• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ3.0

duchan2020

Mình thấy các bạn nên làm thử nếu die lại Upfirm lại. Chứ không làm thì chẳng bao giờ biết, nếu sợ thì chẳng bao giờ giám làm gì, có máy mà không nghịch cũng phí.
Vả lại bạn chỉ cần là theo đúng hướng dẫn của Caohieu88 là OK thôi mà, không có gì khó khăn đâu, máy bạn nào chưa có File 102030FD thì có thể copy nguyên bản luôn từ File đã Down và giải nén(cứ bê nguyên nó vào) là được, máy mình P9 tìm cũng chẳng thấy 102030FD ở đâu và mình đã làm như trên, kết quả là đã thành công (nhớ copy sys như Caohieu hướng dẫn nhé). Chúc các bạn thành công.

tranminhtam

Cho mình hỏi,mình sài con p990i cài tất cả vào chạy rất ok nhưng khi đổi khởi động khác vào là đứng yên luôn cái đó tại máy hay là bản đó bị lỗi.Thử từng cái chắc chết quá phải cài lại FW.Và mình muốn đổi bài mp3 khác được không,nếu được thì phải làm thế nào có cần cắt đoạn ra cho thời gian ít lại để phù hợp khi khởi động.Cám ơn rất nhiều!!!!

Caohieu88

Cho mình hỏi,mình sài con p990i cài tất cả vào chạy rất ok nhưng khi đổi khởi động khác vào là đứng yên luôn cái đó tại máy hay là bản đó bị lỗi.Thử từng cái chắc chết quá phải cài lại FW.Và mình muốn đổi bài mp3 khác được không,nếu được thì phải làm thế nào có cần cắt đoạn ra cho thời gian ít lại để phù hợp khi khởi động.Cám ơn rất nhiều!!!!

sao ko ai trả lời dùm mình vậy

Mình nghĩ có thể một là do firm, hai là do file bạn copy vào máy bị lỗi, mà lỗi thì sẽ ko bật được máy nữa, vì các file này được đọc đầu tiên. Bạn nên nối phone ở chế độ Phone Mode, rồi copy trực tiếp vào ổ C\ ( ví dụ C\Mediafiles\Other) rồi mới chép vaò C\Private. Còn muốn chuyển, hoặc cao hơn nữa là muốn tự làm bản riêng của mình thì bạn tìm bài hướng dẫn tạo mod màn hình startup shutdown của anh Tommy nhé, khi đó thì ko chỉ có chuyển được âm thanh đâu :D Chúc bạn thành công!

giga_speed85

G900 của em không thấy mục C:\private\102030FD mà chỉ thấy mục C:\private\102030FE. co phải copy vào đây ko bác

Caohieu88

G900 của em không thấy mục C:\private\102030FD mà chỉ thấy mục C:\private\102030FE. co phải copy vào đây ko bác

Nếu ko có thì bạn chép nguyên cả Folder 102030FD vào, chép sai chỉ dẫn là up lại firm luôn đấy! Chú ý các bước thực hiện đầy đủ!

ngoisaole

nếu ko có thì bạn tạo thư mục 102030FD trong c\private . chứ copy vào c\private\102030FE ko có tác dụng đâu bác.
chúc thành công

O9xx19xx29

Copy đúng thư mục là okie thôi, nếu lỗi thì cứ up lại firmware rồi thử lại một cách cẩn thận sẽ okie thôi.
Posted via Mobile Device

alphabet

Hic em cóp 2 file startup và shutdown.mp3 mới vào thì nó hỏi có đè ko,chọn yes,sau đó vẫn y nguyên.em xóa file cũ đi và cóp file mới vào.vừa xong khởi động lại thì nó đứng tại màn hình khởi động luôn.
Phải cài lại firmware đúng ko nhỉ ?
Em đã down SEUS về cài và cho chạy.Nó check update luôn nhưng chậm khiếp,ko bit có phải do mạng cùi ko nữa.Em bị báo lỗi 2 lần rồi,ngay lúc đc có 3-4% j đó.
Có bác nào ở HN ngày mai rỗi rãi ko ? Nếu tối nay ko up đc thành công con P1i này thì có khi mai em phải qa thỉnh giáo :( Mong các bác giúp đỡ !
T_T Mới dùng chưa đầy 1 tuần đã die...

