• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

daituongquan

các bac cho em hỏi: khi em chỉnh lại quét nhạc trong e:sounds\music thì nó chỉ nhận được khoảng 150 bài hát thôi , nhưng mà còn 300 bài hát nữa thư viện nhạc nó không nhận ra. các Bác có thể giúp em fix lỗi này không vậy

bunrieucua

ngviethoa cho mình hỏi cách gỡ theme ra khỏi fw với. sao mình cứ gỡ theme ra rùi repack lại, flash là die phone

101f84b9 chừa thèng này lại + vs 1 theme 200039EF là ko die

Thì cái thằng 101f84b9 mình bung rofs2 ra--> vào resource/Skins/...có thấy nó đâu mà xóa đi được?
Còn thằng 200039EF(Soundwave) là thằng duy nhất mình để lại và set mặc định luôn đó.
Thế mà flash xong vẫn die đều đều:(
Bó tay!

luv_mit

Member
bác xem lại em dùm cái mod tắt đèn bàn phím với.
máy em 5233 k tắt đèn gì cả,
tắt phím trắng khi không sạc -> xanh, đỏ sáng
tắt phím trắng,xanh khi sạc -> phím đỏ vẫn sáng
T_T

lat123

các bac cho em hỏi: khi em chỉnh lại quét nhạc trong e:sounds\music thì nó chỉ nhận được khoảng 150 bài hát thôi , nhưng mà còn 300 bài hát nữa thư viện nhạc nó không nhận ra. các Bác có thể giúp em fix lỗi này không vậy

Format thẻ đi rồi flash bạn nhé, sau đó copy ngược các file nhạc lại,lần trước mình cũng gặp lỗi này hỏi lung tung rồi format thẻ là ok bạn !

thaingocduan

ai cho mình xin cái mod mở khóa trượt của c6 khi ấn nút màu trắng ý cái muốn bỏ nó ra mà không tìm thấy

nh0xpr04798

Format thẻ đi rồi flash bạn nhé, sau đó copy ngược các file nhạc lại,lần trước mình cũng gặp lỗi này hỏi lung tung rồi format thẻ là ok bạn !

mình cũng như vậy ? Format có khi không hiết đâu bạn à ? mình côk lai cái " Chi Doc Nhac ở : E\Music\ vậy là ok lun

bunrieucua

Chuẩn đấy,các pro cooker dạo này cứ thích cook quét nhạc ở E:/Sound/Music nên hay gặp lỗi này.
Cứ phải 4mat thẻ nhớ,thẻ nhỏ không sao,thẻ mà cứ 8GB trở lên thì mới chỉ nghĩ đến việc phải 4mat thôi đã thấy nản rồi:|
Tốt nhất cứ mod cho nó đọc tại E:/Music rùi tạo 1 câu lệnh sao cho sau mỗi lần flash sẽ tự tạo forder Music trên E là ok rùi:D

ngviethoa

Chuẩn đấy,các pro cooker dạo này cứ thích cook quét nhạc ở E:/Sound/Music nên hay gặp lỗi này.
Cứ phải 4mat thẻ nhớ,thẻ nhỏ không sao,thẻ mà cứ 8GB trở lên thì mới chỉ nghĩ đến việc phải 4mat thôi đã thấy nản rồi:|
Tốt nhất cứ mod cho nó đọc tại E:/Music rùi tạo 1 câu lệnh sao cho sau mỗi lần flash sẽ tự tạo forder Music trên E là ok rùi:D

mặc định là ở E:\sounds mà
mình hay để thế luônn

bunrieucua

mặc định là ở E:\sounds mà
mình hay để thế luônn
Mình hiểu ý Hòa.
Ý của mình cũng tương tự mà.
Nghĩa là chỉ nên để E/Music hoặc E/Sounds chứ không nên để E/Sounds/Music vì để ở thư mục bên trong thư mục(gọi nôm na là thư mục con) để gallery quét nhạc như thế không ổn định bằng để trong 1 thư mục đơn(gọi nôm na là thư mục mẹ)
Hòa hiểu ý mình chưa nè:D

ngviethoa

Mình hiểu ý Hòa.
Ý của mình cũng tương tự mà.
Nghĩa là chỉ nên để E/Music hoặc E/Sounds chứ không nên để E/Sounds/Music vì để ở thư mục bên trong thư mục(gọi nôm na là thư mục con) để gallery quét nhạc như thế không ổn định bằng để trong 1 thư mục đơn(gọi nôm na là thư mục mẹ)
Hòa hiểu ý mình chưa nè:D

đã hiểu.tại chưa dọc kĩ.hì

batanguyen

Bác Ngviethoa ơi!!
Bản CFW của mình làm bị lỗi lag menu mà vẫn chưa làm được
Mong được bản hướng dẫn.

vunguyenmt

Bác Hòa đâu sao ko thấy MOD fixed camera alreay in use - VN đi bác. Thấy bên PNHT giải đáp cho bác hết rùi đó. Cần cái đó ko mình post lên cho
Như vậy là bác Hòa bỏ PDA rùi pà kon ơi. Bùn wá

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
Bác Hòa đâu sao ko thấy MOD fixed camera alreay in use - VN đi bác. Thấy bên PNHT giải đáp cho bác hết rùi đó. Cần cái đó ko mình post lên cho
Như vậy là bác Hòa bỏ PDA rùi pà kon ơi. Bùn wá

Cần chứ bạn..Hỳ.Post đi bạn :p

vunguyenmt

nhưng mà chỉ tiếng anh thui. ko có TV bạn. bên PNHT có đó. Tiếng anh ko nên mình tải về làm ko được xóa mất rồi. bạn qua trang mobileclup có bác Hòa bên đó đó. Bác ý nói chờ vài ngày nữa có TV sài lun bác.
của bác Hòa đây nè: http://www.mediafire.com/?e3sbf41483e85f8

shido_katori

Active Member
các pro cho em hỏi em cook FW đầu tiên là cái dejavu effect nhưng mà cái dejavu đó bị lỗi khi vào bàn phím số nên em chạy lại FW khác chỉ đổi cái dejavu thành cái effect sao lấp lánh thôi, thế mà bây giờ trong máy em là 1 cái effect hỗn tạp, có lúc là dejavu, có lúc là effect sao, em format =*#7370# rồi mà vẫn ko hết, cho em hỏi máy em bị gì vậy ạh, có cách nào khắc phục ko ? :((