• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (HTC): V51 (Core 21686) ★ OS 2.10 ★ SENSE 2018 (FINAL)

tomchinsu

Gửi Bác Quang!
Em cũng mới sử dụng các bản Rom của Bác từ V45.
Qua sử dụng em thấy V45, 46 không bị lỗi bàn phím cứng khi tra cứu danh bạ điện thoại. Nhưng từ V47 đến 49 thấy có lỗi này. Không hiểu lý do tại.
Ngoài ra, bản Rom gốc của HTC sử dụng duyệt Outlook được từ server, còn bản Rom của Bác em chỉ duyệt được Outlook qua POP3, IMAP thôi.
Nhờ Bác kiểm tra lại và sửa các lỗi này cho mọi người sử dụng với nhé.
Thanks Bác.
P/S về công nghệ, em hơi "ngu" nên nếu có nói gì sai, Bác thông cảm nhé.

pnl124

e đang dùng bản V49 nè. chưa thấy lỗi j nghiêm trọng trừ việc thỉnh thoảng hơi lag nhẹ ra. và sóng lúc nào cũng 2 vạch :D. e dùng máy TP 2 At&t. bản này mượt chạy nhanh hơn Rom ship
bổ xung ngày 5.10.10 sau 1 tuần dùng e thấy thêm 1 số lỗi nữa : lỗi gọi phải tầm 5-7 sec sau ng bên kia mới nghe thấy.
kamera thì thỉnh thoảng đen xì. phần SMS nếu để lâu 1 chút cũng bị treo ah

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V50CO8:
- Thay đổi OEM từ Ship ROM cho T-Mobile HD2, phiên bản 3.14.531.0 WWE.
- Manila: 2.5_20181424_0
- Build mới của nhóm COM8 (WMD): 28240.5.3.9
- Sửa lỗi sóng hiển thị 2 vạch. Giờ đây vạch sóng sẽ hiển thị đúng.
Cùng nhiều chỉnh sửa thay đổi khác.

thanhsumi

Lại có ROM mới để vọc rồi, thanks bác Pham Quang rất nhiều ... :X

P/S: mà bác Quang có biết link nào có ROM Android 2.2 (có kèm HTC sense) thì chỉ cho em với, đang muốn tìm tòi cả Android, vì có con HTC Desire HD mới ra ngon quá ... :D

khocan_traitim

Lâu lắm rồi mới có ROM để dùng! Cám ơn Bác Phạm Quang rất nhiều! Chúc Bác luôn mạnh khỏe để Build nhiều bản ROM mới cho anh em PDA Việt thưởng thức.
Down về dùng ngay thôi!\-/\-/\-/

manhvpcp

2 ngày dùng, em thấy ngon. Lúc mới cài phải reset lại 2 lần thôi (tự dưng treo máy 1 lần, 1 lần thì không lên màn hình). Cảm ơn Bác Quang!

PhamQuang

Manager
2 ngày dùng, em thấy ngon. Lúc mới cài phải reset lại 2 lần thôi (tự dưng treo máy 1 lần, 1 lần thì không lên màn hình). Cảm ơn Bác Quang!

Up ROM xong nên HR (không phải chỉ SR) lại máy sẽ chạy tốt hơn, đó là nguyên tắc chung cho các dòng HTC.
Hiện đã có Task29 cho TP2, dùng cũng tốt.

emxinhang

hay quá rhodium lại có rom mới rồi,cứ tưởng dòng này bị lãng quên rồi chứ.cứ vào forum thấy leo có rom mới liên tục nhìn máy mình lại thấy chạnh lòng.mong bác quang luôn mạnh khỏe và cho ra nhiều rom pv mới hơn nữa.đêm nay mượn sim 3g của thằng bạn lắp vào down về up.(sim của mềnh gần hết km 350mb roài)hehehe.

hoatienii

cảm ơn chú Quang nhiều, mấy bản ROM sau này của chú dùng ổn định lắm.

pnl124

Hik sao máy của e cài rom V40 và v50 đều ko quay đc VGA nhỉ. trong phần set độ phân giải quay phim chỉ cao nhất tới L (320*240). chụp ảnh thì vẫn có thể set đc độ phân giải 3m. máy e dùng At&t.
e bị lỗi camera rồi. khởi động camera toàn nhìn thấy màn hình Home

He he e đã tìm ra tại sao máy e ko quay phim VGA đc rồi. 1 số dòng mày touch pro2 ko hỗ trợ quay phim VGA :(. trong đấy có con máy e đang dùng hik hik

