• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

titanworm

hihi,chưa test xong V37 quay ra thay V38,thank bác phamquang nhiu lắm.Tối nay up xong coi C1 lun

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản V39 với Core 23563 mới trong bài đầu.
Hãy đọc kỹ hướng dẫn để sử dụng ROM.

titanworm

Óe mới hôm qua up bản V38 nay có mới nữa đã quá, thank bác Quang rất nhiều nhiều

ruoicom

Khà khà... nhanh quá... down về thôi... hy vọng V này sẽ có nhiều đá bị ném hơn V trước....

chan_nhi

CÔng nhận V38 bác PQ bị ném đá tới tận 9 trang - 1 con số kỷ lục trong các thớt Rom TP2 :D
Hi hi, phải up ngay cho nóng :D

chan_nhi

Cá nhân tớ cho rằng V39 có nhiều lỗi, không tốt và thuận tiện bằng V38. Tớ lại về với V38 thôi ! Có lẽ tớ dừng ở bản này là ngon rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

chieftas

Tình hình các bác nhận xét vậy em cụt cả hưng up. Download rapidshare vất vả quá bác quang ơi !
@ Mr Pham Quang : bác có cách nào giúp em chỉnh nút power on thành bất cứ nút nào khác được không ạ. Em dùng thấy bất tiện quá . Cảm ơn bác trước !

PhamQuang

Manager
Cá nhân tớ cho rằng V39 có nhiều lỗi, không tốt và thuận tiện bằng V38. Tớ lại về với V38 thôi ! Có lẽ tớ dừng ở bản này là ngon rồi :D

Bạn hãy liệt kê những cái "nhiều lỗi" ra xem nào?
V39 là bản gần như Clean, không tích hợp các tiện lợi về Home, nếu cài CAB vào chắc chắn sẽ chạy tốt hơn V38.

PhamQuang

Manager
em xài V39 sao xoay màn hình ngang nó ko xoay theo vậy bác Quang?????

Nếu bạn chỉ đơn giản quay máy ngang ra mà muốn màn hình xoay theo thì chức năng đó đã tắt đi rồi vì dùng không tiện lắm.
Nếu bạn kéo bàn phím ra, màn hình sẽ tự xoay ngang tốt.

yoyo20

ark !!! bác test kiểu này thì quả thật là chết người ta quá, đang chờ bác cho xem cái list lỗi nó ra sao ...

em thì dùng rom theo tiêu chí của bác Quang,để rom nhanh cái gì gọn được thì em cho nó gọn tất, bàn phím cứng có thì xài cho nó hư luôn đi(bao giờ mới hư được nhỉ?) với lại xoay màn hình khi trượt bàn phím ra cũng dễ cầm và có style hơn, xoay tới xoay lui thì fan IP lại nói là bắt chước(lại phải mắc công giải thích cho ấy hiểu đừng so sánh trái đào với trái táo)

tuandayne

lâu lắm rùi mới xài lại TP2
bác Quang vẫn làm việc đều đặng
chúc bác luôn mạnh khoẻ để góp phần giúp diễn đàn lớn mạnh

chan_nhi

Bạn hãy liệt kê những cái "nhiều lỗi" ra xem nào?
V39 là bản gần như Clean, không tích hợp các tiện lợi về Home, nếu cài CAB vào chắc chắn sẽ chạy tốt hơn V38.

Oh sorry bác, em up nhầm bản cũ rích bị lỗi đơ đơ máy. Tại để cùng 1 thư mục mà các bản room tên nó dài quá em chưa rút ngắn lại :D
Em vừa up lại, thấy có cái CHT editor báo lỗi: These is a version mismatch with......
kkhi màn hình tự xoay ngang muốn nó xoay về cũng hơi khó chút !

Up xong, HR xong thì đến chỗ ấn Finish thì đơ :(. Soft RS lại thì vào đến hình Window Mobile 6.5 thì đứng đó ko đi tiếp nữa :(

Thanks bác PQ !

Chỉnh sửa cuối:

khongdamcongtu

Hic, mới down bản 38, chưa kịp up thì Chú Quang đã cho ra lò bản 39. Nếu như Chú nói bản này gần như clean thì rất đáng phải cài. Thanks

khocan_traitim

em chẳng bàn nhiều! Cứ ROM mới của Bác Phạm Quang là down về dùng! Bản càng mới dùng càng mượt! :))
Cám ơn Bác PQ rất nhiều! Chúc Bác luôn mạnh khỏe để diễn đàn PV luôn luôn phát triển và có nhiều bản ROM TP2 mới cho mọi người thưởng thức

PhamQuang

Manager
CHT Editor đưa trước trong ROM để dùng cho khi các bạn tải CAB dưới bài 1 về cài vào máy, khi đó nó mới hoạt động đó.

Status
Không mở trả lời sau này.