• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

shido_katori

Active Member
CÓ AI GIÚP MÌNH KO , có tấm hình 360x640 muốn nó làm Splashscreen khi khởi động và tắt máy thì làm sao:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 41 minutes:

có ai có pack ứng dụng Voice Command ko cho mình xin với, cái CFW bị remove cái đó rồi ! :(

Chỉnh sửa cuối:

akhoa9955

pác nào cho e xin mod fix Dzmusickey lại nha. Pác ngviethoa edit pài lại xóa mất rùi......hjx

hay ai có nick dailymobile thì vào đây down cái DzMusicKey_fix_for_C6_v20_by_FuRCoM.zip dùm mình mình thanks nhìu, hic, mình đkí hoài mà ko đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

hay ai có nick dailymobile thì vào đây down cái DzMusicKey_fix_for_C6_v20_by_FuRCoM.zip dùm mình mình thanks nhìu, hic, mình đkí hoài mà ko đc

cuối cùng mình cũng làm đc, hj, thanks các pạn wa tâm ^^

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

úi gjời,pạn này tự sướng nữa nhỉ.tự hỏi,tự trả lời,r tự kám ơn lun.

bad204

Member
Là dùng phím cứng chuyển bài hát khi khóa phím @@
Mod này cook phát vào là dùng phím cứng chuyển bài hát đc hay hả bác? Hay là nó là 1 apps chạy nền thế?

bác nào cho em hỏi mod icon muzik là mod j thế? :-?

shido_katori

Active Member
Mod này cook phát vào là dùng phím cứng chuyển bài hát đc hay hả bác? Hay là nó là 1 apps chạy nền thế
chắc là ứng dụng tích hợp sẵn, xài ở dạng chạy nền:-? sai đừng chém, tội nghiệp em

menkute888

bác chủ topic ơi cho mình hỏi cái mở khóa C6 có dùng đc cho x6 v 31.0.0004 ko thế.

akhoa9955

Mod này cook phát vào là dùng phím cứng chuyển bài hát đc hay hả bác? Hay là nó là 1 apps chạy nền thế?

bác nào cho em hỏi mod icon muzik là mod j thế? :-?

đó là mod fix lỗi ko chuyển bài đc pằng dzmusickey trên CFW C6 pạn àh. Nếu ko có mod đó thì cook Dz vào rom chỉ pause/play đc thui.
Dzmusickey là apps chạy nền (ẩn) nhé, rất nhẹ ko tốn nhìu ram & chậm máy đâu ^^!
Sẵn share lun cho bạn nào cần:

úi gjời,pạn này tự sướng nữa nhỉ.tự hỏi,tự trả lời,r tự kám ơn lun.

hjhj, tại hỏi rồi chưa ai giúp mà mình làm dc rùi thì phải báo để mọi ng khỏi mắc công nữa í mà ^^ :p:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:

mutantx

Bạn ơi,cho mình hỏi có mod nào xoay màn hình mà mình quay sai phải ,sang trái, quay ngược điện thoại nó đều xoay màn hình theo ko :-?

bunrieucua

CÓ AI GIÚP MÌNH KO , có tấm hình 360x640 muốn nó làm Splashscreen khi khởi động và tắt máy thì làm sao:-?
1 - Bạn convert nó sang định dạng svgb.
Vào đây Upload ảnh của bạn lên --> Convert sang svgb rùi tải về nhé.
http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
2 - Dùng siscontent bung file Splashscreen.mif ( bất kỳ ) ra.
Replace file ảnh duy nhất trong đó bằng file mà bạn vừa convert.
Đóng gói lại là ok mà.
Đừng nói là bạn không biết dùng siscontent nhé=))
Nếu không làm được thì post file ảnh của bạn + 1 file splashscreen lên đây mình làm cho\-/

Bạn ơi,cho mình hỏi có mod nào xoay màn hình mà mình quay sai phải ,sang trái, quay ngược điện thoại nó đều xoay màn hình theo ko :-?
Bạn pm hỏi mấy ông Nokia Productions sẽ có cho bạn=))

bomnhim1410

Mình thấy tình trạng chung của các bản Fw C6 mod cho N5800 đều lỗi khi thoát nhạc ra ngoài đều chạy vào menu, và thoát nghe nhạc ở trong mục file manager cũng bị văng ra ngoài menu! cái này ai khắc phục được chưa?

0908727527

Mình thấy tình trạng chung của các bản Fw C6 mod cho N5800 đều lỗi khi thoát nhạc ra ngoài đều chạy vào menu, và thoát nghe nhạc ở trong mục file manager cũng bị văng ra ngoài menu! cái này ai khắc phục được chưa?
rùj ạk ...

thaingocduan

ai cho mình xin cái mod sóng mạng 2g sang 3g cái kiếm hoài không được .tiện thể cho mình hỏi muốn lưu lại menu đã sắp xếp để lần sau bỏ vào rofs2 thì lưa lại file nào

bad204

Member
chờ đến 10h thì chắc anh em " bấn" chết mất =))
View attachment 342483

Hàng của Duy Thanh >:)

Mod này thì....cứ đợi đi bạn nhé.
Có hỏi thì phải hỏi mod này này:

Các bác cho mình hỏi có mod nào mà có thể giữ điện thoải ở chế độ Landscape mọi lúc kể cả khi xoay đt ko? Nôm na là đt xoay ngang mãi í :D