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Nói chung từ xưa tới giờ dùng ROM của Man PQ cực mượt và ổn định, những Version gần đây sau khi Up có chức năng auto nhận diện múi giờ, chức năng Synchro time dùng rất hay mà ROM của nơi khác chưa thấy có =D>

Cháu chỉ gặp 1 vấn đề khi dùng ROM của chú qua nhiều Version gần đây là "thi thoảng" sau khi để Standby thì bị tình trạng không bật máy lên được, dùng điện thoại khác gọi vào máy vẫn đổ chuông nhưng mà hình tối om, cháu gặp vấn đề này cũng độ 5-6 lần và đều là 1 số version của chú, cháu không có ý gì cả chỉ là cháu không gặp hiện tượng này trên các ROM khác nhưng vì ROM của họ chạy không hay bằng của chú nên cháu post bài này để chú có gì tư vấn :D

Cảm ơn chú ạ!

pnl124

Hik sao máy của e cài rom V40 và v50 đều ko quay đc VGA nhỉ. trong phần set độ phân giải quay phim chỉ cao nhất tới L (320*240). chụp ảnh thì vẫn có thể set đc độ phân giải 3m. máy e dùng At&t.
e bị lỗi camera rồi. khởi động camera toàn nhìn thấy màn hình Home

He he e đã tìm ra tại sao máy e ko quay phim VGA đc rồi. 1 số dòng mày touch pro2 ko hỗ trợ quay phim VGA :(. trong đấy có con máy e đang dùng hik hik

đã tìm ra nguyên nhân. cái này dành cho bác nào thích quay VGA nè
View attachment 181393

anhtuhntl

Nói chung từ xưa tới giờ dùng ROM của Man PQ cực mượt và ổn định, những Version gần đây sau khi Up có chức năng auto nhận diện múi giờ, chức năng Synchro time dùng rất hay mà ROM của nơi khác chưa thấy có =D>

Cháu chỉ gặp 1 vấn đề khi dùng ROM của chú qua nhiều Version gần đây là "thi thoảng" sau khi để Standby thì bị tình trạng không bật máy lên được, dùng điện thoại khác gọi vào máy vẫn đổ chuông nhưng mà hình tối om, cháu gặp vấn đề này cũng độ 5-6 lần và đều là 1 số version của chú, cháu không có ý gì cả chỉ là cháu không gặp hiện tượng này trên các ROM khác nhưng vì ROM của họ chạy không hay bằng của chú nên cháu post bài này để chú có gì tư vấn :D

Cảm ơn chú ạ!

Tú đang dùng V50 này thấy rất tốt và chưa thấy bị hiện tượng trên mrducbao ơi.
Hiện tượng trên Tú củng từng gặp khi thay SYS 1 số build bị lỗi,cái này chắc không phải do ROM!

mrducbao

Tú đang dùng V50 này thấy rất tốt và chưa thấy bị hiện tượng trên mrducbao ơi.
Hiện tượng trên Tú củng từng gặp khi thay SYS 1 số build bị lỗi,cái này chắc không phải do ROM!

Cảm ơn bác anhtuhntl, như vậy thì có thể do mình cài phần mềm và bị xung đột gì đó rồi vì mình up ROM bao giờ cũng dùng Task 29 để làm sạch máy sau đó mới up và không có sự chỉnh sửa gì về SYS cả! Hiện tượng đấy thì không phải bị thường xuyên mà thi thoảng nó mới bị 1 phát nên mình cũng chả hiểu kiểu gi nữa?

Cảm ơn bác anhtuhntl đã có sự trao đổi!

Chỉnh sửa cuối:

khocan_traitim

Cảm nhận sau 2 ngày dùng thử: Mượt mà, không bị treo. Tuyệt vời. Báo cáo hết!
Cám ơn Men Phạm Quang nhiều.\-/\-/\-/

pnl124

V50 thì mượt rùi nhưng mà máy e thì bị lỗi camera. bật camera lên toàn thấy màn hình home hik hik ---> ai bít khắc phục ko ah

PhamQuang

Manager
V50 thì mượt rùi nhưng mà máy e thì bị lỗi camera. bật camera lên toàn thấy màn hình home hik hik ---> ai bít khắc phục ko ah

Mượt mà lỗi Camera thì sao gọi là mượt??? Bạn thử format thẻ hoặc dùng thẻ nhớ khác thử xem sao.
Camera hoạt động tốt đấy.

mrducbao

Thi thoảng máy bị cạn RAM thì Camera cũng không kích hoạt được, bạn Reset lại máy để giải phóng RAM xem sao?