• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

tuan_em91

mấy anh cho e hỏi những mod này mod vào FW gốc của s6v5 được không,
e thấy có 3 bài.Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5 (cái này thì e biết)
Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x (cái này cũng biết)
Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010, (còn mỗi cái này không hiểu mod cho cái nào)
a nào giải thich dùm e đi !

shido_katori

Active Member
rofs2\private\200159c0\Install\Profile\Hsps\00\...
hix, em Flash xong rồi bác mới cho đường dẫn, bung ra thôi :(

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010
APP PACK CFW C6 ở đầu bài đó bạn, xài cho CFW lai ghép ! còn FW gốc thì chưa biết sao vì ko test lần nào

thuyna

mấy anh cho e hỏi những mod này mod vào FW gốc của s6v5 được không,
e thấy có 3 bài.Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5 (cái này thì e biết)
Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x (cái này cũng biết)
Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010, (còn mỗi cái này không hiểu mod cho cái nào)
a nào giải thich dùm e đi !
tớ cũng hỏi vấn đề này rồi nhưng nguoiviethoa chua thay trả lời, thấy ở đây có nhiều mod hay mà bên Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5 ko có nên mới hỏi nguoiviethoa xem những mod nào hoạt động tốt trên FW gốc để cook vào vì ở đây cậu ấy để chung với mod của FW C6 lai ghép nên ko biết là dùng đc mod nào cho FW gốc

tuan_em91

tớ cũng hỏi vấn đề này rồi nhưng nguoiviethoa chua thay trả lời, thấy ở đây có nhiều mod hay mà bên Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5 ko có nên mới hỏi nguoiviethoa xem những mod nào hoạt động tốt trên FW gốc để cook vào vì ở đây cậu ấy để chung với mod của FW C6 lai ghép nên ko biết là dùng đc mod nào cho FW gốc

shido_katori nói cái này dành cho fw lai ghép đó bạn.nhưng vẫn chưa hiểu là lai thế nào (hay lai giữa sym^3 với sym v5).còn nều v5 chạy ^3 thì nói là chạy giao diện sym^3 ??

barracuda

mod icon music là ji thế bác :D
/có bạn bác nào nhớ pm mà khi mình lướt web vẫn chuyển được nhạc ko ,tức là mấy cái biểu tượng next ,play luôn hiện trên màn hình ấy ,mình ko nhớ tên pm ấy là ji :-??

traicauhd

có bạn bác nào nhớ pm mà khi mình lướt web vẫn chuyển được nhạc ko ,tức là mấy cái biểu tượng next ,play luôn hiện trên màn hình ấy ,mình ko nhớ tên pm ấy là ji :-??

Tên của ứng dụng đó là Musicbar v1.0.1

gấp gấp gấp ai bị die phone cho mình hỏi nó trông thế nào vậy?

nhấn bật nguồn rung và hiện NOKIA rồi là tắt luôn..................//???

thanhhaifire

đt lên đc rùi nhưng giờ JAF bản nào cũng ko cài đc ovi store và vào web là văng ra hết, kỳ wa chưa gặp vụ này bao giờ, điên luôn bực mình quá

bunrieucua

mình chả hiểu :-??
thế vụ font ntn hả bác :-? cook vào toàn treo thôi,mà mình thì rất thích font ấy vì nó hiện cả chữ tiếng TQ và khi dùng operamini ko bị mất nét như 1 số font
Ủa,bạn dùng CFW lai ghép hay CFW gốc của máy?:-?
Mình hướng dẫn chi tiết cho từng CFW thế còn gì nữa?
Bạn chưa làm được à?:mad:)
Nếu được bạn post cái font đó lên đây mình mod sẵn cho chỉ việc ném vào rofs2 thôi.
Ok chưa nào\-/
mở file PopupClock.r01 như thế nào vậy mấy bạn
Cái này bạn phải biết dùng Mobilhex bạn nhé(có hỗ trợ của python nữa):D
hix, em Flash xong rồi bác mới cho đường dẫn, bung ra thôi :(
Chưa kịp check đã flash --> ráng chịu=))

shido_katori

Active Member
đt lên đc rùi nhưng giờ JAF bản nào cũng ko cài đc ovi store và vào web là văng ra hết, kỳ wa chưa gặp vụ này bao giờ, điên luôn bực mình quá
bác xài máy gì thế ?

shido_katori nói cái này dành cho fw lai ghép đó bạn.nhưng vẫn chưa hiểu là lai thế nào (hay lai giữa sym^3 với sym v5).còn nều v5 chạy ^3 thì nói là chạy giao diện sym^3 ??
lai ghép là FW C6 trên các máy S^1 khác mà ko có widget ak, ví dụ C6 on 5k8, C6 on 523x...
nhấn bật nguồn rung và hiện NOKIA rồi là tắt luôn..................//???
em bị 2 lần khác nhau, 1 lần lên chữ Nokia như bác nhưng rồi nó tự restart lại và cứ thế mãi, 2 là ấn nguồn thì rung nhưng ko lên màn hình:p

bác ngviethoa có thể chỉ cách làm Splashscreen với hình 360x640 sẵn có dc ko vậy ...;;)

samiboy007

pạn ngviethoa có thể gói chung mấy mod chung 1 forder đc k?chứ riêng lẽ thế này tụi e down mệt wá ak.với lạj có 1số mod link bị die nữa.hjchjc.
Pạn nào có mod menu full sreen khj xoay ngang k?cho mình xin với.

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

thì mình dùng CFW của duythanh đấy :|
http://www.mediafire.com/?95x1s84e1y07mss file font đây bạn giúp mình nhé :D thank nhiều :D
Mình không biết là bạn dùng CFW nào nhưng đọc dưới sẽ hiểu nhé!
Nếu là CFW lai ghép(C6 hay N97) thì bạn chỉ được chọn 1 trong 2 fonts(mà bạn post) ném vào rofs2/resource/fonts thôi nhé.Đổi tên hay không cũng được.:D
Còn nếu bạn dùng CFw gốc của máy thì down cái này về cũng ném vào rofs2/resource/fonts nhé:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?6r13rm7dm15u1x6[/DOWNLOAD]
Lưu ý dung lượng hơi lớn vì font của bạn bản thân nó đã nặng rồi ---> nhân 4 lần lại càng nặng nữa:|