• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bunrieucua

mình muốn set lại ngày tháng năm sau khi jaf thì phải chỉnh file nào vậy? Lâu wa' ko đến nó quên mất...

K rõ nữa, xem file of galubun ấy :D
Hix.File của galabuon chỉ tương đương chứ không hề giống với file cook cho C6~5800 nên mình phải biết chỉnh cái đó(Phím chọn phải mặc định là Menu) ở dòng nào thì mới so sánh được mà chỉnh theo bác ơi:(

0908727527

Hix.File của galabuon chỉ tương đương chứ không hề giống với file cook cho C6~5800 nên mình phải biết chỉnh cái đó(Phím chọn phải mặc định là Menu) ở dòng nào thì mới so sánh được mà chỉnh theo bác ơi:(

Chính xác là dòng này

- 0x102C string "localapp:0x101f4cd2" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bad204

Member
cái MOD pin test thôi.còn file brower mình kdung nên k biết
FB khó vào ,Cook làm giề

File Brower có cái phần làm giảm độ trễ khi mở thư mục hay mờ :D

Cái kia í em là File Brower. Bác Hòa hiểu thành Facebook chăng :-?. :D

bunrieucua

Chính xác là dòng này

- 0x102C string "localapp:0x101f4cd2" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Cảm ơn 1000 lần.Bác cho mình YH được không?
Có gì mình sẽ xin chỉ giáo.
Nếu có thiện ý muốn cho YH mình thì bác Pm vao YH hoang1986hp nhé.
Hoặc nt vào số 09.3.444.0.777 cho mình vậy;;)

Mod tiết kiệm pin cài vô ko cài đc File Brower nữa :(.muốn song song fai cook luôn FB vào FW :(
Tiến hành thôi:D
cái MOD pin test thôi.còn file brower mình kdung nên k biết
FB khó vào ,Cook làm giề
Nhiều người thích dùng mà Hòa:D
File Brower có cái phần làm giảm độ trễ khi mở thư mục hay mờ :D

Cái kia í em là File Brower. Bác Hòa hiểu thành Facebook chăng :-?. :D
Chuẩn rồi pro:D

Tiện thể post gộp luôn bài này cho Hòa up lên bài #1 cho anh em tham khảo luôn.(Cảm ơn pc18_cn44 đã giúp đỡ mình)

Set mặc định phím chọn phải là Menu(có thể thay bằng UID của các icon khác).
Vào rofs2/private/10202be9/...
Chỉnh trong file text 10275102.txt như sau:

0x102C string "localapp:0x101f4cd2" 0 cap_rd=alwayspass...

Muốn chỉnh mặc định các icon ở widget shortcut 1 và 2 thì chỉnh ở các dòng sau:

Shortcut 1
0x1002 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1005 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1008 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x100B string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...

Shortcut 2
0x100E string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1011 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1014 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1017 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...

UID của 1 số icon:
0x102072d8 - Tin nhắn mớj
0x100058c5 - Nhắn tin
0x101f4cce - Danh bạ
0x101f4cd5 - Nhật ký
0x10005a32 - Chủ đề
0x100058f8 - Cấu hình
0x10005951 - Bluetooth
0x102072c3 - Trình phát nhạc
0x10005901 - Lịch
0x100058ec - Cài đặt
0x101f4cd2 - Menu

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

cho mình hỏi bạn còn cái fix lỗi TV out ko nhỉ mình có của bọn nước ngoài nhưng ko biết ok ko
+ ko hiện operator logo (patch for ROMpatcher )
+MOD loại bỏ thư mục PaibTN (patcher cho ROMpatcher)
mấy cái này ném vô đâu nhỉ:-?

Chỉnh sửa cuối:

deptraiketao_bn

cho mình hỏi bạn còn cái fix lỗi TV out ko nhỉ mình có của bọn nước ngoài nhưng ko biết ok ko
+ ko hiện operator logo (patch for ROMpatcher )
+MOD loại bỏ thư mục PaibTN (patcher cho ROMpatcher)
mấy cái này ném vô đâu nhỉ:-?

Thử cook vào rofs mới biết đc chứ. Lỗi làm lại lo gì >:)
Còn 2 cái kia bạn cop vào thư mục patches ở ổ E nha :)

bad204

Member
Sao thế này nhỉ.Mọi khi mình vẫn Flash bằng JAF ok. Hnay tự nhiên ko đc.Cái lúc JAF yêu cầu giữ nút nguồn, mình giữ thì máy khởi động lên chứ ko pải bắt đầu JAF. Là sao nhỉ??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Đã sửa đc rùi...Cho mình hỏi cái Nokia Ovi Splashscreens của Hòa ở trên kia.Mình cook cái này vào FW và đã thấy ok rồi.Nhưng bản trước của mình là hình Nokia Hoa Hoét, mình muốn bỏ Ovi Splashscreens và thay thế bằng hình cũ.Mình chép file tương đương giống Nokia Ovi Splashscreens ở bản cũ của mình, paste vào.Nhưng nó vẫn là Nokia Ovi Splashscreens.Mình có làm sai ở đâu ko nhỉ? Mong mọi ng chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

Sao thế này nhỉ.Mọi khi mình vẫn Flash bằng JAF ok. Hnay tự nhiên ko đc.Cái lúc JAF yêu cầu giữ nút nguồn, mình giữ thì máy khởi động lên chứ ko pải bắt đầu JAF. Là sao nhỉ??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Đã sửa đc rùi...Cho mình hỏi cái Nokia Ovi Splashscreens của Hòa ở trên kia.Mình cook cái này vào FW và đã thấy ok rồi.Nhưng bản trước của mình là hình Nokia Hoa Hoét, mình muốn bỏ Ovi Splashscreens và thay thế bằng hình cũ.Mình chép file tương đương giống Nokia Ovi Splashscreens ở bản cũ của mình, paste vào.Nhưng nó vẫn là Nokia Ovi Splashscreens.Mình có làm sai ở đâu ko nhỉ? Mong mọi ng chỉ giúp
Bạn thử làm lại đi. khi làm chép 2 file đó bạn chọn chép đề là được .chú ý dung lượng sau khi chép đề có đúng file đó không
theo bạn nó là đúng rồi đó

bihdvn

Cho mình hỏi 1 chút với, mình đang khá ưng ý với 1 CFW, nhưng có điều CFW này bị lỗi ở trình duyệt web mặc định, khi load tầm >500kb là bị crash, vậy phải thêm mod nào vào để fix nhỉ :-/

ngocha2006

Cho mình hỏi 1 chút với, mình đang khá ưng ý với 1 CFW, nhưng có điều CFW này bị lỗi ở trình duyệt web mặc định, khi load tầm >500kb là bị crash, vậy phải thêm mod nào vào để fix nhỉ Click here to enlarge
Nè.
Tăng cache

bad204

Member
mạn phép anh em chút.1 số mod mình đã đọc đc ở đâu đó và cook vào bản cá nhân.nay ko bít nó ở đâu nữa..muốn sửa hết cá nhân làm 1 bản share anh em dùng..mọi ng chỉ dùm với :
+ mod đổi tên cấu hình Bình thường
+ mod đổi tên Blutut mặc định
+ mod lời chào ban đầu
......
Tạm thế đã có j sẽ hỏi thêm sau :D