• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

dragonstick87

bác hòa cho em hỏi mod thế nào để có thể khi thoát danh bạ, tin nhắn thì nó ko chạy ẩn nữa nhỉ

boy_online01

Mod Homescreen để đưa widget ra ngoài có chưa ạ? Em dùng bản C6 cho X6 mà ở hs ko đưa được widget mình đã cài ra ngoài mới chán đời chứ lị :(

deptraiketao_bn

Bác nói thế sao đc. Đi làm sẽ thấy khác.Sếp là VIP mà :D
Uk có lẽ vậy. Tớ cũng đi làm 2 năm rồi, chắc tại công việc tính cách nên k thích luồn cúi.

Sao máy mình cook cái N8_Swipe To Unlock NEW All colour thỉnh thoảng có người gọi đến nó cứ giật giật ấy.

bad204

Member

Sao máy mình cook cái N8_Swipe To Unlock NEW All colour thỉnh thoảng có người gọi đến nó cứ giật giật ấy.

Êm ru luôn mà...
Hiện tại mình đt mình chỉ còn lỗi Camera Already In Use.Fixx đc thì tuyệt biết bao nhiêu ~X(

ngviethoa

bác hòa cho em hỏi mod thế nào để có thể khi thoát danh bạ, tin nhắn thì nó ko chạy ẩn nữa nhỉ

tắt ứng dụng chạy ngầm 102858F2
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

duoc82

cho mình hỏi.mh mới làm lại bản cfw của n97 theo ý mh.nó chạy thì mượt như lại kg thể chuyển sang tiếng việt = cách vào cài đặt.ai biết xin jup nh với

vunguyenmt

Bạn tìm màu bạn thích rồi copy paste vào resoure thôi.chưa thấy j xung đột cả :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác dow gói Rompatcher 2.05 cho ROSF2 trên kia về, giải nén.Thấy trong đó có các file j thì tìm file tương ứng giống nó trong FW để xóa đi.Vậy là ok:D

Bỏ hack thì mình chưa thử bao giờ.Bạn có thể thử cái này xem sao

Nguyên Văn của Hòa :
+INSTALLSERVER
Tập tin này hack 100% điện thoại của bạn mãi mãi.
Thêm tập tin này để Rofs của bạn \ sys \ bin \
và flash điện thoại của bạn.
khi được thêm vào rofs2, điện thoại của bạn sẽ hoàn toàn bị tấn công mà không cần cài đặt ROMPatcher.
ROMPatcher có thể được cài đặt sau này cho các mục đích khác vá như "open4all", vv ..
Ngoài ra tất cả các ứng dụng và trò chơi bây giờ có thể được cài đặt mà không có bất kỳ hạn chế (certs, ngày, vv)

Bạn mở \ sys \ bin \ xóa đi file INSTALLSERVER, nghĩ chắc là ok thôi :D.Mình chưa thử nên ko dám chắc, bạn lưu file FW dự phòng rồi làm nhé :).good luck :D

Đã test xog. OK chạy rất êm. Thanks bác nhiều lắm. Tuy nhiên ko những vào sys \ bin \ mà vào thêm mấy cái nữa. Cứ thấy có file nào có chữ rompatches xóa hết là OK

mrquyen1993

OH MY GOD!!!!!

Đâu đâu bác Hòa ơi

Bác nói thế sao đc. Đi làm sẽ thấy khác.Sếp là VIP mà :D

minh cha hieu sep ban kieu j , muoi nguoi thi chin' ruoi~ thich hack may de cai phan mem neu ko thi nen cai lai fw goc, con ko thi xoa' cai file ma ban kia noi la dc

Asutaka

thêm mod khóa màn hình (keylock) vì chưa thấy có
http://www.mediafire.com/?wu6wcxico87dvap

trong resource\apps nha bạn, của bạn là app thiếu "s" đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

trong pic nay ko ai xài 5530 hay sao v, cái mod tắt 3 đèn khi khóa màn hình ở trên có xài dc ko, sao cook zo rùi àm vẫn vậy ah

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

ai có cái mod mà chỉ cho garely nó quét ảnh ở 1 thư mục k ( vi du như chỉ quét ở E/image) vì trong máy cài nhiều pm mà nó cứ tự tạo ra file ảnh, galery lại quét hết nên vào trong galery nhìn nó lộn xộn quá( toàn anh của phần mềm)~X(

vunguyenmt

concuarangme

ai có cái mod mà chỉ cho garely nó quét ảnh ở 1 thư mục k ( vi du như chỉ quét ở E/image) vì trong máy cài nhiều pm mà nó cứ tự tạo ra file ảnh, galery lại quét hết nên vào trong galery nhìn nó lộn xộn quá( toàn anh của phần mềm)~X(

Trên tổng hợp có mod phần này mà, bạn down tại đây

lat123

Có mod nào sửa lỗi trình nghe nhạc không vậy bạn ? Trình nghe nhạc con 5530 cfw C6 của mình chỉ quét 40 bài trong các-thư mục-khác-nhau bên trong thư mục "music" trong khi số lượng bài hát tìm được trong cùng thư mục music của TTpod là 400 !không biết là bị lỗi trình nghe nhạc như vầy thì có thể sửa dc hok nhỉ ?