• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.0.1.34- beta2 Viet by Jimmy88

jimmyvn88

UCWEB-7.0.1.34- beta2 fix proxy Viettel by Jimmy88

UCWEB-7.0.1.34- beta2 fix proxy Viettel by Jimmy88

Phần mềm duyệt web trên mobile mà ai cũng quen thuộc. Đây là phiên bản Beta thôi nhưng cũng đã khá tuyệt rồi. Tốc độ duyệt web nhanh, giao diện đẹp.

phiên bản này được thêm một vài chức năng mới rất hay đấy:
+ Đơn cử là chức năng "Vào nhanh" bằng phím Gọi(màu xanh) + phím số. Chức năng này có thể gần như giúp ta thay thế cho trang mở đầu.
+ Cũng với phím Gọi trên nếu bạn nhấn đúp vào nó thì nó sẽ mở lại cho bạn một cửa sổ mà bạn vừa mới đóng
Quá Pro phải không? Thêm nữa là phần mền sẽ tự động thống kê cho bạn những trang Web bạn hay vào nhất. Giúp bạn dễ dàng quản lý hơn
Hãy khám phá thêm các chức năng khác và cảm nhận sự tuyệt vời của nó. Rất mong sẽ sớm có bản chính thức và server Eng để anh em ta tiện sử dụng.

Bản Việt hóa này còn nhiều phần tiếng Trung trong app rất khó VH, mình đã cố gắng VH những phần quan trọng nhất để các bạn dễ sử dụng.
Còn nhiều sai sót trong quá trình VH mong các bạn đóng góp ý kiến để mình có thể hoàn chỉnh.
Chú ý do vẫn là server China nên các bạn phải cài font đa ngôn ngữ vào nhé
update 06/10/09: Nhờ sự gợi ý và giúp đỡ của anh MạnhTú mình đã fix lại proxy của pm này thành proxy của Viettel
Để biết proxy này có gì hay hơn bản của Rohan mà thangnd đã post các bạn thử nghiệm với blog của bác Tú nha : http://www.manh-tu.tk :)

UCWEB-7_0_1_34-Beta2-Proxy Viettel_by_Jimmy88

Được sự cho phép của anh Mạnh Tú mình xin up nốt 2proxy do anh Tú Mod

UcWeb 7.0.1.34beta2 Proxy Vinaphone
UcWeb 7.0.1.34beta2 Proxy Mobifone

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Đã up lại bản sửa lỗi anh em nào đã down trước 8h00 hnay thì down lại nha
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Đã test rất ok về mọi thứ, ở phiên bản này ngôn ngữ nằm trong app khá nhiều sẽ rất khó khăn để dịch đây. China toàn chữ tượng hình. Nhưng bấy nhiêu đã quá đủ cho người việt chúng ta:D Tham thì thâm=)) Jimmyvn88>>>No.1:D

jimmyvn88

Thấy anh em có vẻ ko mặn mà với bản beta2 này lắm nhỉ. Nếu anh em nào dùng rồi thì sẽ thấy phiên bản này được thêm một vài chức năng mới rất hay đấy:
+ Đơn cử là chức năng "Vào nhanh" bằng phím Gọi(màu xanh) + phím số. Chức năng này có thể gần như giúp ta thay thế cho trang mở đầu.
+ Cũng với phím Gọi trên nếu bạn nhấn đúp vào nó thì nó sẽ mở lại cho bạn một cửa sổ mà bạn vừa mới đóng
Quá Pro phải không? Thêm nữa là phần mền sẽ tự động thống kê cho bạn những trang Web bạn hay vào nhất. Giúp bạn dễ dàng quản lý hơn
Hãy khám phá thêm các chức năng khác và cảm nhận sự tuyệt vời của nó. Rất mong sẽ sớm có bản chính thức và server Eng để anh em ta tiện sử dụng.

midiyenhi

có cách nào làm cho nó khỏi ngắt chữ trong trang web khi xuống dòng không các bạn ?

TruBic

Well-Known Member
có cách nào làm cho nó khỏi ngắt chữ trong trang web khi xuống dòng không các bạn ?

Ngắt như thế nào vậy bạn?
sao mình sài ko bị như thấ vậy.
Bạn có thể chụp cái ảnh minh họa cho mình xem ko nè.

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Mình hiểu ý bạn rồi, phần mềm này của China nên nó thiết kế nên nó theo kiểu chữ tượng hình mỗi chữ 1 nghĩa, khác với kiểu viết khác nên mới bị vậy Có lẽ ko sửa đc đâu
Mình cũng ghét bị như thế nhưnh đành chịu

midiyenhi

Ví dụ như chữ "hoàng" nó hiển thị ở dòng trên là chữ "hòa" xuống dòng dưới thêm chữ "ng". Mình xài N 70 ME, không có cài soft chụp màn hình, nhưng cài UCWeb phiên bản nào cũng bị như vậy.

conghungvn

Đã test rất ok về mọi thứ, ở phiên bản này ngôn ngữ nằm trong app khá nhiều sẽ rất khó khăn để dịch đây. China toàn chữ tượng hình. Nhưng bấy nhiêu đã quá đủ cho người việt chúng ta:D Tham thì thâm=)) Jimmyvn88>>>No.1:D
Posted via Mobile Device
Ủa sao e test trên n72 khi vào thì "trang chủ" trống trơn à! Cũng chẳng thấy "tab" (gạt sang để vào ưu thích hoặc là trag có sẵn "mấy trang mở đầu" ý ạ! 1màu trắng tinh. Híc không biết có phải do máy em bị lỗi khôg nữa! Pro nào chỉ giáo cho em với!

