• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

thanhhaifire

các pro cho em hỏi em cook FW đầu tiên là cái dejavu effect nhưng mà cái dejavu đó bị lỗi khi vào bàn phím số nên em chạy lại FW khác chỉ đổi cái dejavu thành cái effect sao lấp lánh thôi, thế mà bây giờ trong máy em là 1 cái effect hỗn tạp, có lúc là dejavu, có lúc là effect sao, em format =*#7370# rồi mà vẫn ko hết, cho em hỏi máy em bị gì vậy ạh, có cách nào khắc phục ko ? :((

1 là bạn copy đè 2 cái effect, 2 là bạn bật c2z trên c cũng có effect

ohannguyent

mình muốn set lại ngày tháng năm sau khi jaf thì phải chỉnh file nào vậy? Lâu wa' ko đến nó quên mất...

vunguyenmt

thanhhaifire bác có cái mod Lockswicher mà có hình bàn phím đt có dấu chéo ko cho mình xin đi

bad204

Member
các pro cho em hỏi em cook FW đầu tiên là cái dejavu effect nhưng mà cái dejavu đó bị lỗi khi vào bàn phím số nên em chạy lại FW khác chỉ đổi cái dejavu thành cái effect sao lấp lánh thôi, thế mà bây giờ trong máy em là 1 cái effect hỗn tạp, có lúc là dejavu, có lúc là effect sao, em format =*#7370# rồi mà vẫn ko hết, cho em hỏi máy em bị gì vậy ạh, có cách nào khắc phục ko ? :((

Tốt nhất là xóa hẳn effect cũ rồi paste mới bạn à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

mình muốn set lại ngày tháng năm sau khi jaf thì phải chỉnh file nào vậy? Lâu wa' ko đến nó quên mất...

101F8763 dòng 16 thì pải :D.
Cái chỗ giống kiểu 20100113:000000 ý.Chỉnh ngày tháng bác lùi 1 đơn vị.Ví dụ thế kia là 0h0p ngày 14-02-2010 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

natan

Cái mod này là gì vậy mình kô rõ mấy pác có thể cho mình biết kô: Mod C5-03 HS danh bạ - wifi dành cho menu cũ - none C6.N97

ngocha2006

- DzMusicKey fix 4 C6v20 ngviethoa : dieu khien music bang phim cứng
- Battery MOD : đo mức Pin tiêu thụ

bunrieucua

Có cách nào mod để edit mấy cái widget shortcut(phím tắt) ngoài homescreen mặc định thành những icon mình muốn(ngay sau khi flash) không mọi người nhỉ?
Ví dụ: cái shortcut 1 mặc định là Nhắn tin - Web - Đồng hồ - Hình ảnh
Mình muốn đổi thành mặc định là Tin nhắn mới - Nhắn tin - Trình phát nhạc - Menu
Thì phải làm thế nào?Ai biết thì chỉ mình với nhé.Mong là có người biết:|

0908727527

Có cách nào mod để edit mấy cái widget shortcut(phím tắt) ngoài homescreen mặc định thành những icon mình muốn(ngay sau khi flash) không mọi người nhỉ?
Ví dụ: cái shortcut 1 mặc định là Nhắn tin - Web - Đồng hồ - Hình ảnh
Mình muốn đổi thành mặc định là Tin nhắn mới - Nhắn tin - Trình phát nhạc - Menu
Thì phải làm thế nào?Ai biết thì chỉ mình với nhé.Mong là có người biết:|

Vd cho th0y nha
Shortcut 1
0x1002 string "localapp:0x100058c5" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - In đậm là UID của ứng dụng, đây mình để là tin nhắn
0x1005 string "localapp:0x101f4cce" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - Danh bạ
0x1008 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x100B string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Shortcut 2
0x100E string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1011 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1014 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1017 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cứ như thế thay UID ứng dụng mình thích vào chỗ ... :)

bunrieucua

Vd cho th0y nha
Shortcut 1
0x1002 string "localapp:0x100058c5" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - In đậm là UID của ứng dụng, đây mình để là tin nhắn
0x1005 string "localapp:0x101f4cce" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - Danh bạ
0x1008 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x100B string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Shortcut 2
0x100E string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1011 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1014 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x1017 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cứ như thế thay UID ứng dụng mình thích vào chỗ ... :)

Chỉ thay được ở shortcut 1+2 thôi hả bác?:-?
Có thay được tất cả các shortcut còn lại không vậy?:-/
Nếu được thì bác chỉ giúp mình luôn đê mình thay những shortcut còn lại với.Thank bác trước;;)

0908727527

Chỉ thay được ở shortcut 1+2 thôi hả bác?:-?
Có thay được tất cả các shortcut còn lại không vậy?:-/
Nếu được thì bác chỉ giúp mình luôn đê mình thay những shortcut còn lại với.Thank bác trước;;)

Đang kiếm ng` hỏi nè :))

bunrieucua

Đang kiếm ng` hỏi nè :))
Thui 2 cái thui cũng tốt lắm rùi nhưng bác biết UID của mấy cái này thì share cho mình với(mình dùng 5800):
Tin nhắn mới (NewSMS).
Nhắn tin (Messages).
Danh bạ (Contacts).
Cấu hình (Profile).
Chủ đề (Theme).
Menu.
Cài đặt (Settings).
Trình phát nhạc (Music player).

0908727527

Thui 2 cái thui cũng tốt lắm rùi nhưng bác biết UID của mấy cái này thì share cho mình với(mình dùng 5800)
Tin nhắn mới
Nhắn tin - 100058c5
Danh bạ - 101f4cce
Cấu hình - 100058f8
Chủ đề - 10005a32
Menu - 101f4cd2
Cài đặt - 100058ec
Trình phát nhạc - 102072c3

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Tin nhắn mới
Nhắn tin - 100058c5
Danh bạ - 101f4cce
Cấu hình - 100058f8
Chủ đề - 10005a32
Menu - 101f4cd2
Cài đặt - 100058ec
Trình phát nhạc - 102072c3

Bác giúp mình cho trót nhé;;)
Bac cho minh hỏi chỉnh phím chọn phải là Menu thì chỉnh ở dòng nào vậy?
Mình dùng CFW C6~5800 mà:D