• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

pnl124

Mượt mà lỗi Camera thì sao gọi là mượt??? Bạn thử format thẻ hoặc dùng thẻ nhớ khác thử xem sao.
Camera hoạt động tốt đấy.

ah ý cháu là tốc độ xử lý ngon. mỗi cái camera hơi khó chịu 1 chút. để cháu thử làm theo lời khuyên của bác ah. cháy cảm ơn bác nhièu

emxinhang

qua một thời gian sử dụng tôi thấy một lỗi nhỏ là thi thoảng máy lại bị treo (trung bình cứ cách ngày lại bị một lần) mặc dù sử dụng rất bình thường,không có chương trình nào nặng nề cả mà ở v49 không bị lỗi này.không biết có bạn nào bị vậy không?cũng rất có thể là do bị lỗi nào đó ở các soft do tôi cài thêm gây ra,hiện vẫn đang tiếp tục tìm hiểu

khocan_traitim

Hình như mỗi máy mỗi khác, hoặc khi up lên bản ROM mới mọi người làm có sai sot ở khâu nào đó, chứ mình dùng bản ROM V50 nay dến nay gần 2 tuần mà chưa hề sẩy ra lỗi nào. Mọi người thử kiểm tra kỹ các khâu khi up ROM và fomat lại thẻ nhớ khi cài xem sao. Bản ROM này dùng tốt mà. Thanks Bác Phạm Quang!

ruoicom

Từ hồi chiếc máy của cháu nó bị Thăng Thiên đến giờ cháu mới ghé vào mục này.... hi hi... chúc chú Quang và anh em TP2 mạnh khoẻ nha.

emxinhang

cho đến hôm qua mình quyết định từ giã v50 trở về với v49,đúng là không biết tại sao máy mình up v50 rất hay bị treo máy.dùng v49 mình thấy ổn hơn.

hoatienii

cho đến hôm qua mình quyết định từ giã v50 trở về với v49,đúng là không biết tại sao máy mình up v50 rất hay bị treo máy.dùng v49 mình thấy ổn hơn.

mình thì dùng thấy bình thường, dùng lâu rồi mà mình mới bị 1 lần thôi. Như vậy thì quá tốt rồi

bindtv

Mình dùng V50 thấy có hiện tượng là khi máy chuyển sang chế độ sleep thì không mở lên lại được, tình trạng giống như bị treo máy, nhấn nút nguồn hay rút bút ra vẫn không sáng màn hình. Mình phải dùng máy khác gọi vào thì lại lên màn hình, rồi mới mở máy lên sử dụng được.
Mình thử hard reset máy lại và format thẻ nhớ, sau đó chỉ cài lại một số soft cần thiết: Panoramic Calc Pro, MagiCall, S2U2 (cài trên bộ nhớ máy), chỉ có MDict là cài trên thẻ, thẻ mình dung lượng 8Gb, chép nhạc và data hết khoảng 70-80% dung lượng, tuy nhiên vẫn bị tình trạng như cũ.
Cuối cùng là mình phải rút luôn thẻ nhớ ra thì máy lại hoạt động bình thường, không còn hiện tượng ngủ luôn trong chế độ sleep nữa. Hiện tại mình vẫn phải sử dụng máy mà không gắn thẻ nhớ. Bác Quang xem giúp là lỗi gì nhé.
Thanks bác Phạm Quang, bản ROM này chạy mượt và nhanh lắm.

Ah, thêm 1 cái nữa là mình không thể search danh bạ bằng bàn phím cứng khi đang ở màn hình Home.

Chỉnh sửa cuối:

middim

cảm ơn bác Quang rất nhiều vì bản ROM mới và vì cả những gì bác đã đóng góp cho mọi người.
cháu đã thử dùng bản V50 này. Tuyệt!
có điều cháu không hiểu sao, cái đồng hồ analog trong giao diện Home cả Extra Space hay Main home đều hiển thị rất nhỏ, nhỏ lắm bác ạ. Chỉ như là một chấm trắng trên (kích thước bằng biểu tượng độ của thông số nhiệt độ). Cháu đã vào chỉnh kích thước nhưng ko được ( cháu đã cài thêm CHT 1.8.5 và CHT Editor 1.8.5.1)
- tình trạng này trước đây khi xài V48 cháu không thấy bị.
nếu rảnh bác ngó hộ cháu chút nhé!
TKS bác nhiều nhiều.

anhtuhntl

Bạn up 1 tấm hình lên cho chú Quang coi đi,nói như thế khó mườn tượng lắm

tucoder

Chưa thấy bản nào có sóng 3G(Mobifone) tốt như bản V50 này. Đầy hết cột sóng. Em là amater nên ko biết có phải tại cái Com8 hay ko. Quá ổn =D> =D> =D>....... Chúc bác PHAMQUANG luôn khỏe.=D>

middim

ok, cảm ơn bác Anhtuhntl
chú Quang ngó giúp cháu 02 tấm hình này nhé :)

tình hình là như thế chú PQ ạ

Chú Quang xem giúp cháu nhé, cháu cảm ơn chú!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
ok, cảm ơn bác Anhtuhntl
chú Quang ngó giúp cháu 02 tấm hình này nhé :)
tình hình là như thế chú PQ ạ
Chú Quang xem giúp cháu nhé, cháu cảm ơn chú!

