• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ3.0

Caohieu88

WarCraft

Bản mới WarCraft cho tắt mở máy. Nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này.

kalongka

đẹp lắm bạn à , không biết có của manchester united không hen,hj`hj`

Caohieu88

ADIDAS

Bản mới với tên gọi Adidas của tác giả Mohammad0624! Nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về vào C\Private\102030FD

lamquangtu

Các đại ca cho em hỏi chút, em mod startup xong thì đèn màn hình và bàn phím không tự tắt nữa, nó cứ sáng mãi. Có bác nào biết là tại sao không ạ?

Caohieu88

Ko sao đâu bạn ah, đó có thể là do bạn tắt chương trình bằng PowerOffer nên bị hiện tượng như vậy. Chỉ cần Restart máy một lần theo cách truyền thống là xong! :)

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Hóa ra là zậy, cảm ơn bác Caohieu88 nhé. Thế mà em tưởng máy em bi làm sao.

Caohieu88

Deep Ocean

Bản Deep Ocean của tác giả Mohammad0624! Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD.

Caohieu88

NFS

Bản NFS của tác giả Mohammad0624! Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD.

Caohieu88

NFS2 by Mohammad

Bản của tác giả MOHAMMAD_0624. Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD.

NFS2

Caohieu88

Walkman Wave by Mohammad

Bản này mới thật sự là Walkman Pro này các bạn ^ ^. Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD.

Walkman Wave

Caohieu88

Window XP BY MOHAMMAD_0624

Bản mới mang phong cách XP. Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD.

Caohieu88

LOVE cho người đang yêu

Bản LOVE cho người đang yêu, hãy khởi động lại máy và đưa cho người bạn yêu thử xem :-?, có thể ko phải nói thành lời =)). Các bạn nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về theo đường dẫn C\Private\102030FD

tmk234

Chà, cái tội nghịch dại, con P1i của em không hề có folder 102030FD trong Private :D, copy bừa vào 102030fe giờ tèo rồi, bật máy chỉ sáng bàn phím và dừng luôn, huhu

Caohieu88

Chà, cái tội nghịch dại, con P1i của em không hề có folder 102030FD trong Private :D, copy bừa vào 102030fe giờ tèo rồi, bật máy chỉ sáng bàn phím và dừng luôn, huhu
ko có thì bạn phải tạo ra chứ.. ai lại copy lung tung như vậy..lần sau bạn có thể hỏi mọi người trước khi làm mà. Đành Up lại thôi, cố lên bạn!

lamquangtu

Cũng dại thật, thực ra tại bạn làm không đúng theo hướng dẫn của bác Caohieu88 ở vị trí #10 trong topic này thôi,
Copy theo đúng hướng dẫn này thì không sao hết:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33455
mình vẫn nghich suốt có sao đây. Có quả khởi động như windows XP trông ngầu phết.

tmk234

nhưng khổ nỗi tìm mãi có thấy 102030FD đâu, xem trong x-plore thì không thấy mục tạo folder mới đâu cả, nên cho bừa vào fe, khác mỗi cái đuôi, và đến khi bật lên thì tèo, jo cứ sáng màn hình với sáng đèn bàn fim mãi ~__~ hức

Caohieu88

nhưng khổ nỗi tìm mãi có thấy 102030FD đâu, xem trong x-plore thì không thấy mục tạo folder mới đâu cả, nên cho bừa vào fe, khác mỗi cái đuôi, và đến khi bật lên thì tèo, jo cứ sáng màn hình với sáng đèn bàn fim mãi ~__~ hức

Các file mình gửi có nguyên cả 1 folder 102030FD rồi, việc gì phải tạo cho nó khổ, nếu ko có thì bạn copy nguyên folder 102030FD vào... thôi bạn Up lại firm rồi làm lại vậy! 8-|

lamquangtu

Mod cái này mà bác copy bừa thì chết chắc. Thư mục 102030FD làm gì có sẵn ở ổ C & D. Cứ copy nguyên thư mục bác Hiếu post vào là được (nếu chỉ thích mod startup thì xóa 2 file shutdown đi cũng được). Ngoài ra 2 file để copy vào thư mục bin và hash phải copy file đúng với loại máy.
Làm từ từ đúng từng bước như bác Hiếu hướng dẫn đảm bảo 100% là không sao.
Thôi bạn chịu khó Up lại FW đi, không có cách nào chữa được quả copy lung tung vậy của bạn đâu.:D

Son_Nguyen

Bác này ko đọc kỹ cách làm của Hiếu nên mới bị vậy chứ tui thì thay đổi cái mod này thường xuyên có sao đâu!!