• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

manhvpcp

2 đêm, 2 ngày sử dụng: Chỉ có thể nói từ trước tới giờ đây là bản ngon nhất mac du cot song luon luon chi co 2 vach. Hy vọng bác Quang sẽ tiếp tục gửi tới những bản ngon hơn nữa. :)

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V49HTC, đặc điểm:
- Thay đổi Build mới của nhóm HTC Branch: 24634.5.3.7 (nguồn DFT)
- Thay đổi Manila mới: 2.5_20183025_0 từ ROM cho HTC Oboe.
- Thay đổi và nâng cấp các phiên bản ứng dụng hỗ trợ khác.
Cùng nhiều chỉnh sửa hệ thống khác.

ruoicom

Cháu vừa up xong v49 cách đây 30, dùng linh tinh thấy ok, nhưng sóng ở trong nhà cháu thì có vẻ vẫn yếu quá... đi vào xó nhà là tịt... trong khi 1 số bản thì vẫn chới với đc 1 vạch....

mrducbao

Bản này đã khắc phục được vụ cột sóng chỉ có 2 vạch chưa các bác? Em chưa down được nên chưa biết dùng V49 này tình hình ra sao?

Cảm ơn các bác

nilt02

COM5 vẫn chưa sửa đc 2 vạch cột sóng nhỉ, mà ko biết TP2 và HD2 có hơn nhau gì ko mà TP2 giá cũng gần ngang ngửa HD2 vậy?

mrducbao

COM5 vẫn chưa sửa đc 2 vạch cột sóng nhỉ, mà ko biết TP2 và HD2 có hơn nhau gì ko mà TP2 giá cũng gần ngang ngửa HD2 vậy?

Mình đã từng thử HD2 và thấy có nhiều ưu điểm nhưng nếu cho chọn thì chắc chắn mình chọn TP2, khó nói lắm phải cầm cả 2 và dùng thì mới thấy cái nào như thế nào :D

Brgds

anhtuhntl

Build 24634 không phải là build của nhóm COM5 nha bạn!Còn về TP2 và HD2 hơn nhau cái gì thì:
* Thứ nhất HD2 hơn TP2 về bộ nhớ RAM và tốc độ xử lý CPU
* Thứ hai màn hình của HD2 bự hơn và công nghệ màn hình khác nhau của HD2 là cảm ứng điện dung đa điểm còn của TP2 là cảm ứng điện trở
* Thứ 3 là TP2 có bàn phím cứng còn HD2 thì không
Nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì cầm TP2 chắc chắn và nhìn sang hơn :p

hoatienii

Build 24634 không phải là build của nhóm COM5 nha bạn!Còn về TP2 và HD2 hơn nhau cái gì thì:
* Thứ hai màn hình của HD2 bự hơn và công nghệ màn hình khác nhau của HD2 là cảm ứng điện dung đa điểm còn của TP2 là cảm ứng điện trở

TP2 dùng pin lâu hơn :D

thegoldfishvn

hic. vậy mà e mới bán con tp2 để xính con HD2. Cảm nhận chủ quan của e là HD2 tốc độ good hơn (chạy rom gốc HTC) là TP2 (chạy v49). Dù cũng tiếc con tp2, bán lại được có 4tr5. nhưng mà nó chậm chậm làm e thấy nản nản. Nhưng đúng là bàn phím của nó vào loại good nhất. E làm cty dt nên trước giờ cũng cầm khá nhiều con có qwerty nhưng phải nói là TP2 đỉnh nhất.

PhamQuang

Manager
Không biết Topic giới thiệu ROM của mình biến thành Topic so sánh, đánh giá... các dòng HTC TP2 và HD2 từ bao giờ vậy nhỉ?

Đề nghị các bạn nên bám sát chủ đề thôi, không nên lan man qua vấn đề khác, rác quá !!!

thegoldfishvn

Không biết Topic giới thiệu ROM của mình biến thành Topic so sánh, đánh giá... các dòng HTC TP2 và HD2 từ bao giờ vậy nhỉ?

