• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

chieftas

HSPL không thành công thì có die luôn máy ko các bác. Em chưa thử bao giờ, hơi cameroon :D!

chieftas

Em vừa up xong. Nhìn chung rất nuột, mặc dù vẫn còn vài lỗi như xoay màn hình khi dùng youtube bị lỗi. Không xoay màn khi xem ảnh. Thi thoảng màn hình xoay xong có 1 vài vệt trên màn hình, 1 lúc mới hết.
Tiện đây cho em hỏi luôn, có cánh nào tắt bật màn hình bằng phím khác được không ạ. TP2 làm phím tắt khó bấm quá. Ấn mãi mới được. Bác nào có cho em xin link down luôn ạ, em cảm ơn nhiều!

chan_nhi

Đúng là bản này quay Video chán thật. Hôm nay đi công tác thấy câu bưởi cảnh lạ quá (ra quả 2 năm mới chín) định quay lại, khi quay nhìn hình rất đẹp, nhưng khi xem lại thì tệ quá :(

chieftas

Có cách nào đổi phím bật màn hình bằng 1 phím bất kì nào khác không ạ? Nếu có xin các cao thủ chỉ dùm em với ạ!

anhtuhntl

Em mò mãi mà không thấy link down. Help me!

Chả hiểu các bạn đọc bài như thế nào :-?!Nói là không dow ở rapidshare còn chấp nhận được,còn không thấy links dow thì thua,cái chử to tổ bố thề mà không thấy!Bó tay.

chieftas

Tình hình bản này pin báo sai thì phải bác Quang ạ. Em dùng mãi vẫn thấy nó 50% rồi tự dưng nó tắt bụp phát ạ :D! Để em theo dõi tiếp rồi report. Nhưng ko hiểu sao up xong Rom máy em có 256 nhỉ? Với lại lúc chuyển màn hình ngang, dọc vưỡn hơi bị chậm bác ạ. Nhưng vẫn chân thành cảm ơn bác ạ.

anhtuhntl

Máy báo pin sai tình trạng này không có ở máy mình khi sử dụng bản ROM này bạn nên xem lại pin của máy mình.Còn hiện tượng máy chạy hơi chậm khi chuyển sang màn hình ngang là đương nhiên rồi bạn ah,khi máy ở chế độ màn hình đứng chuyển sang ngang thì load lại dao diện thì phải chậm hơn 1 chút nhưng khi sử dụng khoản 30s là ok lại bình thường thôi.

chieftas

Thế cho em hỏi có cách nào chỉnh regedit để ấn bất cứ phím nào cũng bật màn hình không ạ? Em ghét dùng phím Power của máy này quá, vừa bé vừa khó ấn ạ. Thanks các bác nhiều!

chan_nhi

V39 lâu ra nhỉ ? Tớ mong bản V39 sẽ tốt như bản này và sẽ khắc phục được việc quay video chất lượng ko tốt :)

manhvpcp

V39 lâu ra nhỉ ? Tớ mong bản V39 sẽ tốt như bản này và sẽ khắc phục được việc quay video chất lượng ko tốt :)

Ý bác giống ý em! Sáng nào cũng mở mạng sớm để xem có bản V39 chưa? :) Mong chờ!

chan_nhi

Ch­ưa bao giờ sốt ruột chờ V mới như lần này. Cứ bật máy tính lên là vào xem có V mới chưa :D Bản V38 này cá nhân mình thấy tuyệt vời nhất từ trước tới nay :)

PhamQuang

Manager
Ch­ưa bao giờ sốt ruột chờ V mới như lần này. Cứ bật máy tính lên là vào xem có V mới chưa :D Bản V38 này cá nhân mình thấy tuyệt vời nhất từ trước tới nay :)

Nếu đã tuyệt vời rồi thì cần gì bản khác hả bạn? :D
Hiện đã có Build mới của COM5, sẽ cố gắng hôm nay hoặc mai sẽ Build bản V39.

chan_nhi

Nếu đã tuyệt vời rồi thì cần gì bản khác hả bạn? :D
Hiện đã có Build mới của COM5, sẽ cố gắng hôm nay hoặc mai sẽ Build bản V39.

Dạ thưa bác là về tổng quan là tuyệt vời nhất, nhưng vẫn có chút vấn đề với cái trình quay video bác ạ :D. Nếu V39 mà sửa ok lỗi này thì nếu chưa có Build mới thì đây là bản tuyệt vời rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.