• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bunrieucua

có ai cho e xin cái mod 6 trang kí tự + 2 mặt cười đi ạ, đang cần gấp :(( :(
Em bung rofs2 của 1 cái CFW C60v40 hoặc N97v30 ra gõ search từ Smil là nó ra hết các file Emocotions liền -> copy & paste thôi:D
Còn trang ký tự thì cũng trong rofs2 đó em tìm file avkon.r01r96 trong Resource nhé!

mrminh2911

ai có tài liệu gì về chỉnh sửa các file txt trong 10202be9 có thể cho mình xin được ko. Mình mới tìm được cái trang nc ngoài nói về các chỉnh sửa file txt nên muốn nghiên cứu thêm

truongtok3

pro nào biết làm menu 5x4 và đổi dòng chữ "kéo để mở khoá" khi mình mở khoá máy....ai biết thì úp file lên hoặc bày cho mình cụ thể nhé..mình đang còn gà trong lĩnh vực này

ThanhTungHT

Active Member
This file was deleted.

Ừm... Chẳng hiểu sao ông Bình xoá mất Gói Việt Nam đi rồi... Chắc tại chẳng ai donate cho lão đây mà... Trước kia có gói 96 trong máy..Nhưng giờ lẫn lộn đâu roài.. Từ khi xài N97 mini V30..Quên mất cả C6 ^^

0908727527

cho xin lai mod nay` vs
xin thank

cenrep
version 1
[owner]
0x101F6DE5
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 0xffff 0 cap_rd=alwayspass
0x2 int 1000001 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x3 string "Nokia" 0 cap_rd=alwayspass
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Chỉnh lại ntn nhé :) 101F6DE5.txt

Huy ơi Mod này... Ko có đâu.. Huy dùng NFE Cleaner 3.01 xoá cái Update FW là Ok.Nhưng vừa phải xoá trong Core và vừa phải xoá trong Rofs2.

Cứ thích phán nhỉ ? Đọc kĩ dùm đi a 2. Bỏ cái Check update trong phần kiểm tra thông tin máy mà @@

thanhluan_phuyen

Em bung rofs2 của 1 cái CFW C60v40 hoặc N97v30 ra gõ search từ Smil là nó ra hết các file Emocotions liền -> copy & paste thôi:D
Còn trang ký tự thì cũng trong rofs2 đó em tìm file avkon.r01r96 trong Resource nhé!

Đã làm như lời của anh rồi mà sao không thấy biểu tượng gì hết vậy anh Hoàng?

chanhkho1908

ai hướng dẫn mình thay theme dc ko?
mình có 1 theme đẹp full icon anna nhưng bỏ roft xong nó ko chạy dc :(

ThanhTungHT

Active Member
Đã làm như lời của anh rồi mà sao không thấy biểu tượng gì hết vậy anh Hoàng?

Smile và avrkon.r01 và r96 nhé... Ném vào đúng địa chỉ của nó .

Có người may mắn nè...Hum nay lục lại máy có ngay gói Lang-96 cho C6 V40 ^^ : Link down
Dùng NFE để trích xuất nó vào Rofs2 nhé !

thanhluan_phuyen

Smile và avrkon.r01 và r96 nhé... Ném vào đúng địa chỉ của nó .

Có người may mắn nè...Hum nay lục lại máy có ngay gói Lang-96 cho C6 V40 ^^ : Link down
Dùng NFE để trích xuất nó vào Rofs2 nhé !

Thank bạn nha, Nhưng mình đã lấy đúng các file có tên Smil và avkon.r01 và .r96 bỏ vào đúng đường dẫn luôn rồi mà vận không được bạn ak. Không biết có liên quan gì nữa không vậy?

ThanhTungHT

Active Member
Thank bạn nha, Nhưng mình đã lấy đúng các file có tên Smil và avkon.r01 và .r96 bỏ vào đúng đường dẫn luôn rồi mà vận không được bạn ak. Không biết có liên quan gì nữa không vậy?

Bạn dùng nó cho C6 V40 và N97 mini V30 chứ? Còn dùng cho các CFW C6 và N97 mini cũ là ko được đâu... Ở Chèn kí hiệu.Có 2 lựa chọn.1 là 6 trang kí tự.Cái thứ 2 là mặt cười.

thanhluan_phuyen

Bạn dùng nó cho C6 V40 và N97 mini V30 chứ? Còn dùng cho các CFW C6 và N97 mini cũ là ko được đâu... Ở Chèn kí hiệu.Có 2 lựa chọn.1 là 6 trang kí tự.Cái thứ 2 là mặt cười.

Thì mình tách các file đó bở vào fw N97 thường đó bạn ak. Chứ nếu dùng N97mini thì cần chi mà phải tách ra làm gì chứ. Bạn biết tách ra làm mod để cook vào fw không?