• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

allmyljfe

anh ngviethoa có mod remove cái ứng dụng phone setup ko vậy? cái cfw của em click vào phone setup nó ko chạy, chỉ còn shortcut thôi nên em muốn remove luôn!

tatthanhlx

Mấy anh có cái bộ Icon Full N8 mà thay đổi Icon Folder App theo Themes được không share cho em với, em đang làm cái Firmware cho thằng C6-00 mà dùng bộ Icon Full N8 mới nhất của a Binh24 vẫn không tự thay Icon được , mong mấy anh giúp đỡ .

bunrieucua

Mấy anh có cái bộ Icon Full N8 mà thay đổi Icon Folder App theo Themes được không share cho em với, em đang làm cái Firmware cho thằng C6-00 mà dùng bộ Icon Full N8 mới nhất của a Binh24 vẫn không tự thay Icon được , mong mấy anh giúp đỡ .
Cảnh cáo bạn lần nữa.Bạn vi phạm quy định 4rum rồi đấy.Mod sẽ del bài trùng lặp của bạn và chỉ để lại 1 bài ở 1 topic thích hợp.

tatthanhlx

Cảnh cáo bạn lần nữa.Bạn vi phạm quy định 4rum rồi đấy.Mod sẽ del bài trùng lặp của bạn và chỉ để lại 1 bài ở 1 topic thích hợp.

SR mấy anh, Mod muốn del hết cũng được tại em cũng kím được rồi, còn nhiều câu hỏi giống nhau ở các topic tại vì đợi ở 1 topic lâu quá không thấy trả lời nên mới vậy , cáo lỗi cho em nhá .

truongtok2

cần pro giúp đỡ :

1: đổi màu khi mở khóa máy

2: đổi tên "mở khóa" thành tên khác

3: chỉnh lại menu 4x4 = 5x4 ko cột sóng và pin

pro nào thật sự biết làm thì bày em 1 tí...em còn gà nên các anh chỉ bảo tí......

em cảm ơn nhiều

truongtok2

cần pro giúp đỡ :

1: đổi màu khi mở khóa máy

2: đổi tên "mở khóa" thành tên khác

3: chỉnh lại menu 4x4 = 5x4 ko cột sóng và pin

pro nào thật sự biết làm thì bày em 1 tí...em còn gà nên các anh chỉ bảo tí......

em cảm ơn nhiều

7534286

mình mới mod n97v30 cho 5800. xong hết cắc bước rồi bây giờ flash zô máy thì không xài được swipe to unlock. Pro nào biết thì giúp mình với nhé.

7534286

mình mới mod n97v30 cho 5800. xong hết cắc bước rồi bây giờ flash zô máy thì không xài được swipe to unlock. Pro nào biết thì giúp mình với nhé.

Không ai giúp hết àh????????????

7534286

Bạn kiểm tra lại xem starter_non_critical_1.rsc hoặc starter_background_apps.rsc có dòng z:\sys\bin\autoclock.exe ko? Lấy bộ swipe cho riêng N97mini v30 của binh24 nhé.

mình đã edit và kiểm tra thì có dòng đó. lúc flash xong thì dùng ko được. cái mod swipe đó mình down trong topic n97v30 port trên duybinh24.blogspot.com....

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Bạn xem lại 2 file starter_non_critical_1.rsc hoặc starter_background_apps.rsc.
Mở nó lên xem dòng z:\sys\bin\autoclock.exe có đuôi $ không?
Nếu nó là z:\sys\bin\autoclock.exe$ thì xoá cái $ đi rồi SAVE và ném lại vào ROM nhé!
Test và báo cáo kết quả lên đây anh em sẽ giúp bạn nhé!

7534286

Bạn xem lại 2 file starter_non_critical_1.rsc hoặc starter_background_apps.rsc.
Mở nó lên xem dòng z:\sys\bin\autoclock.exe có đuôi $ không?
Nếu nó là z:\sys\bin\autoclock.exe$ thì xoá cái $ đi rồi SAVE và ném lại vào ROM nhé!
Test và báo cáo kết quả lên đây anh em sẽ giúp bạn nhé!

đã test. 2 file đó đều không có đuôi $ đằng sau :(
giúp mình tiếp với :(