• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

concuarangme

Dùng được hết.
Anh Hòa xem lại hộ em cái patch Ẩn logo mạng. Sao em chép vào patches rồi vào RP+ bật lên vẫn ko được nhỉ, màn hình chủ vẫn hiện chữ Viettel.

sử dụng oplogo cho nhanh, có thể thay thế hoặc ẩn cũng được.

shido_katori

Active Member
sao em bỏ cái Splashscreen Nokia Ovi vào rồi Flash xong cái 5230 lúc bật nguồn cứ rung mãi ko thôi , ai biết giúp em với

barracuda

tắt rồi mà.còn băn khoăn nữa à.
vào 200159ED
dòng thứ 5.cái số lạ nhất đó là để tắt

nhưng e đang dùng bản full của bác ấy, chả biết sửa kiểu ji :( bác hướng dẫn kỉ hơn đc ko :D

concuarangme

sao em bỏ cái Splashscreen Nokia Ovi vào rồi Flash xong cái 5230 lúc bật nguồn cứ rung mãi ko thôi , ai biết giúp em với

kiểm tra lại xem có vượt quá dung lượng file cho fep để jaf không, có thì xóa bớt những thứ không cần đến để lấy chổ trống

deptraiketao_bn

Cái này tớ cook vào con C6 của tớ bt nhìn trông đẹp. Khi khởi động hoặc tắt nguồn nó thay chữ Nokia = OVI thôi

ngviethoa

ý mình tức là bản full của bác viethoa nó đã sẵn thế rồi và vẫn xoay :| tức là cái mod ấy ko có tác dụng :|

cái đấy do file mục rule là xoay tất cả môj thứ nên mod cũng như ko
bản BONUS ý.
có xoay đâu

barracuda

cái đấy do file mục rule là xoay tất cả môj thứ nên mod cũng như ko
bản BONUS ý.
có xoay đâu

thấy bản bonus mấy bác bảo lỗi quét ảnh với video :| căn bản là bản full này dùng tốt quá :D chả muốn chuyển ,chỉ ức chết mỗi cái swipe to unlock :|

ngviethoa

thấy bản bonus mấy bác bảo lỗi quét ảnh với video :| căn bản là bản full này dùng tốt quá :D chả muốn chuyển ,chỉ ức chết mỗi cái swipe to unlock :|

do chèn thằng nokia photbrowe vào nên thế.
sửa dc nhưng từ từ.ko phải lỗi khủng
xem bằng nokia photto cũng dc

shido_katori

Active Member
kiểm tra lại xem có vượt quá dung lượng file cho fep để jaf không, có thì xóa bớt những thứ không cần đến để lấy chổ trống
dung lượng max là bao nhiêu vậy bác, rofs2 của em có 113MB hà
ngoài em cũng có chỉnh trong tên profile mặc định , tên version, tên bluetooth nữa thôi !

concuarangme

dung lượng max là bao nhiêu vậy bác, rofs2 của em có 113MB hà
ngoài em cũng có chỉnh trong tên profile mặc định , tên version, tên bluetooth nữa thôi !

bung rofs = nokiaeditor viet hóa trên diễn đàn đó bạn, trong đó có ghi dữ liệu cho phép là bao nhiu luôn, mình sử dụng 5k8 thì dữ liệu cho fep là 112Mb àh.

trungc0

e chèn cái My notification in Z VIE vào mà đến lúc flash xong nó không nhận là sao nhỉ. ở ngoài HS cũng không có.không bật lên được???

các a chỉ e cách tắt thông báo tin nhắn đến;;)

shido_katori

Active Member
bung rofs = nokiaeditor viet hóa trên diễn đàn đó bạn, trong đó có ghi dữ liệu cho phép là bao nhiu luôn, mình sử dụng 5k8 thì dữ liệu cho fep là 112Mb àh.
thank bác để em thử lại, bản em đang xài củng ~113MB mà flash dc chứ vô chỉnh tí xíu rồi Flash xong bật nguồn nó cứ rung e e e như cái máy mat-xa vậy, hix:-??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

àh, cho em hỏi bác ngviethoa 1 cái. cái N8 themes effect flash vào FW thì ko có, bật themes effects lên thì vẫn như là ko có bật vậy
bác nào có effects DEJAVU hiệu ứng mờ ảo cho em xin link, thank

Chỉnh sửa cuối:

tc89

Ai giúp m với. Mình muốn BÀN PHÍM khi NHẮN TIN giống như FW GỐC (để đứng máy là Phím và Số xoay ngang máy là Qwuety Toàn Màn Hình) Giúp m với mọi người?? Thanks!

concuarangme

Ai giúp m với. Mình muốn BÀN PHÍM khi NHẮN TIN giống như FW GỐC (để đứng máy là Phím và Số xoay ngang máy là Qwuety Toàn Màn Hình) Giúp m với mọi người?? Thanks!

hiện nay chưa làm được như thế đâu bạn.

thanhhaifire

hiện tại vẫn chưa làm đc vs bản cfw c6 and n97mini