• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.2 Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh - Việt_SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Caominh171

Mình cũng xài N73ME nè,cứ gỡ bỏ rồi cài lại wài mà đâu có sao
Thì mình có nói ở trên rùi: " Required application access not granted "...?
Nó báo "Yêu cầu ứng dụng cài vào ko đc cho phép...",cái lỗi này máy mình chưa bị bao giờ.Bạn xài firmware fiên bản mấy zậy?

manhtu

Vị trí này có 5 dòng là KJR kiểm tra lại vẫn đầy đủ :-? Khác nhau chỉ là chỗ Mini player position, bản tiếng Anh cho chọn tọa độ còn bản tiếng Việt thì hiện danh sách chọn luôn.

Bản tiếng Anh

Bản tiếng Việt

Vị trí Mini player position khi dịch đã bị lỗi :( Bị mất tác dụng rồi, khi dịch không hiểu sao nó thành thế nữa :( Mình đang tìm cách khắc phục, bản 3.1 cũng bị lỗi này :(

Góp ý với bác Kojiro về chỉnh lỗi phần này
em đã xem file rsc cho 3rd và thấy dòng Mini player position nó có tất cả là 3 dòng như vậy, nhưng bác chỉ dịch 1 dòng xuất hiện đầu tiên 2 dòng còn lại bác để nguyên,vì thế nên chức năng này bị mất tác dụng, bác dịch 3 dòng này giống hệt nhau VD: Vị trí phát thu nhỏ thì nó sẽ lại hoạt động bình thường

MinhThang

Manager
Mạc dù đã chỉnh lại nhưng chế độ này vẫn không đổi, giống như mạc định :-/

Caominh171

Mạc dù đã chỉnh lại nhưng chế độ này vẫn không đổi, giống như mạc định :-/

Đúng như a Thắng nói,có nhìu cái trong wá trình VH,đã dịch hẳn hoi nhưng đến khi test,TA vẫn y nguyên như lúc chưa dịch,nhưng chỉ 1 vài chỗ thui,chứ dịch xong mà cứ "trơ trơ" như lúc chưa dịch thì chết ae VH rùi cón gì:D

Kojiro

Super V.I.P
Góp ý với bác Kojiro về chỉnh lỗi phần này
em đã xem file rsc cho 3rd và thấy dòng Mini player position nó có tất cả là 3 dòng như vậy, nhưng bác chỉ dịch 1 dòng xuất hiện đầu tiên 2 dòng còn lại bác để nguyên,vì thế nên chức năng này bị mất tác dụng, bác dịch 3 dòng này giống hệt nhau VD: Vị trí phát thu nhỏ thì nó sẽ lại hoạt động bình thường

Chính xác! Xin chân thành cảm ơn bạn! Mình đã sửa hoàn chỉnh. Sẽ build lại cho anh em trong thời gian sớm nhất.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn.

Caominh171

Chính xác! Xin chân thành cảm ơn bạn! Mình đã sửa hoàn chỉnh. Sẽ build lại cho anh em trong thời gian sớm nhất.

Mà a KJR ơi,e dùng Siêu dịch mở thử file *rsc của bản này,e thấy còn nhìu chỗ chưa dịch,ko mấy rắc rối như "settings,no options,..."???

Kojiro

Super V.I.P
Mà a KJR ơi,e dùng Siêu dịch mở thử file *rsc của bản này,e thấy còn nhìu chỗ chưa dịch,ko mấy rắc rối như "settings,no options,..."???

Cũng do vậy nên a mới bị lỗi đó :) Vài chỗ không cần dịch vì nó không thể hiện ra :) Còn cái nào Others hay no option e mà dịch thì "đi" ngay :p

Caominh171

Cũng do vậy nên a mới bị lỗi đó :) Vài chỗ không cần dịch vì nó không thể hiện ra :) Còn cái nào Others hay no option e mà dịch thì "đi" ngay :p

Um a nói chí phải,lại thêm 1 knghiệm khi VH rùi:p

KenVy

Mình cũng xài N73ME nè,cứ gỡ bỏ rồi cài lại wài mà đâu có sao

Nó báo "Yêu cầu ứng dụng cài vào ko đc cho phép...",cái lỗi này máy mình chưa bị bao giờ.Bạn xài firmware fiên bản mấy zậy?

Máy mình FW V 4.0736.3.2.1, đã làm thử nhiều lần vẫn ko được, mình thử cả 2 bản cũng như zậy, thôi thì chờ bản Fit lỗi mới khác của Kojiro thử lại :-??xem sao...

Kojiro

Super V.I.P
Máy mình FW V 4.0736.3.2.1, đã làm thử nhiều lần vẫn ko được, mình thử cả 2 bản cũng như zậy, thôi thì chờ bản Fit lỗi mới khác của Kojiro thử lại :-??xem sao...

Mình fix lỗi sử dụng thôi, chứ cài mà không được thì bó tay rồi.

Bản fix đã được cập nhật, fix 2 lỗi:

- Vị trí phát thu nhỏ

- Việt hóa khi chọn Kiểu hiển thị Toàn màn hình (lỗi này không ai thấy hết :)) ) Tự xử :p

Bản Skin PDAViet đã nhúng Splash PDA vào luôn :)

MinhThang

Manager

Fix cái file mà cũng hẹn :-/

dungchay

có một lỗi trong bản English của mình là phần xóa tận gốc bài hát (MENU>Operations>delete - chú ý phải Play nhạc mới thấy delete ). ấn vào chọn là bị out.mình đã fix trong bản ENG đang dùng trong máy. chưa up, nếu bản VH đã fix đc thì ok, còn ko thì test lại nhé.

dung1291985

có một lỗi trong bản English của mình là phần xóa tận gốc bài hát (MENU>Operations>delete - chú ý phải Play nhạc mới thấy delete ). ấn vào chọn là bị out.mình đã fix trong bản ENG đang dùng trong máy. chưa up, nếu bản VH đã fix đc thì ok, còn ko thì test lại nhé.

mình bị mất sạch dữ liệu vụ up firmware rồi, mọi người hảo tâm up lrc lyric chia sẻ nhé :(

Kojiro

Super V.I.P

Hic! thế mà giờ mới nói! Rảnh để fix lại :(( Mới fix hôm qua :((

manhtu

anh ơi bản cho 2rd cũng bị như vậy để ENG thì nó out ra còn em thử để VIỆT thì nó restart lại máy luôn, ko biết tại sao anh nói rõ hơn đc ko

Status
Không mở trả lời sau này.