• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.

redwater030603

\-/\-/\-/\-/Bản Rom V39 của bác Quang chạy thật mượt, tuyệt vời trong các Rom mà cháu đã xài. Bản V39 bác đã loại bỏ các Tabs: Document, Twetter và Footprint, máy chạy nhanh và ổn định hơn, mà cháu đã mong chờ bản rom này từng ngày. Chân thành bản ơn Bác Phạm Quang và chúc Bác dồi dào sức khỏe để có nhiều Rom mới cho touch pro 2 nói riêng va PPC nói chung.=D>=D>=D>=D>=D>

Xuanlap

Làm sao để thấy link vậy các bác nhẩy ?
Chưa úp thử nên ko có ý kiến gì Thanks bác PhamQuang nhiều.

smile

Bác Quang ơi, sao cháu cài ROM này rùi mà YouTube ko dùng được? Cứ load xong video clip là nó đơ ko chạy, máy cũng gần như là hangs on luôn!^^
Cháu có cài Resco Codec pack trước đó, nghi là vì vậy mà youtube đơ, nhưng đã thử remove rùi mà ko thấy có tác dụng???
Bác có cao kiến gì giúp cháu với???

manhvpcp

"Mượt" chỉ có thể nói vậy đỗi với V39. Quay video thì chưa được cải thiện so với mấy V gần đây :(. bác PQ ơi! bác nghiên cứu giúp em để V40 mượt và quay video tốt bác nhé! Thank bác!

chan_nhi

Tuyệt thật, giờ máy em chạy ngon rồi. Nhìn các chuyển động của nó mà sướng cả mắt :D

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, sao cháu cài ROM này rùi mà YouTube ko dùng được? Cứ load xong video clip là nó đơ ko chạy, máy cũng gần như là hangs on luôn!^^
Cháu có cài Resco Codec pack trước đó, nghi là vì vậy mà youtube đơ, nhưng đã thử remove rùi mà ko thấy có tác dụng???
Bác có cao kiến gì giúp cháu với???

Bạn thử kiểm tra lại NET đang sử dụng hoặc thử với WiFi ở nơi khác xem sao.
Youtube hiện trên các bản ROM sau này, từ V37, V38, và hiện tại V39 hoạt động TỐT và không thể tốt hơn. :D

PhamQuang

Manager
"Mượt" chỉ có thể nói vậy đỗi với V39. Quay video thì chưa được cải thiện so với mấy V gần đây :(. bác PQ ơi! bác nghiên cứu giúp em để V40 mượt và quay video tốt bác nhé! Thank bác!

Không biết máy bạn thế nào, có thể bạn nên kiểm tra lại chất lượng thẻ nhớ vì mặc định File Video giữ trong thẻ.
Nếu thẻ kém, Video sẽ có chất lượng phát ra bị giật hoặc kém đấy. Nên format lại thẻ hi vọng sẽ tốt hơn.
Mình đã test rất cẩn thận thấy chất lượng Video đâu đến nỗi nào, chấp nhận được đấy chứ, hình ảnh mịn màng và xem tốt.

chan_nhi

Không biết máy bạn thế nào, có thể bạn nên kiểm tra lại chất lượng thẻ nhớ vì mặc định File Video giữ trong thẻ.
Nếu thẻ kém, Video sẽ có chất lượng phát ra bị giật hoặc kém đấy. Nên format lại thẻ hi vọng sẽ tốt hơn.
Mình đã test rất cẩn thận thấy chất lượng Video đâu đến nỗi nào, chấp nhận được đấy chứ, hình ảnh mịn màng và xem tốt.

Em cũng bị thế bác ạ ! Thẻ nhớ của em thẻ nhớ sịn mà ! Em thử up lại bản cũ thấy quay vẫn tốt :(

huyxom

Cái này cài CHT ở dưới của chú Quang,máy cháu nó cứ cà giựt loạn xạ.Nhận cuộc gọi xong vẫn lock mặc dù bỏ chức năng này rồi...Nếu để nguyên thì ROM này rất tuyệt.

