire.com/?dc5wdhi84ucy6u6
tải về sau đó gải nén , dùng notepad rồi sửa true thành flase la ok.
hoặc bạn tải những bản nào có hiện đồng hồ thì bạn bung firmware ra rồi chép cái file có tên giống như cái của mình đưa rồi chép đè là ok

Chỉnh sửa cuối:

suju15

Mấy pro cho hỏi làm thế nào để thay đổi tên bluetooth mặc định, tên điện thoại khi cắm máy tính và khi lên mạng download phần mềm nào đó không??? thank all

boy_online01

Mấy pro cho hỏi làm thế nào để thay đổi tên bluetooth mặc định, tên điện thoại khi cắm máy tính và khi lên mạng download phần mềm nào đó không??? thank all

Tớ biết mod tên bluetooth :D ở rofs2\private\100069CC\DefaultBTReg.ini chỗ DeviceName ấy. Còn cái thứ 2 mod vào nguy hiểm lắm. Nhỡ máy mình là X6 mà cắm vào NSU nó lại nhận nhầm là C6 thì tèo à?

q630666

Anh em cho tớ hỏi.Các mod này mà muốn cop vào ổ C thì nó có hoạt động không?Hay là phải mod vào FW sau CFW mới đc vậy?