Đề nghị các bạn nên bám sát chủ đề thôi, không nên lan man qua vấn đề khác, rác quá !!!

Okie, cháu xin lỗi bác. Cháu mới xài v49 được vài bữa nhưng thấy ngon hơn hẳn mấy rom trước về tốc độ. có điều khi cài CHT v1.8.5.1 của bác cung cấp thì cái đồng hồ ở home screen bị mấy mấy cây kim. Nhưng mà cháu lấy skin khác cài vào thì có lại --> minor bug. Thêm 1 lỗi nữa là ở 1 số chỗ có textbox để điền gì đó vô, cháu mở cái bàn phím ảo lên đánh vô, xong là cái bàn phím nó nằm đó lun, ko tắt xuống. Làm cháu ko thể nhấn được cái nút ok bên dưới. Tuy nhiêu xoay trở 1 hồi cháu cũng bấm được. hihi, chỉ là ko tiện lắm nếu nó tự tắt thì hay hơn. tạm thời cháu mới thấy 2 bugs đó.

PhamQuang

Manager
Okie, cháu xin lỗi bác. Cháu mới xài v49 được vài bữa nhưng thấy ngon hơn hẳn mấy rom trước về tốc độ. có điều khi cài CHT v1.8.5.1 của bác cung cấp thì cái đồng hồ ở home screen bị mấy mấy cây kim. Nhưng mà cháu lấy skin khác cài vào thì có lại --> minor bug. Thêm 1 lỗi nữa là ở 1 số chỗ có textbox để điền gì đó vô, cháu mở cái bàn phím ảo lên đánh vô, xong là cái bàn phím nó nằm đó lun, ko tắt xuống. Làm cháu ko thể nhấn được cái nút ok bên dưới. Tuy nhiêu xoay trở 1 hồi cháu cũng bấm được. hihi, chỉ là ko tiện lắm nếu nó tự tắt thì hay hơn. tạm thời cháu mới thấy 2 bugs đó.

Nếu cài CHT thì dùng CAB nguyên bản (Original của tác giả) chứ đừng dùng bản FIX cũ của mình, sẽ không phù hợp với Manila mới, hay lỗi đấy.

annam28

Em vẫn theo dõi các ROM của bác đây, có điều em đang chấp nhận xài ROM gốc cho đỡ lỗi. Em vẫn mong chờ một bản ROM không lỗi gì để thay thế cái thằng ROM gốc hơi chậm chạp này...

Xuanlap

Em vẫn theo dõi các ROM của bác đây, có điều em đang chấp nhận xài ROM gốc cho đỡ lỗi. Em vẫn mong chờ một bản ROM không lỗi gì để thay thế cái thằng ROM gốc hơi chậm chạp này...

Rom của bác Quang xài tốt hơn và ít lổi hơn rom góc nhiều bạn ạ.
Cài thử bản V49 này đi, bản này xài rất tốt, nhanh, ổn định và mượt hơn những bản trước.

ronie

vừa down bản v49 của bác quang về ạ! dùng vài ngày cháu sẽ nhận xét nhưng như bản v48 thì chạy ì ạch quá ạ! hic tí tí lại thây smays bị treo :(

emxinhang

mình mới dùng rom này nhưng cảm thấy chạy rất mượt mà,chỉ có cái hơi bất tiện là bàn phím ảo khi hiện ra thì lại không cho nó ẩn đi đuợc nữa chỉ có gõ hết văn bản sau đó ok thôi.và một lỗi nữa không biết do soft hay do cái gì mà khi cài bộ gõ tiếng việt dùng để gõ trên word notice,massage thì được nhưng khi gõ trên web (IE,opera,opera mini) thì lại không gõ đươcj chỉ đành gõ trước trên notice sau đó copy và pase lên thôi.

ronie

Bản này chưa có tab Call history bác Quang ơi! Em thích cái đó lắm bác cho em soft để càn thêm được không ạ :)