Update tí là sau hơn 1 ngày sài cháu thấy bản ROM này hơi bị ít ram..free ram khi bật sense là ~49 còn không bật thì chỉ được 60...( kém hơn bản v38) --> chạy không mượt bằng v38..Chú quang xem lại giùm cháu nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Các bạn nên tự dow KITCHEN về rồi thử tự làm 1 bản ROM đi.Các yêu cầu của các bạn rất nhiều,chả nhửng đòi sử dụng MANILA 2.5 muốn chạy nhanh,muốn free RAM cao...không thể được như thế đâu,đả xài MANILA 2.5 các bạn phải chấp nhận tốc độ chạy sẻ không nhanh như MANILA 2.1(ở TP2),còn về free RAM khi để PP cao máy chạy sẻ êm hơn nhưng bên cạnh đó free RAM sẻ thấp hơn...khi các bạn đi vào làm 1 bản ROM các bạn sẻ hiểu những vấn đề đó.

manhvpcp

bác Phạm Quang ơi! Cháu nghiên cứu phần quay video thi phát hiện ra nếu cài đặt VGA (640x480) chất lượng chỉ như S(128x96). Vì khi cháu đế L(320x240) thì máy báo thời lượng quay còn lại là 37:10:09; Nếu cài VGA (640x480) thì máy báo thời lượng quay còn lại là 99:59:59 tương đương với khi cài S(128x96).

Nếu lấy 2file so sánh thì thấy:

File quay ngày trước (Rom ship):
Total Frames: 2,151 frame(s)
Attributes: 24bit: 640x480
Frame rate: 17.934 frames/sec
Data rate: 770 Kbps

File quay với V39:
Total Frames: 385 frame(s)
Attributes: 24bit: 640x480
Frame rate: 6.284 frames/sec
Data rate: 141 Kbps

chan_nhi

Cám ơn bác PQ vì bản Rom tốt. Bác có thể chia sẻ bộ Kitchen cho các thành viên để tùy biến tùy ý từng người được ko bác :)

anhtuhntl

KITCHEN ROM cho TP2 đả được đưa lên ở đây từ lâu rồi mà bạn.Bạn có thể dow về và tập cook đi;;)

chan_nhi

KITCHEN ROM cho TP2 đả được đưa lên ở đây từ lâu rồi mà bạn.Bạn có thể dow về và tập cook đi;;)

Tớ cũng thích tùy biến theo ý mình, nhưng bản đó là bản Manila 2.1 mừ . Tớ thích 2.5 cơ :D cụ thể là bản KC của V39 của bác PQ này nè :)

manowarxd

Cám ơn Bac Phạm Quang rất nhiều. Mong thường xuyên để ý ROM cho Rhodium để phat triển nhiều ROM hơn nữa, chứ em thấy bên HD và HD2 co nhiều phiên bản quá!
Chúc Bác luôn mạnh khỏe để diễn đàn phát triển tốt!

khocan_traitim

Cám ơn Bac Phạm Quang rất nhiều. Mong thường xuyên để ý ROM cho Rhodium để phat triển nhiều ROM hơn nữa, chứ em thấy bên HD và HD2 co nhiều phiên bản quá!
Chúc Bác luôn mạnh khỏe để diễn đàn phát triển tốt!

Sao? những lời nói trên là của tôi viết từ trước mà :O ~X(

khocan_traitim

Dạo này tôi thấy trên diễn đàn Rhodium có nhiều bạn viết và hỏi nhiều câu thấy hơi thiếu suy nghĩ!
Xin lỗi vì dùng từ hơi nặng, nhưng phải nói thật, là Tôi buồn vì mọi người đòi hỏi nhiều quá, giồng như kiểu đã không tự nấu ăn được cho mình nhưng có người khác nấu cho thì lại chê ỏng chê eo, phải test và thử kỹ rồi hãy viết thắc mắc của minh lên chứ. Và đặc biệt cũng nói để các bạn thông cảm muốn làm gì cho máy của mình thì phải lựa câu hoặc từ cho khéo để hỏi người đã viết phần mềm cho mội người sử dụng.
Chứ đọc xong những thắc mắc của các bạn đến tôi còn cảm thấy khó chịu nữa là các Bác Viết ROM cho mọi người dùng. Tóm lại ai muốn như thế nào thì tự làm lấy bản ROM cho riêng mình.
Tôi thấy các KTV của PV cho Rhodium càng ngày càng ít, có lẽ cũng vì những câu hỏi và thắc mắc thái quá này! :(
Tôi có vài lời bức súc nhưng không hề có ý nghĩ xấu, mong mọi người đọc bài này của tôi và thông cảm để diễn đàn ROM cho Rhodium tốt hơn. Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.