• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

Orbit

Bác Quang ui!
sao em up cái room này vào con TP2 của em xong nó khởi dộng đến màn hình có chữa PDAVIET là nó tự độ tắt ngúm luôn à. ko thể mở nguồn luôn. Em phải tháo pin ra và khởi động lại
Sau khi khởi độg lại, nó vào đến phần hiện thanh taskbar ở trên cùng rồi treo luôn. không có cách nào làm gì nữa hết bác ạ.

Cuối cùng em phải tháo pin lần nữa và hard reset. Sau đó nó vào được nhưng máy cứ rề rà chậm cực Bác ạ. chậm hơn nhiều so với bản ship 6.5 đấy ạ.

Em thấy nhiều người bảo bản này chạy mượt lắm, nên em sợ máy em có vấn đề. Mong bác chỉ thêm.

À máy em ngộ lắm, cứ khởi động lại là trước khi vào logo HTC là nó hiện 1 cái bảng để là china mobile và nhiều dòng chữa phía dưới. Trên thân máy thì có tem XDAchina.com
em sài sim mobile

Please help me
Cám ơn bác nhìu

Chỉnh sửa cuối:

ruoicom

Bác Quang ơi, từ lần sau bác có thể move qua Mediafire được ko ạ... chứ anh RS này chậm quá... nhà cháu ko có Acc pro nên từ hôm qua đến giờ vẫn chưa down đc... down 1 file này toàn báo mất khoảng 3 tiếng, nhà cháu cứ down đc khoảng 10% lại die... nóng đầu quá cơ, dạo này RS có vẻ chậm hơn cho đường free thì phải.~X(

Hoá ra là tại đường truyền ADSL nhà cháu, bực mình cắm cái mobile vào dùng 3G down thấy chạy ầm ầm....=))

PhamQuang

Manager
Bác Quang ui!
sao em up cái room này vào con TP2 của em xong nó khởi dộng đến màn hình có chữa PDAVIET là nó tự độ tắt ngúm luôn à. ko thể mở nguồn luôn. Em phải tháo pin ra và khởi động lại
Sau khi khởi độg lại, nó vào đến phần hiện thanh taskbar ở trên cùng rồi treo luôn. không có cách nào làm gì nữa hết bác ạ.

Cuối cùng em phải tháo pin lần nữa và hard reset. Sau đó nó vào được nhưng máy cứ rề rà chậm cực Bác ạ. chậm hơn nhiều so với bản ship 6.5 đấy ạ.

Em thấy nhiều người bảo bản này chạy mượt lắm, nên em sợ máy em có vấn đề. Mong bác chỉ thêm.

À máy em ngộ lắm, cứ khởi động lại là trước khi vào logo HTC là nó hiện 1 cái bảng để là china mobile và nhiều dòng chữa phía dưới. Trên thân máy thì có tem XDAchina.com
em sài sim mobile

Please help me
Cám ơn bác nhìu

Kỳ lạ thế !!!
Bạn hãy thử tháo bỏ SIM và thẻ ra sau đó Up lại ROM.
Sau khi Up ROM xong lập tức HR lại máy ngay xem sao.

sgking21

Chú Quang nói đúng rồi đấy, lúc trước mình cũng hay bị tình trạng tương tự từ Rom V35, bạn phải tháo SIM và thẻ nhớ ra trước khi up Rom, xong rồi cài lại SIM và thẻ nhớ (nếu được thì format thẻ nhớ lại luôn), rồi HR lại, chắc sẽ tốt hơn đấy

Chú Quang ơi, phần đọc tin nhắn SMS và soạn tin SMS bản này hay gây ra hiện tượng treo máy, cháu bật lên bật xuống mấy lần và trượt bàn phím xoay ngang màn hình là nó treo hoài, cứ phải reset, chắc là chương trình dành cho SMS của bản này đẹp và nhiều hiệu ứng quá nên gây tràn bộ nhớ hả chú?

binhminhmuon

Bác Quang ui!

em sài sim mobile

Please help me
Cám ơn bác nhìu

Có thể nói bạn và mình tương tự như nhau mình cũng dùng mạng Mobile và khi khởi động cũng hiện lên với XDA China, máy mình mua tại VN qua một công ty phân phối nên mình nghĩ có thể nguồn hàng họ có từ Châu Á, hoặc là từ Dopod.
Mấy bản Rom trước Up chạy thì ko vấn đề gì nhưng từ bản V36 trở đi có hiện tượng treo, nhất là V37, mặc dù ko cài ứng dụng và tuân thủ chặt chẽ các bước up Rom song vẫn treo, mà kỳ là mỗi lần soft reset máy cũng tự động HR.
Hy vọng bản này sẽ ổn, cảm ơn chú Quang nhiều.
Fan của Com 5

chan_nhi

Bác PQ ơi, em muốn có cáii nút ở góc trên bên phải để quản lý các chương trình đang chạy. Đôi khi em ấn vào chỗ đó thấy có, nhưng lúc được lúc không (nó ra cái menu xổ xuống để chỉnh những thiết lập khác.)
Không biết phải cài phần mềm nào để có bác nhỉ ? Cám ơn bác nhiều !

