• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

khongdamcongtu

Hum nay mới có dịp up con rom này dù đã down từ lâu. Kết quả là rất tuyệt vời, đẹp long lanh, nhiều tùy chọn.

Hình như bản này không chỉnh được mấy cái tab ở dưới hả Chú Quang? Lúc trước cháu xài bản V.36 nhấn vào menu là có chỉnh stick vào cái nào muốn đưa ra, cái này ko thấy. Để nhiều tab như vậy thì có gây chậm máy ko chú? (vì bình thường cháu xài vài tab cơ bản thôi)

PhamQuang

Manager
Hum nay mới có dịp up con rom này dù đã down từ lâu. Kết quả là rất tuyệt vời, đẹp long lanh, nhiều tùy chọn.

Hình như bản này không chỉnh được mấy cái tab ở dưới hả Chú Quang? Lúc trước cháu xài bản V.36 nhấn vào menu là có chỉnh stick vào cái nào muốn đưa ra, cái này ko thấy. Để nhiều tab như vậy thì có gây chậm máy ko chú? (vì bình thường cháu xài vài tab cơ bản thôi)

Thêm bỏ Shorcut thoải mái mà.
Nhiều ô cho các Shorcut cũng có cái hay đấy, ví dụ bạn có thể add các Contacts cần thiết hoặc link site cần xem, khi cần nhấn 1 cái là được...
QuickLink này không ảnh hưởng gì tới tốc độ của SENSE đâu.

huong0511

nghe mọi người bàn tán thích wa.cháu phải up mới d.lâu rồi ko up rom cho pro2.
cảm ơn chú..\-/

flysnow

Mình hỏi câu này bên Topic Thảo Luận Chung mà nữa tháng rồi không ai trả lời cho mình hết nên mình post qua đây mong các bạn giúp đỡ ạ.

mình muốn hỏi là sao con TP2 của mình nó bắt wifi yếu quá,cái router wireless trong phòng mình mà mình cầm TP2 đi xa khỏi router khoảng 4 or 5 mét là sóng nó xuống còn có 1 vạch hà,còn vào quán caphe thì lúc nào cũng 1 vạch hoặc là không bắt được sóng luôn,mình sài bản room ship WM 6.5 mới nhất down trên trang chủ của HTC đó,không biết máy của các bạn có giống mình không?Nếu mình up bản Rom trong đây thì wifi của mình có khả quan hơn không,hay là có cần phải tinh chỉnh gì cho nó bắt sóng tốt hơn không?

cho mình hỏi thêm là cái miếng đen đen nằm phía trong nắp pin,gần cái chỗ sạc pin,gần chỗ gắn bút và mấy cái chân tiếp xúc pin đó (giống như băng keo điện) nó có ghi số trên đó : 0518,máy mình bị tróc và bị đứt cái miếng đó ra luôn,không biết đó là cái gì?và nếu bị đứt thì có ảnh hưởng gì không mấy pác?

Mình mới dùng máy TP2,các bạn cho mình hỏi mình muốn ghi âm cuộc gọi đến và đi thì làm như thế nào ạ.mình thấy máy có chức năng voice recorder nhưng khi mình gọi và chạy chương trình đó thì nó báo không recorder được.nếu không có chức năng đó thì mình có thể dùng phần mềm nào để có thể ghi âm được ạ?Thanks

khocan_traitim

Dạo này bác Quang ko cho ra ROM mới nên nhà cửa im ắng hẳn đi....:p
Có lẽ mọi các thành viên của Rhodium tự Build được ROM nên Bác Quang không làm ROM mới nũa, vì mình thấy phần thăm dò ý kiến mọi người ủng hộ phần tự build lấy ROM cho riêng minh còn gì. :( :(( . Phải ủng hộ các KTV hết mình chứ, nhất là những người đã mất nhiều tâm trí để build ROM như Bác Phạm Quang.Có lẽ thời gian tới mình phải quay về ROM ship thôi vậy, vì chẳng có ROM mới dùng X_X :((

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang nhiều!...Hy vọng bác Quang vẫn build ROM cho Rhodium.

ROM WM6.5 cho TP2 vẫn được tiếp tục đấy chứ.

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản Update: V42:
- Về cơ bản vẫn giữ giao diện và ứng dụng như bản V41
- SYS vẫn với Build 23569.5.5.0
- Thay đổi Manila mới: 2.5_20132227_0
- Theo yêu cầu của nhiều bạn đã tích hợp thêm các Tab: Document và Twitter.

k31a

e mới dùng con TP2 này, đang thử rom của chú Quang!cảm ơn chú!

thegoldfishvn

Thấy rom mới là up liền. Rom cũ giao tiếp hok tốt lắm với cái tai nghe bluetooth Sony MH100 của cháu so với V40. Hi vọng V42 hem bị. hihi. Thanks bác Quang nhiều thật nhiều

T

tdc7777_3

Guest
Bản V41 chạy tốt quá, không muốn thay đổi, nhưng thấy ROM mới là em ko chịu nổi phải up liền. Thanks bác Quang nhiều.

H

heomatbu

Guest
mong là Bác Quang sẽ built thêm nhiều rôm tốt hơn cho anh em sử dụng.Cám ơn bác Quang nhiều lắm \-/

chan_nhi

Em dùng thấy có hiện tượng:
Mới dùng thì Ram chạy khoảng 58%
Dùng 1 lúc lại lên tận 76% hoặc nhiều hơn, mặc dù ko có chương trình nào chạy cả ?

chieftas

Có Rom mới rồi :D. Down chậm quá, sốt hết cả ruột . Cảm ơn bác PQ nhiều. Chúc bác sức khỏe để giúp đỡ anh em :D

nghoangtienloc

sao em up room lên ùi, mà màn hình nó dzô win chẳng chạy thứ jì, Manila cũng hôk thấy đâu, chỉ thấy dc cái nút icon window, mà bấm dzô chẳng có tin hiệu jì hết hic, là sao dzị bác... máy em là con touchpro2 của tmoblie, mới unlock xài àh nên con gà lém hjhj...

Status
Không mở trả lời sau này.