• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ3.0

Son_Nguyen

Thanks Hiếu nhiều về bản LOVE nhé. Rất tuyệt!! Hôm nào để đưa cho girlfriend của mình xem thử!! Chắc chắn sẽ thích lắm đây!!=))

Caohieu88

P&W series

Bản mới với tên gọi P&W series của tác giả Mohammad0624! Nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này và chép file Down về vào C\Private\102030FD

Caohieu88

Blue & Orange Walkman

Bản mới với tên gọi Blue&Orange Walkman của tác giả Mohammad0624! Nhớ chép các file cho từng dòng máy vào C\Sys ở bài #10 trước khi chép bộ này, và chép file Download về vào C\Private\102030FD nhé các bạn.

CongVoi

Super V.I.P
Lâu rồi chưa thay đổi hình khởi động.Thử 2 hình này phát :).Thx e nhé!!=D>

vutungcmg

Để mình giúp bác Tommy fix lại Link cho các Bro nhé. Nhưng mình muốn lưu ý các Bro một điều: " Mod Start up & Shut down cần đọc kĩ và thực hiện hết sức cẩn thận để tránh những những sai sót đáng tiếc ". :(

Trước tiên các bạn cần Dowload file cài trong C\Sys cho từng dòng máy trước đã ( P990i; P1i; M600i; W950i ) và thực hiện: Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin\ và Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash\. Các file cho từng dòng máy thì mình đã đính kèm ở đây cho các bạn. Sau khi đã cài các file riêng cho từng dòng máy vào C\Sys thì sẽ không còn phải lo lắng gì việc Mod cho dòng máy nào nữa mà có thể dùng chung C\Private\102030FD.

Sau đó các bạn có thể cài Mod Start up và Shut down bằng cách Copy 4 file shutdown.mp3; shutdown.mpg4 ; startup.mp3 ; startup.mpg4 của bộ mà các bạn thích vào C:\private\102030FD\ . Chúc các bạn thành công!

Link Dowload các bộ mà trên ảnh bác Tommy đã giới thiệu, mình đã tổng hợp hết vào ĐÂY
PS: Có thể trong bộ nào đó còn sót lại C\Sys thì các bạn đừng chép mà chỉ quan tâm đến Folder Private thôi nhé, vì chúng ta đã thực hiện chép C\Sys trước cho từng dòng máy rồi.

Thế bạn có file cho G900 không, thực hiện giống vậy luôn hả?thanks

kamikazee2004

Mình muốn tạo file startup.mpg4 và shutdown.mpg4 phải dùng phần mềm gì vậy?mình đang muốn tự mod startup và shutdown riêng.tìm mãi chẳng thấy phần mềm chuyển đổi sang mpg4 cả

sonsbv

Cho tôi hỏi là tìm thư mục 102030.. ở đâu vậy. Máy tôi vào c/private nhưng không thấy thư mục đấy. Nhờ bạn hướng dẫn. Cám ơn bạn.

tommynguyen1961

Cho tôi hỏi là tìm thư mục 102030.. ở đâu vậy. Máy tôi vào c/private nhưng không thấy thư mục đấy. Nhờ bạn hướng dẫn. Cám ơn bạn.

Nếu máy bạn không có mục này thì bạn cứ tạo 1 folder mới có tên là 102030FD là được thôi.
Chúc bạn vui.

tojaro

trời mình mới làm bước này mà máy đã treo luôn rồi,khời động ko lên
Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin
Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash
giờ phải up fw mới hả mấy bác

tojaro

mình copy hai cái đó vào C trước,rồi khi tìm cái folder 102030FD ko thấy nên mình khời động lại máy,hay là phải copy 4 file vào 102030FD trước rồi mới được khởi động lại?

nguyendoanto

trời mình mới làm bước này mà máy đã treo luôn rồi,khời động ko lên
Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin
Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash
giờ phải up fw mới hả mấy bác
Mấy ông ko đọc "kỹ hướng dẫn trước khi dùng" thì chỉ có nứơc up FW thôi. Cái này chép cả folder thôi mà
, up 1 lần cho biết đi bạn

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

mình copy hai cái đó vào C trước,rồi khi tìm cái folder 102030FD ko thấy nên mình khời động lại máy,hay là phải copy 4 file vào 102030FD trước rồi mới được khởi động lại?

đúng rồi,lần sau nhớ copy 4file ở 102030FD đã rồi muốn bật tắt gì hãy nghịch nhé ^^
thôi coi như 1 lần lấy kinh nghiệm upfirm vậy mà! :D

Việt Nam vô địch!!!!!!!

tojaro

mình up fw nhưng báo là fw mới nhất rồi
mình chuyển lại CDA sang "M600i_R9F011_R6A03_R27A03_CDA162011_1(GW1)_R6A13.gdfs"
rồi up lại fw nhưng vẫn báo là fw mới nhất,giờ phải làm sao?
và như vậy đã phải là chuyển CDA thành công chưa?