PhamQuang

Manager
Bác PQ ơi, em muốn có cáii nút ở góc trên bên phải để quản lý các chương trình đang chạy. Đôi khi em ấn vào chỗ đó thấy có, nhưng lúc được lúc không (nó ra cái menu xổ xuống để chỉnh những thiết lập khác.)
Không biết phải cài phần mềm nào để có bác nhỉ ? Cám ơn bác nhiều !

Thanh bar trên nó đồng thời chứa 2 ứng dụng đấy: 1 của WMo, 1 là Task Manager X2. Bạn chờ cho chữ Start mất đi hãy nhấn góc phải, sẽ hiển thị Task Manager X2, thà hồ mà dùng. Đừng vội nhấn liên tục, nó ko ra đâu.

kain87

- Chỉnh sửa phần Lock Screen, không hoạt động ở các bản cũ, với V38, nhấn núm tắt có thể Lock màn hình tốt.
Sao phần này trên máy mình vẫn như các bản cũ, phải giữ nút tắt cuộc gọi mới lock được.

PhamQuang

Manager
- Chỉnh sửa phần Lock Screen, không hoạt động ở các bản cũ, với V38, nhấn núm tắt có thể Lock màn hình tốt.
Sao phần này trên máy mình vẫn như các bản cũ, phải giữ nút tắt cuộc gọi mới lock được.

Nhấn giữ núm tắt khoảng 2s để lock màn hình là đúng, vậy bạn còn muốn sao nữa đây? :-?

PhamQuang

Manager
Ý cháu tưởng là ấn núm tắt bên phía trên máy sẽ tự lock. :(

Với WM6.5 nhấn giữ núm tắt để Lock màn hình là đúng đó cháu ạ, khác với WM6.1 trước đây hiển thị trên màn hình.

alo_tongdaiday

Nếu loại bỏ 2 Tabs: Footprint và Twitter đi máy chạy còn nhẹ và nhanh nhiều nữa đấy. :D
Mình đã Build thử cho Topaz, bỏ hết các Tabs đi, chạy nhẹ như bay vậy. :D

bác làm 1 bản bỏ hết các thứ đi chỉ giữ lại những cái cơ bản nhất : phone , sms , call log .. cho em tp2 đi

PhamQuang

Manager
bác làm 1 bản bỏ hết các thứ đi chỉ giữ lại những cái cơ bản nhất : phone , sms , call log .. cho em tp2 đi

ROM như vậy gọi là ROM Clean đấy. :D
Cũng đã có mấy bản như vậy rồi đó, bạn tìm trong khu vực này sẽ thấy, do admin nncuong build thì phải.
Tuy nhiên TP2 mà không có Manila thì chả khác gì gà trống cắt bỏ mào và vặt hết lông đuôi, lông cánh.

khocan_traitim

Chào bác Phạm Quang và chào cả nhà TP2!
sau khi dùng bản V38 nay em thấy máy chạy rất tốt và nhanh, các ứng dụng chạy rất mượt, các phần mềm cài đặt chạy ổn định.
Mỗi tội em tháy các ICON và giao diện lai là cũ nhìn không được sướng mắt lắm (giống bản WM 6.1):D.
Mong Bác Quang bỏ quá, nếu tạo bản ROM mới mà kết hợp được cả 2 yếu tố chạy mượt và giao diện đẹp thì qua tuyệt.
Cám ơn Bác rất nhiều!

hi all . minh cài cái wall lock screen vo máy khởi động lại xong giờ nó kô nhớ pass nữa giờ kô bít sao có ai bị giống mình kô chỉ giùm mình với. mình định cài lại mà cắm cáp vô nó cứ kết nồi vào thẻ nhớ hoài kô chỉnh được kết nối vào active syn .

sgking21

Với WM6.5 nhấn giữ núm tắt để Lock màn hình là đúng đó cháu ạ, khác với WM6.1 trước đây hiển thị trên màn hình.

cháu nhớ có cái soft hình như là Smart Lock, khi nhấn núm tắt phía trên sau đó mở lại thì nó tự khóa màn hình, hoặc khi máy chuyển sang tự tắt (vì không sử dụng) thì nó cũng tự động khóa màn hình sau khi mở lại, nói chung là tự động lock màn hình. Smart Lock sau khi cài đặt sẽ nằm trong mục Setting - System

Về cách nhấn núm tắt cuộc gọi để làm gì thì cháu hay vào Setting - Personal - Buttons - Long Press End Key... cháu hay để Always display the Quick List vì cháu thích chọn Lock hoặc set vibrate...

manhvpcp

Kính gửi bác PQ và các bác dùng TP2!
Từ hôm cài V37 em thấy quay phim không được nét như trước? Trước em dùng Rom ship quay nét lắm (vì vẫn còn file nên em so sánh được).
Tỗi nay về down bản V38 hy vọng sẽ được cải thiện.

PhamQuang

Manager
Về cách nhấn núm tắt cuộc gọi để làm gì thì cháu hay vào Setting - Personal - Buttons - Long Press End Key... cháu hay để Always display the Quick List vì cháu thích chọn Lock hoặc set vibrate...

Phiên bản sau chú sẽ để Option của "Long Press End key" cho cháu muốn chọn kiểu gì thì chọn nhé. :D

Status
Không mở trả lời sau này.