• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bad204

Member
Có bản nào ko hack ko bác? Hay bản hack cũng được nhưng nhờ bác chỉ cách bỏ hack được ko? Mỗi tội ông sếp thích như C6 nhưng ko thích hack máy. Nhờ bác chỉ giáo.

Bác cầu kỳ quá.Ổng sếp của bác biết thế nào là máy đã hack rồi à? :)).Cần thì xóa Rompatch đi, chỉ dân cook mod nhà mình mới biết thôi :))

dkhoan_0211

các bác cho e hỏi cái mod full menu như này dùng có ổn định k, nếu có cho e xin, dùng cho cfw c6

vunguyenmt

Cho mình hỏi CFW đã hackphone rồi liệu mình có thể bỏ hack của FW đó được ko? nếu bỏ được thì bỏ ntn? Nhờ các bác chỉ giúp.

Bác cầu kỳ quá.Ổng sếp của bác biết thế nào là máy đã hack rồi à? :)).Cần thì xóa Rompatch đi, chỉ dân cook mod nhà mình mới biết thôi :))

Ah, hay quá. Cảm ơn bác đã chỉ giáo. Nhưng nhờ bác chỉ luôn là xóa ở đâu? Ổng biết chứ. Ổng lên mạng down pm về cài vào được liền là ổng biết ngay máy đã bị hack. Nhờ bác chỉ dùm đi mà.

dkhoan_0211

Ah, hay quá. Cảm ơn bác đã chỉ giáo. Nhưng nhờ bác chỉ luôn là xóa ở đâu? Ổng biết chứ. Ổng lên mạng down pm về cài vào được liền là ổng biết ngay máy đã bị hack. Nhờ bác chỉ dùm đi mà.
sếp bác rảnh nhỉ,bác cứ nói đi, hỏi cho sếp hay hỏi cho chính bác:ar!

vunguyenmt

sếp bác rảnh nhỉ,bác cứ nói đi, hỏi cho sếp hay hỏi cho chính bác:ar!

Cho sếp chứ, máy hình hack rồi. Mình đã tìm được những file cần xóa rồi. Nhưng ko biết có được ko. Rủi ko được mà ko được JAF và thì toy. Làm nhà nước là nhàn vậy đó bạn.

olefin

Các bác cho em hỏi: có cách nào tự động cài phần mềm sau khi khởi động lần đầu tiên của những lần flash hay hard reset mà mình không cần động chạm đến máy không vậy? Giống như mấy trò java sẵn có trong máy đó, mỗi lần hard reset, khi khởi động lên lần đầu tiên là nó tự động cài, mình không can thiệp được đó. :D

concuarangme

Các bác cho em hỏi: có cách nào tự động cài phần mềm sau khi khởi động lần đầu tiên của những lần flash hay hard reset mà mình không cần động chạm đến máy không vậy? Giống như mấy trò java sẵn có trong máy đó, mỗi lần hard reset, khi khởi động lên lần đầu tiên là nó tự động cài, mình không can thiệp được đó. :D

Bạn sử dụng AutoInst cho nhanh, tìm bên box ứng dụng việt hóa đó bạn

olefin

Bạn sử dụng AutoInst cho nhanh, tìm bên box ứng dụng việt hóa đó bạn

Dùng cái này mình vẫn phải mở phần mềm này lên và nhấn install, ý mình muốn là tự động hoàn toàn luôn, có nghĩa là vừa flash xong hoặc hard reset, máy vừa khởi động lên là nó tự cài mình ko cần đụng đến nữa :D

concuarangme

Dùng cái này mình vẫn phải mở phần mềm này lên và nhấn install, ý mình muốn là tự động hoàn toàn luôn, có nghĩa là vừa flash xong hoặc hard reset, máy vừa khởi động lên là nó tự cài mình ko cần đụng đến nữa :D

vậy bạn tham khảo bản cook của mathanh đó, có nhúng AI vào bản cook luôn, sau khi jaf xong là tự cài.

olefin

vậy bạn tham khảo bản cook của mathanh đó, có nhúng AI vào bản cook luôn, sau khi jaf xong là tự cài.

Bạn có thể cho mình xin link tham khảo vụ "nhúng AI vào bản cook" được không? cám ơn bạn nhiều nhiều nhiều...

Asutaka

Bác ngviethoa xem lại cái mod N8_Swipe To Unlock NEW All colour này xem, hìh như có vấn đề hay sao ấy, cứ cho nó vào rò là jaf xog ko khởi động dc., cả cái mod đèn nữa, cho nó vào rò của 5530 mà lúc khóa màn hình thì 3 phím vẫn sáng đèn

dduuoonngg88

thế thì chỉ có cook rom đưa ứng dụng luôn vào rom thui? nhưng không phải app nào cũng cho vào rom mà chạy bình thường dược

bad204

Member
Bác ngviethoa xem lại cái mod N8_Swipe To Unlock NEW All colour này xem, hìh như có vấn đề hay sao ấy, cứ cho nó vào rò là jaf xog ko khởi động dc., cả cái mod đèn nữa, cho nó vào rò của 5530 mà lúc khóa màn hình thì 3 phím vẫn sáng đèn

Bạn tìm màu bạn thích rồi copy paste vào resoure thôi.chưa thấy j xung đột cả :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác dow gói Rompatcher 2.05 cho ROSF2 trên kia về, giải nén.Thấy trong đó có các file j thì tìm file tương ứng giống nó trong FW để xóa đi.Vậy là ok:D

Bỏ hack thì mình chưa thử bao giờ.Bạn có thể thử cái này xem sao

Nguyên Văn của Hòa :
+INSTALLSERVER
Tập tin này hack 100% điện thoại của bạn mãi mãi.
Thêm tập tin này để Rofs của bạn \ sys \ bin \
và flash điện thoại của bạn.
khi được thêm vào rofs2, điện thoại của bạn sẽ hoàn toàn bị tấn công mà không cần cài đặt ROMPatcher.
ROMPatcher có thể được cài đặt sau này cho các mục đích khác vá như "open4all", vv ..
Ngoài ra tất cả các ứng dụng và trò chơi bây giờ có thể được cài đặt mà không có bất kỳ hạn chế (certs, ngày, vv)

Bạn mở \ sys \ bin \ xóa đi file INSTALLSERVER, nghĩ chắc là ok thôi :D.Mình chưa thử nên ko dám chắc, bạn lưu file FW dự phòng rồi làm nhé :).good luck :D

Chỉnh sửa cuối:

deptraiketao_bn

Cho mình hỏi CFW đã hackphone rồi liệu mình có thể bỏ hack của FW đó được ko? nếu bỏ được thì bỏ ntn? Nhờ các bác chỉ giúp.

Đời làm gì mà phải khổ thế. Sống với chính mình k phải sợ thằng nào cả