• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

mrducbao

Chào bác Phạm Quang và chào cả nhà TP2!
sau khi dùng bản V38 nay em thấy máy chạy rất tốt và nhanh, các ứng dụng chạy rất mượt, các phần mềm cài đặt chạy ổn định.
Mỗi tội em tháy các ICON và giao diện lai là cũ nhìn không được sướng mắt lắm (giống bản WM 6.1):D.
Mong Bác Quang bỏ quá, nếu tạo bản ROM mới mà kết hợp được cả 2 yếu tố chạy mượt và giao diện đẹp thì qua tuyệt.
Cám ơn Bác rất nhiều!

Nếu muốn thay đổi Icon thì có thể tự giải quyết được mà bạn, vì người Built ROM không thể biết người nào thích Icon như thế nào nên theo mình ai thích cái gì thì tự xử là hay nhất!

chan_nhi

À lại nói đến mấy cái nút. Ở Winmo nó có cái taskmanager, có phần chọn ấn nút X thì sẽ tắt luôn các ứng dụng. Nhưng ở V này ko có, nhiều khi dùng Taskmanager cài thêm vào thấy 1 đống ứng dụng đang chạy. Không biết làm thế nào để tắt 1 phát nó tắt luôn các bác nhỉ ? (nhưng có cái lạ là có ứng dụng tắt cái nó cũng tắt luôn thật :D)

PhamQuang

Manager
À lại nói đến mấy cái nút. Ở Winmo nó có cái taskmanager, có phần chọn ấn nút X thì sẽ tắt luôn các ứng dụng. Nhưng ở V này ko có, nhiều khi dùng Taskmanager cài thêm vào thấy 1 đống ứng dụng đang chạy. Không biết làm thế nào để tắt 1 phát nó tắt luôn các bác nhỉ ? (nhưng có cái lạ là có ứng dụng tắt cái nó cũng tắt luôn thật :D)

Bạn test WM6.5.5 như vậy chưa thành thạo và triệt để.
Các bản dùng Build COM5 đều có Task Manager X2 tích hợp kèm đấy, nó khác với Task Manager cũ.
Bạn hãy chờ dòng Start hide đi rồi nhấn nhẹ vào góc trên bên phải (chỗ có hiển thị giờ) xem có hay không?
Sử dụng Task Manager X2 thú vị và hay hơn rất nhiều.
Nhìn hình minh họa duới đây bạn sẽ thấy:

chan_nhi

em chưa hiểu ý bác ạ.
Cái X2 thì em có ngó qua, thì thấy X2 như bác nói nhưng em chỉ thấy nó như phần thống kê cho mình biết các thông tin về bộ nhớ ?
Có lẽ phần trên em nói chưa rõ ý.
Ý em là trước ở cái góc trên bên phải có nút xổ xuống và trên cùng có 3 nút thiết lập. Khi chọn nút giữa có phần lựa chọn:
1. Đóng ứng dụng ngay khi ấn nút X của ứng dụng - 2. Đóng ứng dụng khi ấn và giữ nút X của ứng dụng
Giờ ko có cái lựa chọn đó nên 1 số ứng dụng khi mình tắt nó vẫn chạy ngầm hoặc nó ko tắt hẳn ý ạ !

PhamQuang

Manager
em chưa hiểu ý bác ạ.
Cái X2 thì em có ngó qua, thì thấy X2 như bác nói nhưng em chỉ thấy nó như phần thống kê cho mình biết các thông tin về bộ nhớ ?
Có lẽ phần trên em nói chưa rõ ý.
Ý em là trước ở cái góc trên bên phải có nút xổ xuống và trên cùng có 3 nút thiết lập. Khi chọn nút giữa có phần lựa chọn:
1. Đóng ứng dụng ngay khi ấn nút X của ứng dụng - 2. Đóng ứng dụng khi ấn và giữ nút X của ứng dụng
Giờ ko có cái lựa chọn đó nên 1 số ứng dụng khi mình tắt nó vẫn chạy ngầm hoặc nó ko tắt hẳn ý ạ !

Hãy test kỹ nó đi.
Task Manager X2 không chỉ có chức năng thống kê như bạn thấy đâu.
Chức năng quan trọng nhất của nó là giải phóng trình khỏi RAM đấy.

khocan_traitim

Nếu muốn thay đổi Icon thì có thể tự giải quyết được mà bạn, vì người Built ROM không thể biết người nào thích Icon như thế nào nên theo mình ai thích cái gì thì tự xử là hay nhất!

Cám ơn Bác nhiều! thực ra tôi không có ý chê trách gi:D. chi có vai ý kiến tham gia cùng thảo luận về phiên bản ROM này thôi. cái chính là phần mềm chạy rất tốt, thế là qua mừng rồi.
Cám ơn rất nhiều

sgking21

Phiên bản sau chú sẽ để Option của "Long Press End key" cho cháu muốn chọn kiểu gì thì chọn nhé. :D

Dạ nếu được vậy thì hay quá, đúng là mỗi người 1 ý :D, cảm ơn chú Quang nhiều!

thegoldfishvn

cháu thì bị cái sms. cứ đang nt là nó nhảy lên mấy tin nhắn cũ. thêm nữa mới khoảng 30 tin là nó nặng máy wa chừng. mỗi lần mở sms lên là nó giật giật. ai bít cách khắc phục ko?

thanhsumi

Các bác cho em hỏi bản ROM này có tích hợp sẵn WorldCard Mobi ko ah ?
Vì em rất cần dùng phần mềm này ... :(

Một lần nữa thanks bác PhamQuang nhiều vì những bản ROM của bác !!!

manhvpcp

Em mới cài bản V38 đêm qua. Cho tới trua nay: máy chạy nhanh, chưa có biểu hiện gì, chỉ có mỗi quay phim là không được như rom ship. bác Quang cho em hỏi làm thế nào để cải thiện việc quay phim không? em đã setting VGA (640 x 480), MPEG4.
Cảm ơn bác Phạm Quang nhiều!

overseas

Trước giờ em dùng các V khác hay bị treo máy , khi dùng V37 của bác Pham Quang thì ok nhưng vẫn chậm, PPC mà chậm thì chán lắm, lần này down V38 này về hi vọng sẽ cải thiện nhiều ,
cám ơn bác Phạm Quang

chubelocchoc

thường thì manila 2.5 phải chậm thui, nhiều chương trình và cải thiện giao diện nữa mà. chip set của máy TP 2 hơi yếu, muốn đẹp phải sống chung với lũ thôi bạn ah.

bibeo89

e cũng có vấn đề với camera, quay phim xấu lắm bác ah mặc dù đã để chuẩn>"< bác xem xét lại cho a e nhe :D

cr1960

I úed your RÓM when I had my Polaris - lôking forward to trying thí one for my TP2. Thankyou.

Status
Không mở trả lời sau này.