Tuỳ chỉnh lại CHT sẽ được bạn ạ.

middim

cháu cảm ơn chú.
chú chỉ giúp cháu rõ hơn được không.
ở bản v48, khi chọn vào giao diện extra space thì cái đồng hồ analog hiện ra có size lớn. bản v50 này, khi chọn extra space vẫn có cái để chỉnh kích thước của đồng hồ analog nhưng không có tác dụng, chỉ có thể di chuyển vị trí được thôi chú ạ.

phungtrung

Mình dùng V50 thấy có hiện tượng là khi máy chuyển sang chế độ sleep thì không mở lên lại được, tình trạng giống như bị treo máy, nhấn nút nguồn hay rút bút ra vẫn không sáng màn hình. Mình phải dùng máy khác gọi vào thì lại lên màn hình, rồi mới mở máy lên sử dụng được.
Mình thử hard reset máy lại và format thẻ nhớ, sau đó chỉ cài lại một số soft cần thiết: Panoramic Calc Pro, MagiCall, S2U2 (cài trên bộ nhớ máy), chỉ có MDict là cài trên thẻ, thẻ mình dung lượng 8Gb, chép nhạc và data hết khoảng 70-80% dung lượng, tuy nhiên vẫn bị tình trạng như cũ.
Cuối cùng là mình phải rút luôn thẻ nhớ ra thì máy lại hoạt động bình thường, không còn hiện tượng ngủ luôn trong chế độ sleep nữa. Hiện tại mình vẫn phải sử dụng máy mà không gắn thẻ nhớ. Bác Quang xem giúp là lỗi gì nhé.
Thanks bác Phạm Quang, bản ROM này chạy mượt và nhanh lắm.

Ah, thêm 1 cái nữa là mình không thể search danh bạ bằng bàn phím cứng khi đang ở màn hình Home.

Ngay cả bản ROM ship mình dùng thỉnh thoảng nó cũng đen ngòm màn hình ở chế độ sleep mà, có thể nó xung đột với phần mềm nào chăng, hôm trước mình dùng con HD2 cũng thế, cài cái đua xe Alphas vào, chạy được 1 lúc cũng đơ máy luôn, nhưng còn đau hơn thằng TP2 là con HD2 phải HR lại, mất sạch tin nhắn và contact, hix

hjj chú quang ,bản rom v50 mới này chạy nhẹ cực kì ,chưa thấy suất hiện lỗi gì cả ,nhưng các icon thấy chưa pro lắm .
nói chung là good lắm ạh .cảm ơn chú lần nữa ạh

anhtuhntl

hjj chú quang ,bản rom v50 mới này chạy nhẹ cực kì ,chưa thấy suất hiện lỗi gì cả ,nhưng các icon thấy chưa pro lắm .

Mình lại có suy nghỉ khác bạn,theo mình thấy các icon để như ROM SHIP là ok nhất,còn về việc thay icon khi build ROM thì không khó đâu bạn ah,quan trong là các ứng dụng đưa vào ROM và máy chạy tốt kìa!

maxnice79

Máy bác cho em hỏi: sao máy không tự khóa được mà phải chọn nó mới khóa. em đang xài bản V50 của bác Quang thấy good lắm, chạy ổn định. tuy lúc úp rom máy reset rồi đứng luôn, đổ mồ hôi tưởng đi luôn, reset lại lại set up tiếp :D. Bác nào biết trả lời giùm em nha. Cám ơn các bác trước

PhamQuang

Manager

Mình không chạy đua theo xu hướng "pro" như ý của bạn đâu. Việc thay đổi giao diện và nhất là Icon để tuỳ ý người dùng thôi, ai thích tự cài được mà.

Razervn

Tuy thích giao diện COM2 hơn, nhưng sau khi úp thử bản này quả thật rất ấn tượng. Máy chạy nhanh, cảm giác rất nhẹ nhàng. Tuy chưa dùng được lâu (mới 1 ngày) nhưng cảm giác rất thích. Dùng một tay dễ dàng hơn. Đang test thử các chức năng, tạm thời chưa thấy lỗi.

Cảm ơn bác Quang đã úp \-/. Cháu vẫn đang tìm hiểu kitchen của chú, hy vọng sẽ sớm ra bản ưng ý cho chính mình ;;)