• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

ngviethoa

Anh em cho tớ hỏi.Các mod này mà muốn cop vào ổ C thì nó có hoạt động không?Hay là phải mod vào FW sau CFW mới đc vậy?

những cái nào là text ở 10202be9 thì gần dc hết ở ổ C.
còn lại là vào CFW

playboy9x

Tả rõ coi.Mình chưa xài photon nên ko biết.ko muốn cook j nữa.đt ngon rùi

Ac. Mình tả rõ lắm rùi đó. Thì nó là cái điểu chỉnh ánh sáng của màn hình đấy. Mình thấy 1 số bản cfw không cóa cái đấy.
Ak, pro nào cho mình xin cái mod cho ram sự ổn định mí cả kái mod tiết kiệm pin đi. Mình dùng máy không làm gì mà cứ thấy ram free giảm hoài.. Nản thía. Pin thì dùng có 1 ngày đã phải sạc rùi.

daituongquan

Ac. Mình tả rõ lắm rùi đó. Thì nó là cái điểu chỉnh ánh sáng của màn hình đấy. Mình thấy 1 số bản cfw không cóa cái đấy.
Ak, pro nào cho mình xin cái mod cho ram sự ổn định mí cả kái mod tiết kiệm pin đi. Mình dùng máy không làm gì mà cứ thấy ram free giảm hoài.. Nản thía. Pin thì dùng có 1 ngày đã phải sạc rùi.

xem cái này nè :http://www.symbianvn.net/showthread.php?t=4081&page=6

concuarangme

.

Có phải là sử dụng màn hình ngoài trời thì màn hình sẽ sáng rõ hơn, còn bình thường thì theo mặc định của máy đúng hok

playboy9x

Có phải là sử dụng màn hình ngoài trời thì màn hình sẽ sáng rõ hơn, còn bình thường thì theo mặc định của máy đúng hok

Oy không phải, đấy là Bộ cảm biến ánh sáng rùi. Ui,nhắc mới nhớ trong cfw của mình ko có cái đấy. Bạn có thì cho mình xin..^^ Ý mình nói là cái này nè

hung160990

cho mình hỏi khi down các mod này về thì chép vào từng mục à
đấy là chép đè hay tạo mới
vd: mình down "maps_3.6_only ENGLISH_ngviethoa" có trong đấy có thư mục con "private" thì mình vào "private" rồi, trong đấy có mấy thư mục con tiếp.
thì đến đây mình mới vào thư mục "private" trong FW rồi coppy đè các thư mục con này vào hay là phải vào tiếp từng thư mục con trong "private" rồi mới coppy cái file tận cùng đấy vào.
mình mới tập cook mà xem chả hiểu gì :D

hung160990

[video=youtube;kWGOItZrlJU]http://www.youtube.com/watch?v=kWGOItZrlJU[/video]
Vừa flash xog con C6.Post cái quá trình flash.
Mình chỉ down 8 file trên navifirm về, xóa file rofs3 đi, lấy file rofs2 bỏ các mod vào, sau đó flash. Thấy chạy bt k có lỗi gì. Mình thắc mắc là file rofs3 k cho vào thì nó thiếu cái gì ?

bác quay bằng phần mềm gì thế?

boy_online01

Rofs3 nó gộp vào rofs2 rồi nên flash chẳng thiếu cái gì cả. Mình dùng X6 fiash bản C6 cũng toàn xóa rofs3.