• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Widget Cho S60v5

Loveanhia

Nhìn mấy bác nhiệt tình mà mình khoái quá :D :D. Ngày trước hok biết Pdaviet nên cứ phải sang forum.thegioididong.com, ở bên đó MOD làm việc chán lắm, không nhiệt tình với anh em cho lắm, từ lúc sang pdaviet thấy dễ chịu hẳn :D :D. Hihi. Thank các bác nhé, lượm được nhiều widget quá :))

bunrieucua

SMS Homescreen Show v1.00(0) - hiển thị tin nhắn trên homescreen ;;)

Ứng dụng giúp hiển thị tin nhắn ngay trên HomeScreen, từ nay các bạn đỡ phải bật tin nhắn ra khi nó đến nữa mà lôi thôi Ngoài ra các bạn có thể tùy chỉnh màu sắc, cách hiển thị. Ứng dụng rất Pro. Các bạn tự khám phá nhé :)

Các bạn down về và xóa đuôi .7z nhé.
Cho anh xin link MF cái này đi Jay ơi.
Link trực tiếp của em die rùi:(
Up trực tiếp lên 4rum thế này dễ bị die lắm:(

realman225

Thêm 1 Widget hiển thị đồng hồ, chính xác đến từng phút giây :D

Mã:
[URL="http://www.box.net/shared/y8j98pvukvn5deuulgc1"]http://www.box.net/shared/y8j98pvukvn5deuulgc1[/URL]
cái thông tin pin phía trên màn hình là pm nào vậy ?

JohnyNguyen

Coming Next v1.33 with Skin Fetcher v1.5 update 28/8/11 by Johny

Coming Next v1.33 with Skin Fetcher update 28/8/11 by Johny

ComingNext là một widget lịch cho S60v5 Symbian và Symbian ^ 3. Widget có thể hiện cũng 1 lúc 4 mục lịch của bạn . Trong tập tin zip gồm 2 bản sao của widget để bạn có thể có tới 12 mục lịch sắp tới :D Quá tuyệt vời đối với ae có công việc bận rộn,ae học sinh,sinh viên \-/
Bạn có thể thay đổi hình (màu nền, màu chữ, cỡ chữ ...)
và cài đặt từ bên trong các widget \-/

Để làm cho nền widget dể nhìn, thực hiện theo các bước sau:

● 1. cài đặt "ComingNext Skin Fetcher" trên điện thoại của bạn
● 2. bắt đầu nó trên điện thoại của bạn và bấm vào "Tạo". Nó sẽ yêu cầu bạn cho các vị trí của các vật dụng ComingNext trên màn hình chính.
● 3. Trong ComingNext widget, cho phép "sử dụng ảnh nền" tùy chọn và thiết lập các "vị trí hình nền" để "bên ngoài"
Các tính năng chính:

● Hỗ trợ Symbian S60v5 và Symbian ^ 3
● 3 màn hình widet tối đa, mỗi widget hiển thị 4 nội dung lịch :D
● Chế độ toàn màn hình hiện lên đến 30 sự kiện \-/
● Hoàn toàn tùy chỉnh thông qua phong cách css
● Mỗi loại sự kiện có 1 bieertu tượng khác nhau ;;)
● Có thể thêm danh sách "To-do Việc cần làm" thuận tiện
● Nhiều ngôn ngữ được hỗ trợ (ko có Việt Nam :( )
● Đồng bộ thiết lập giữa các widget và khi cập nhật lên phiên bản mới
● Hỗ trợ nhiều lịch
● giấy phép nguồn mở cho phép bạn tự do chỉnh sửa và phân phối nếu như bạn muốn (GNU General Public License phiên bản 3.0)

Có gì mới trong bản 1.33 này ;;):

● Thêm hỗ trợ cho tất cả dòng S^3 và Sym. Anna
● Cải thiện,fix lỗi của bản trước
● Hỗ trợ skin Fetcher - Tải skin
● Không bị crush widget trên dòng Symbian Anna ....

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
thế e xin phép múc cái này sang đây vì nó có đôi chút liên quan đến Widgets
post cho ae mấy cái wallpaper theo kiểu Widgets mang phong cách TRON LEGACY lung linh ,set lên nhìn ảo dã man,k biết icon của mọi ng tnao của mình chuẩn luôn \-/

TRON LEGACY