• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

shido_katori

Active Member
Tặng thêm bạn (cũng như anh em 4rum) bộ SplashScreen & SysApp mình đang dùng nèXem ảnh nhé(Độc lun nha)
em xài 5230 ý, bác có 5230 khói mù mờ như 5k8 ấy ko thì share em :))

boy_online01

Nhưng khổ nỗi m cook lại bản FW của ng khác.m đang muốn gỡ bỏ nó thui. Tiện đây cho m hỏi m đã copy cái Matricmenu gì đấy ra thẻ nhớ rồi. Bây giờ m bỏ vào đâu của Rofs2 vậy bạn?

\ROFS2\private\200113DD\content bạn ạ.

Bó tay host ziddu, tải cái Patches chưa đến 30kb mà vẫn bị dis.

samiboy007

có pạn nào gjải thíx dùm mình káj này đc hem.
Lúc trc e xài cfw c6 - x6 thì khi vào wap để down mấy fần mềm về thì trên wap để đt của pạn là c6 .gjờ e lấy pản cook đó fix 1 số lỗi.gjờ vào wap thì lại để đt của pạn là n97 mini.
Khó hjểu thjệt.

bunrieucua

Lúc trc e xài cfw c6 - x6 thì khi vào wap để down mấy fần mềm về thì trên wap để đt của pạn là c6 .gjờ e lấy pản cook đó fix 1 số lỗi.gjờ vào wap thì lại để đt của pạn là n97 mini.
Khó hjểu thjệt.
Vẫn vào được là ngon rồi.C6 hay N97 thì kệ xác nó đi bạn=))

thanhhaifire

Khó hjểu thjệt.
chỉnh tên đt trong mục version thoi mà

tuan_em91

a bunrieucua cho e hỏi la mod 7 trang kí tự đặc biệt thì cần có font hỗ trợ phải không a.e mod mà có kí tự được có cái không

Ntv_79

a bunrieucua cho e hỏi la mod 7 trang kí tự đặc biệt thì cần có font hỗ trợ phải không a.e mod mà có kí tự được có cái không

Đúng rồi, cần có font hỗ trợ full ký tự và tùy theo cách add ký tự của tác giả vào font mà nó hiển thị khác nhau ở 7 trang đó!

QuanDay

Pro nào có phần mềm dz-music-key đã fix lỗi cho CFW c6 ko. Cho mình xin với.
Ah, cái MOD bỏ check for update FW trong popup devices menu link bị die mất rùi. :(

shido_katori

Active Member
File của bạn đây.Ném file SplashScreen vào rofs2/resource/apps nhé
bún riêu cua ơi, Splashscreen là khởi động thôi còn cái File Sysapp thì cũng chỉnh y chang như vậy ak` ??:-?

olefin

Các bạn giúp mình với, dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi Nokia App" giới thiệu một số soft từ OVI, rất khó chịu. Mình đã làm đi làm lại CFW rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không thể loại bỏ được. Có cao thủ nào giúp mình được không? Mình dùng X6 v31, tự down FW gốc về cook lại. Lúc trước dùng FW 30 thì không bị vấn đề này. Giúp mình với..............................:(:)(:)((

kitafung

Các bạn giúp mình với, dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi Nokia App" giới thiệu một số soft từ OVI, rất khó chịu. Mình đã làm đi làm lại CFW rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không thể loại bỏ được. Có cao thủ nào giúp mình được không? Mình dùng X6 v31, tự down FW gốc về cook lại. Lúc trước dùng FW 30 thì không bị vấn đề này. Giúp mình với..............................:(:)(:)((

Cái này do bạn cài đặt từ OVI đó bạn, bạn vào trang ovi store để cài lại profile không gửi mail đến tài khoản là được.

Bạn vào : https://account.nokia.com/acct/account/index.html

Sở thích giao tiếp

[ ] Tôi đồng ý rằng Nokia có thể gửi cho tôi mẹo và ưu đãi: Tắt cái dấu này đi
qua email
qua nhắn tin di động
qua cả email và nhắn tin di động
Ngoài các mẹo và ưu đãi tôi cũng muốn nhận bản tin từ Ovi với những tin tức mới nhất và đề xuất:
Vui lòng gửi cho tôi bản tin Âm nhạc Ovi
Vui lòng gửi cho tôi bản tin Mục lưu trữ Ovi
Cập nhật

itatknic

các bạn chỉ rõ là copy vào đâu của RS20 chứ có mỗi file .TEX ài mà biết cho vào đâu

olefin

Cái này do bạn cài đặt từ OVI đó bạn, bạn vào trang ovi store để cài lại profile không gửi mail đến tài khoản là được.

Bạn vào : https://account.nokia.com/acct/account/index.html

Sở thích giao tiếp

[ ] Tôi đồng ý rằng Nokia có thể gửi cho tôi mẹo và ưu đãi: Tắt cái dấu này đi
qua email
qua nhắn tin di động
qua cả email và nhắn tin di động
Ngoài các mẹo và ưu đãi tôi cũng muốn nhận bản tin từ Ovi với những tin tức mới nhất và đề xuất:
Vui lòng gửi cho tôi bản tin Âm nhạc Ovi
Vui lòng gửi cho tôi bản tin Mục lưu trữ Ovi
Cập nhật

HIc :(:)(:)(:)(:)(:)(( Mình làm cái này rồi nhưng không được, tin nhắn đến ngay cả khi máy đang ở chế độ offline. Có ai giúp mình với, cái này khó chịu quá đi :(:)(:)((

mrquyen1993

HIc :(:)(:)(:)(:)(:)(( Mình làm cái này rồi nhưng không được, tin nhắn đến ngay cả khi máy đang ở chế độ offline. Có ai giúp mình với, cái này khó chịu quá đi :(:)(:)((

NO SMS MOD (copy vào rofs2\sys\bin)
(Ko tự gửi tin SMS tới Nokia mỗi lần Hard Reset/Flash)
dowload

dùng cho FW gốc

shido_katori

Active Member
Lần sau bạn chỉ cần dùng 1 file đó.
Sao lưu ra 2 bản.
Đổi tên 1 cái là SplashScreen.mif + 1 cái là SysApp.mif là được nhé.
Khỏi phải làm 2 file bạn nhé!Click here to enlarge
dễ thế cơ ak` , vậy mà ko biết :mad:)