• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ3.0

ttvn91

Có ai làm được 1 bộ startup and shutdown Hitman Movie thật hoành tráng không? Có biểu tượng 2 cây súng trong chữ hitman đó! Em khoái cái animated như trong cuối trailer của HitMan 2007, có 2 khẩu súng quay đầu áp vào nhau rồi ghép vào làm chữ T! Tìm đủ mọi cách convert, cắt ghép nhưng không biết làm sao để crop được cái khung hình thành 240x320! Hiz!
Nếu ai làm được thì pm em nick yahoo nhé! Y!M: ttvn91
Thông cảm vì em bận quá ko theo dõi được các bài post, cảm ơn các anh rất nhìu! :D

tommynguyen1961

Có ai làm được 1 bộ startup and shutdown Hitman Movie thật hoành tráng không? Có biểu tượng 2 cây súng trong chữ hitman đó! Em khoái cái animated như trong cuối trailer của HitMan 2007, có 2 khẩu súng quay đầu áp vào nhau rồi ghép vào làm chữ T! Tìm đủ mọi cách convert, cắt ghép nhưng không biết làm sao để crop được cái khung hình thành 240x320! Hiz!
Nếu ai làm được thì pm em nick yahoo nhé! Y!M: ttvn91
Thông cảm vì em bận quá ko theo dõi được các bài post, cảm ơn các anh rất nhìu! :D

bạn hãy tạo ra 1 file gif của trailer hitman rồi sau đó convert qua mpg4 đưa vào máy là dc thôi.

ttvn91

Em không convert được cho cái màn hình 16:9 của clip thành 240x320, khó là ở chỗ đó! Hiz!

Lamborghini77

Máy mình sau khi chép các file ở sys vào theo đường dẫn nhưng lại chưa chép 4 file khởi động vào C:\private\102030FD\ thì mình lại khởi động lại máy. Bây giờ thì không thể khởi động máy lại được nữa. Bạn nào có cách khắc phục thì giúp mình với nhé! Hix :(:)(:)((
Rất cảm ơn các bạn giúp đỡ mình! Hu..hu

nguyendoanto

Máy mình sau khi chép các file ở sys vào theo đường dẫn nhưng lại chưa chép 4 file khởi động vào C:\private\102030FD\ thì mình lại khởi động lại máy. Bây giờ thì không thể khởi động máy lại được nữa. Bạn nào có cách khắc phục thì giúp mình với nhé! Hix :(:)(:)((

up up up up
rút kinh nghiệm đợt sau:)):)):)):))

Son_Nguyen

Cái này thì chỉ có cách up lại firmware thôi bạn, coi như được 1 bài học kinh nghiệm nhé. Nhiều bạn đã bị vậy rồi.:(.

giaplong

anh Hiếu ơi e làm như a chỉ coppy vô máy M600i nhưng sao giờ mỡ nguồn ko lên được..a giúp e với

Caohieu88

anh Hiếu ơi e làm như a chỉ coppy vô máy M600i nhưng sao giờ mỡ nguồn ko lên được..a giúp e với

Chắc là đã có sai sót nào trong quá trình bạn thực hiện rùi vì các anh em đều làm thành công mà. Với lỗi mod start up này chỉ có cách duy nhất là bạn phải up lại firm thôi, chi tiết bạn xem tại đây nhé, rất tiếc với trường hợp máy của bạn! http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791

wasabi2702

down tốt nhưng có điều trong máy mình [w960i] ko có lun folder 10203FD , mình copy vào C rồi mà hắn vẫn ko chịu đổi sao ! là sao ?

Caohieu88

down tốt nhưng có điều trong máy mình [w960i] ko có lun folder 10203FD , mình copy vào C rồi mà hắn vẫn ko chịu đổi sao ! là sao ?

Bạn đọc kĩ cách làm chi tiết ở đây nhé, làm cái này không khó nhưng phải cực kỳ cẩn thận ko là phải up firm cho máy đó. Chúc bạn thành công! http://pdaviet.net/showpost.php?p=494201&postcount=2

lance

trong C:\Private\ của mình ko có folder 102030FD mà chỉ có 102030FE
vào trong folder 102030FE thấy file startup.dat thì mình copy "shutdown.mp3; shutdown.mpg4 ; startup.mp3 ; startup.mpg4" vào folder này đc ko?
mình đã tạo 1 folder tên 102030FD trong C:\Private\ rồi mà vẫn vậy ko có gì thay đổi :(
mình dùng SE G900

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

trong C:\Private\ của mình ko có folder 102030FD mà chỉ có 102030FE
vào trong folder 102030FE thấy file startup.dat thì mình copy "shutdown.mp3; shutdown.mpg4 ; startup.mp3 ; startup.mpg4" vào folder này đc ko?
mình đã tạo 1 folder tên 102030FD trong C:\Private\ rồi mà vẫn vậy ko có gì thay đổi :(
mình dùng SE G900

Bạn làm như vậy có thể die máy đó, hãy làm theo bài hướng dẫn chi tiết này đảm bảo thành công 100%, những bản mod này khá nguy hiểm vì vậy đừng tự thay đổi folder nhé, các bạn ko post nhầm đâu! http://pdaviet.net/showpost.php?p=494201&postcount=2

sonsbv

Theo tôi nếu không rành thì không nên thử cài làm gì vì rất nhiều người đã rơi vào tình huống sống dở chết dở rôi mà thời gian hưởng thụ thành quả này không nhiều (chỉ tắt và bật máy thôi).

Caohieu88

Theo tôi nếu không rành thì không nên thử cài làm gì vì rất nhiều người đã rơi vào tình huống sống dở chết dở rôi mà thời gian hưởng thụ thành quả này không nhiều (chỉ tắt và bật máy thôi).

Nếu cứ làm cẩn thận như hướng dẫn thì cũng ko die được đâu bạn, quan trọng là do mình thôi ^ ^ . Đôi khi thay đổi tắt hay khởi động máy với UIQ cũng hay vì hiếm có điện thoại nào khởi động lâu như thế =)) nên cảm giác hưởng thụ sẽ lâu hơn :))