• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

ngviethoa

Có mod nào sửa lỗi trình nghe nhạc không vậy bạn ? Trình nghe nhạc con 5530 cfw C6 của mình chỉ quét 40 bài trong các-thư mục-khác-nhau bên trong thư mục "music" trong khi số lượng bài hát tìm được trong cùng thư mục music của TTpod là 400 !không biết là bị lỗi trình nghe nhạc như vầy thì có thể sửa dc hok nhỉ ?

MOD chỉ quét nhạc ở thư mục nào đó đấy bạn.
MOD cũ nhé

bad204

Member
Có mod nào sửa lỗi trình nghe nhạc không vậy bạn ? Trình nghe nhạc con 5530 cfw C6 của mình chỉ quét 40 bài trong các-thư mục-khác-nhau bên trong thư mục "music" trong khi số lượng bài hát tìm được trong cùng thư mục music của TTpod là 400 !không biết là bị lỗi trình nghe nhạc như vầy thì có thể sửa dc hok nhỉ ?

Chia sẻ với anh em 1 kinh nghiệm nho nhỏ của mình.Ko biết anh em có bao giờ gặp trường hợp trong music lần vào đầu tiền hiện ra: Đang load nhạc và Potcast mà load đến cả giờ đồng hồ ko xong ko? Thực chất cái đó là do có 1( Or nhiều) file nhạc bị lỗi( chủ yếu là do dính worms).Diệt virus thẻ nhớ và mở từng bài hát lên để kiểm tra, xóa bài hát hỏng đi đảm bảo okie liền. Đã dính mấy lần tưởng lỗi FW

Hòa ơi.Camera đã làm xong chưa thế cậu?Thèm quá đi :p

shido_katori

Active Member
mọi người cho em hỏi, muốn thay tên profile mặc định và thay luôn thông tin trong device info *#0000# thì làm thế nào ạh, em nhớ đọc ở đâu rồi mà bây giờ ko tìm thấy, sẵn tiên qua đây hỏi luôn để em mod lại CFW tí :-?

hatranbeclin

Chia sẻ với anh em 1 kinh nghiệm nho nhỏ của mình.Ko biết anh em có bao giờ gặp trường hợp trong music lần vào đầu tiền hiện ra: Đang load nhạc và Potcast mà load đến cả giờ đồng hồ ko xong ko? Thực chất cái đó là do có 1( Or nhiều) file nhạc bị lỗi( chủ yếu là do dính worms).Diệt virus thẻ nhớ và mở từng bài hát lên để kiểm tra, xóa bài hát hỏng đi đảm bảo okie liền. Đã dính mấy lần tưởng lỗi FW

Cai do hok phài Bị Worm đâu!
Mà lần đầu tiên nó như vậy đấy! :)

ngocha2006

mọi người cho em hỏi, muốn thay tên profile mặc định và thay luôn thông tin trong device info *#0000# thì làm thế nào ạh, em nhớ đọc ở đâu rồi mà bây giờ ko tìm thấy, sẵn tiên qua đây hỏi luôn để em mod lại CFW tí Click here to enlarge
Sửa ở đây nè : ROFS2\resource\versions

ngviethoa

lại dính lỗi mediabar k dùng tốt.
thôi pót cho EN.VN thì vẫn vậy,
fixx cái này ra cái kia thì mệt lắm

lat123

Uhm`! Dò mãi chả có bài nào lỗi,bực mình format cái thẻ => ok lun!@.@ Nói chung là cứ format cái thẻ nhớ là ra vấn đề ngay =.=! Cảm ơn bạn nhiều! :D

thanhhaifire

Bạn nào có app NetworkSwitcher (chuyển mạng 2g>3g) share mình với. ah cho mình hỏi muốn thay icon thì đổi tên file *.mif thoi hả hay cần phải bung file đó ra chỉnh thông số ?

Ntv_79

Bạn nào có app NetworkSwitcher (chuyển mạng 2g>3g) share mình với. ah cho mình hỏi muốn thay icon thì đổi tên file *.mif thoi hả hay cần phải bung file đó ra chỉnh thông số ?

Sang topic CFW v30 N97 mình có post mấy cái đó rồi đấy!

boy_online01

x6 dùng FW c6 có dùng được các mod trên không ?

Dùng được hết.
Anh Hòa xem lại hộ em cái patch Ẩn logo mạng. Sao em chép vào patches rồi vào RP+ bật lên vẫn ko được nhỉ, màn hình chủ vẫn hiện chữ Viettel.

mrquyen1993

x6 dùng FW c6 có dùng được các mod trên không ?

dc bạn à cái này là CFW C6 mà cứ miễn là chạy FW của C6 hay N97 đều đc hết

Dùng được hết.
Anh Hòa xem lại hộ em cái patch Ẩn logo mạng. Sao em chép vào patches rồi vào RP+ bật lên vẫn ko được nhỉ, màn hình chủ vẫn hiện chữ Viettel.

nếu mình ko nhầm thì chỉ có FW của bạn vutalk là chạy đc vì cái này vốn trực tiếp từ member binh24 nếu ko nhầm là nó dùng file ảnh để làm mất logo