• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

coc3k

Member
sao mình đưa mod swipe unlock n8 cho wf gốc 5233 rùi mà flash thì vẫn không có là sao bạn. Hjxhjx

luckyno2

ai có thể hướng dẫn mình cách đổi icon và tên một ứng dụng bất kỳ được không

mở ứng dụng muốn đổi tên bằng mobihex rồi đổi thôi, VD như mình muốn đổi FileManager thành tên khác thì mở file FileManager.rxx, thấy chỗ nào có chữ FileManager(TV thì tên sẽ khác nhé...) thì đổi, thường thì có 2 hoặc 3 dòng cần đổi, bạn cứ đổi hết đi là được. còn thay icon thì FileManager_aif.mif, các ứng dụng khác cũng như vậy thôi.
À, bạn có thể chia sẻ cho ae cái "reset thoải mái vẫn không bị mất ứng dụng" không :p

thaingocduan

cho mình hỏi cách tự động tạo thư mục sau khi flash được không

mở ứng dụng muốn đổi tên bằng mobihex rồi đổi thôi, VD như mình muốn đổi FileManager thành tên khác thì mở file FileManager.rxx, thấy chỗ nào có chữ FileManager(TV thì tên sẽ khác nhé...) thì đổi, thường thì có 2 hoặc 3 dòng cần đổi, bạn cứ đổi hết đi là được. còn thay icon thì FileManager_aif.mif, các ứng dụng khác cũng như vậy thôi.
À, bạn có thể chia sẻ cho ae cái "reset thoải mái vẫn không bị mất ứng dụng" không :p

bạn ơi cái này cook vào rom nên rết không mất được

luckyno2

cho mình hỏi cách tự động tạo thư mục sau khi flash được không

bạn ơi cái này cook vào rom nên rết không mất được
tự động tao thư mục ở ScriptInit.txt, một số lệnh trong đấy :
CD: Mở, MD là tạo thư mục, CP : copy. bạn cứ nhìn ở đấy là biết cách làm mà
Oh, cook rom à, @@~ chả hiểu mình đọc kiểu gì mà cứ nghĩ 4mat máy không mất ứng dụng trên thẻ nhớ :p

thaingocduan

Oh, cook rom à, @@~ chả hiểu mình đọc kiểu gì mà cứ nghĩ 4mat máy không mất ứng dụng trên thẻ nhớ :p

thank bạn nhiều mình tìm thấy rồi

satthumuhn1

swipe unlock không cho vào fw gốc được

dùng soft, như app view uid chẳng hạn

xin lỗi bạn
mình đưa swipe to unlock vào fw gốc bình thường nhé bạn :D
bạn kia ko làm đc vì chưa download đủ file của swipe to unlock c6 for s60v5 mà mới down kái đổi màu của n8 thôi :p
sang bên tổng hợp các mod cũ khó tìm dow cái swipe to unlock c6 rùi chép đè vào rof2,sau đó mới chép đè swipe n8 vào jaf lại ok lun
chúc bạn thành công :D

luckyno2

xin lỗi bạn
mình đưa swipe to unlock vào fw gốc bình thường nhé bạn :D
bạn kia ko làm đc vì chưa download đủ file của swipe to unlock c6 for s60v5 mà mới down kái đổi màu của n8 thôi :p
sang bên tổng hợp các mod cũ khó tìm dow cái swipe to unlock c6 rùi chép đè vào rof2,sau đó mới chép đè swipe n8 vào jaf lại ok lun
chúc bạn thành công :D

oh`, thế hả, mình tưởng chỉ port được cái tap to unlock thui mà, swipe unlock cũng được hả :p

samiboy007

Scripinit nằm ở đâu thế,kiếm k thấy?hjchjc

luckyno2

èo. Tạj tuj kiếm pằng xploer (quên bật RP+)nên tìm k thấy.ôg phán câu làm tuj xấu hổ wá.
Mà nè,ôg chỉ tui cách chỉh ngôn ngữ mặx định đi

chỉ có mỗi cách ấy thui, tôi cũng có làm được đâu, kể đổ down fw gốc trên navi về, thay mỗi cái ngôn ngữ mặc định thôi mà cũng không được, hajzzzz, nản :(

samiboy007

Của tui là do cfw.vì lúc đầu là vi mặc định.cút kiết thế nào.gjờ vậy lun.potay thật.

samiboy007

down cái AutoInstaller xem là biết chứ gì :-?

không hiểu là máy lỗi hay cfw lỗi nữa, cái này đúng pó tay thật, giờ fw của của tôi để mỗi tiếng việt =))

Đã làm được rùi nhé:)):)):)):))

Mới test xong thấy ok. ko biết sau này có ảnh hưởng gì ko thì chưa biết =))=))=))