Son_Do

Well-Known Member
Hic em cóp 2 file startup và shutdown.mp3 mới vào thì nó hỏi có đè ko,chọn yes,sau đó vẫn y nguyên.em xóa file cũ đi và cóp file mới vào.vừa xong khởi động lại thì nó đứng tại màn hình khởi động luôn.
Phải cài lại firmware đúng ko nhỉ ?
Em đã down SEUS về cài và cho chạy.Nó check update luôn nhưng chậm khiếp,ko bit có phải do mạng cùi ko nữa.Em bị báo lỗi 2 lần rồi,ngay lúc đc có 3-4% j đó.
Có bác nào ở HN ngày mai rỗi rãi ko ? Nếu tối nay ko up đc thành công con P1i này thì có khi mai em phải qa thỉnh giáo :( Mong các bác giúp đỡ !
T_T Mới dùng chưa đầy 1 tuần đã die...

Mod màn hình khởi động thuộc vào loại mod nguy hiểm nhất đấy, nếu thất bại thì chỉ còn nước up lại FW thôi:D. Bạn nên up vào ban đêm cho đường truyền ổn định.

alphabet

Em đã đổi CDA và up firmware 1 lần.H chỉ còn 1 dòng CDA thôi,có lẽ vì lần trc đã up firmware này rồi.Mới cài xong có #,chưa có cái j nên máy chạy rất nhanh.
Sướng hơn là GPRS mấy hôm nay tịt thì h nó đã tự kiếm cấu hình về cài.Lần đầu vào web = P1i thấy ổn qá :D
Cạch mod màn hình khởi động thôi :( H thấy mặc định đẹp lắm rồi !
Mai bắt đầu hack,mod và cài đặt.
1 lần nữa mong mọi ng giải thích giúp em mấy câu ở http://pdaviet.net/showthread.php?t=61415&page=3
Cảm ơn :D

byebyeshady

Bác cho em hỏi, máy em là G700, khi định copy 4 file utdown.Mp3 , startup.Mp3, shutdown.mpg4, startup.mpg4 vào thì phát hiện ra máy em ko có Folder 102030FD. Em đã thử tạo 1file 102030FD để cop vào mà vẫn ko đc :(

tommynguyen1961

Bác cho em hỏi, máy em là G700, khi định copy 4 file utdown.Mp3 , startup.Mp3, shutdown.mpg4, startup.mpg4 vào thì phát hiện ra máy em ko có Folder 102030FD. Em đã thử tạo 1file 102030FD để cop vào mà vẫn ko đc :(

Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin
Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash

Bạn đã copy 2 file này chưa? Nếu chưa thì bạn có thể tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37787

phamxuanphucuong

có bác nào rảnh thì chỉ em với em làm mãi mà không đc em chép đúng các file vào ổ c rùi mà khi tắt máy or mở máy thì sonyericson vẫn hiện ra như thường chẳng có đổi gì hết em chép 2 file system_animation_player vào trong ổ thư mục bin and hash của ổ C rùi chép file mún mod thành (ở đây em mod thành widows 7)vào thư mục private 102030fd mà sao chẳng đc gì hết à chán wa đi à.em làm như vậy đúng rùi theo từng bước nhưng mà vẫn không thành công vd mà nếu em làm sai thì máy của em cũng die rùi nhưng ở đây vẫn sài bình thường chứ không bị lam sao hết

Chỉnh sửa cuối:

Kid_sea

Không phải chỉ mình bạn, mình đã thử mod này từ những ngày đầu mới mua máy về. Chắc là mod ko có tác dụng với G900 :D