• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

tudcmo

Member
Tôi cài bản v39 xong , nhưng khi cài vietmap thì vietmap không chạy được hiện mấy hàng chữ đỏ rồi trở về bình thường

khocan_traitim

Tôi cài bản v39 xong , nhưng khi cài vietmap thì vietmap không chạy được hiện mấy hàng chữ đỏ rồi trở về bình thường

Bạn cài xong Hardset lại máy bằng tổ hợp phím cứng, sau đó fomat lại thẻ nhớ (nếu cài Vietmap vào thẻ) đảm bảo chạy ổn định.Tôi đang dùng V39 đến nay rất ổn. Chúc thành công!

lekhanh

Sao e ko nhìn thấy link đâu hết vậy mọi người,link có bị hỏng ko vậy ae

chubelocchoc

không hiểu sao, mỗi lần e reset lại máy là y như e Hard reset vậy, không thể tin được, e reset bằng nút nguồn...... có ai bị giống e hok?
V39 sài rất gôd, rất ok, chạy rất mượt, nhưng không hiểu sao mình rất hay bị đứng máy, reset lại thì ko được, phải HR lại mới được, dù lúc cài mình đã HR và ClearR.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
không hiểu sao, mỗi lần e reset lại máy là y như e Hard reset vậy, không thể tin được, e reset bằng nút nguồn...... có ai bị giống e hok?
V39 sài rất gôd, rất ok, chạy rất mượt, nhưng không hiểu sao mình rất hay bị đứng máy, reset lại thì ko được, phải HR lại mới được, dù lúc cài mình đã HR và ClearR.

Bạn thử tháo cái thẻ đang dùng ra hoặc thay thẻ nhớ khác, dùng thử 1 ngày xem sao.

chubelocchoc

cảm ơn bác Quang, để e format lun cái thẻ nhớ thử xem thế nào!. V39 này bác built tốt wa, chạy mượt cực kì.

chubelocchoc

Bạn thử tháo cái thẻ đang dùng ra hoặc thay thẻ nhớ khác, dùng thử 1 ngày xem sao.

e đã tháo thẻ nhớ ra, và sài thử thì thiệt tình là nó vẫn chạy rất ngon lành, nhưng mà lâu lâu rùi bị đứng, rùi sau đó RS lại thì nó lại tự động HR. Chán ghê lun, không hiểu bị j, từ lúc ấy tới giờ mới sài được cái bản mà nó nhanh và ngọt ngào thế này mà huhu. cảm ơn bác quang nhìu.

PhamQuang

Manager
e đã tháo thẻ nhớ ra, và sài thử thì thiệt tình là nó vẫn chạy rất ngon lành, nhưng mà lâu lâu rùi bị đứng, rùi sau đó RS lại thì nó lại tự động HR. Chán ghê lun, không hiểu bị j, từ lúc ấy tới giờ mới sài được cái bản mà nó nhanh và ngọt ngào thế này mà huhu. cảm ơn bác quang nhìu.

Bạn nên tải ROM Ship Up cho máy và dùng thử xem có bị gì không.
Nhớ HR sau khi Update ROM ship nhé.
Dùng cách này để kiểm tra xem tại máy hay tại ROM, thẻ...

chubelocchoc

Bạn nên tải ROM Ship Up cho máy và dùng thử xem có bị gì không.
Nhớ HR sau khi Update ROM ship nhé.
Dùng cách này để kiểm tra xem tại máy hay tại ROM, thẻ...
Trước khi mà e update cái Room này thì e đang sài Room cook manila 2.1 của anhtu, sài rất ổn định.
Lúc chuyển wa room này giật mình về cái tốc độ của nó, nhanh y như Room manila 2.1.
Có thể tốc độ nhanh nên máy nó xử lý không kịp và thế là nó đứng, lúc e đang viết cái coment này thì nó đang phải RS lại.

Thanks bác đã cho lời khuyên, 30/4 vui vẻ nha bác.

Status
Không mở trả lời sau này.