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Ủa sao e test trên n72 khi vào thì "trang chủ" trống trơn à! Cũng chẳng thấy "tab" (gạt sang để vào ưu thích hoặc là trag có sẵn "mấy trang mở đầu" ý ạ! 1màu trắng tinh. Híc không biết có phải do máy em bị lỗi khôg nữa! Pro nào chỉ giáo cho em với!
Posted via Mobile Device
Ko phải máy bị lỗi đâu. Lỗi ở đây là do lúc Khởi tạo bị lỗi, có thể khi đang Khởi tạo bạn bấm Hủy nên nó ko load đc trang đầu trên mạng về.Bạn thử cài lại rồi cố chờ nó Khởi tạo xong nhé

conghungvn

Posted via Mobile Device
Ko phải máy bị lỗi đâu. Lỗi ở đây là do lúc Khởi tạo bị lỗi, có thể khi đang Khởi tạo bạn bấm Hủy nên nó ko load đc trang đầu trên mạng về.Bạn thử cài lại rồi cố chờ nó Khởi tạo xong nhé
Posted via Mobile Device
Rồi Ok! E đã remove và install lại đã ngon lành nhưng sẽ còn ngon hơn khi trang mở đầu là Tiếng Việt. . Hihi
Jimmyvn88 pro!

DreamLand

Thấy anh em có vẻ ko mặn mà với bản beta2 này lắm nhỉ. Nếu anh em nào dùng rồi thì sẽ thấy phiên bản này được thêm một vài chức năng mới rất hay đấy:
òi !đúng nhỉ! mình ít vọc vạch quá mà!
Hiểu rõ nhất là người việt hóa ra nó, nếu jimmyvn88 không nói thì chắc nhiều anh em không biết!Thanks
Có những chức năng nào nữa không jimmyvn88, mình giờ mới biết nè!
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Rồi Ok! E đã remove và install lại đã ngon lành nhưng sẽ còn ngon hơn khi trang mở đầu là Tiếng Việt. . Hihi
Jimmyvn88 pro!
Posted via Mobile Device
Tất cả những người dùng UC7 đều mong đc như vậy ngoại trừ mấy tay China.Hix hix

òi !đúng nhỉ! mình ít vọc vạch quá mà!
Hiểu rõ nhất là người việt hóa ra nó, nếu jimmyvn88 không nói thì chắc nhiều anh em không biết!Thanks
Có những chức năng nào nữa không jimmyvn88, mình giờ mới biết nè!
Posted via Mobile Device
So với bản beta thì mới chỉ hơn đc vài chức năng đó, có thể còn nữa nhưng chưa mò ra. hihi. Mình thấy bản này bố cục Menu của nó sắp xếp chuẩn hơn nhiều

Last edited by a moderator:

viethan2

Hic . Pác Jimmy88 ui . E cài bản ni cuả pác vô chạy ok. Nhưng mà những cái Uc fiên bản trước(6.0,6.3) thì trang mở đầu Vn bị mất. Thay vào đó là English. Mặt dù trước đó em dùng rất tốt .E đã remove bản cuả pác và cài lại mấy bản kia (6.3 do pác Thanh tung Vh và bản fix lỗi của pac 8 ) cug xảy ra tưog tự. Pro nào biết xin chỉ giáo .Em dùng N70 Me Thank !
.

jimmyvn88

Hic . Pác Jimmy88 ui . E cài bản ni cuả pác vô chạy ok. Nhưng mà những cái Uc fiên bản trước(6.0,6.3) thì trang mở đầu Vn bị mất. Thay vào đó là English. Mặt dù trước đó em dùng rất tốt .E đã remove bản cuả pác và cài lại mấy bản kia (6.3 do pác Thanh tung Vh và bản fix lỗi của pac 8 ) cug xảy ra tưog tự. Pro nào biết xin chỉ giáo .Em dùng N70 Me Thank !
.
Đấy là do file chứa trang mở đầu nó tự cập nhập lại nên thế bạn thử bung file co trang mở đầu rồi copy vào xem.

viethan2

Đấy là do file chứa trang mở đầu nó tự cập nhập lại nên thế bạn thử bung file co trang mở đầu rồi copy vào xem.
Pác chỉ rõ hơn đc ko .Bung fíle nào ? Mấy bản trứơc e xài trang mở đầu Tv hết mà. Jờ cài lại ko có! lấy j copy a ? Em ko rành vụ này lém . Thank

Thangnd31082

Pác chỉ rõ hơn đc ko .Bung fíle nào ? Mấy bản trứơc e xài trang mở đầu Tv hết mà. Jờ cài lại ko có! lấy j copy a ? Em ko rành vụ này lém . Thank

Ai trục trặc về trang mở đầu cho các bản từ 6.7 đổ về thì vô đây đọc nhiều nhiều một chút là xử lý được ngay.Có gì PM cho mình---> sẽ giúp .

http://pdaviet.net/showthread.php?t=62350

hong_kt

Nhờ bác Jimmy88 giúp với, trước đây sài UCWEB6-63 ngon lành. Sau thấy có UCWEB7 thì mình lại gở UCWEB6-63 và cài UCWEB7 nhưng chỉ sử dụng được 1 lần. Lần sau khi thóat chương trình vô lại là bị đá ra ngoài. Em đã thử gở ra rồi cài lại vẫn không xong. Mong các bác chỉ giáo cho. Cám ơn

thamky

Nhờ bác Jimmy88 giúp với, trước đây sài UCWEB6-63 ngon lành. Sau thấy có UCWEB7 thì mình lại gở UCWEB6-63 và cài UCWEB7 nhưng chỉ sử dụng được 1 lần. Lần sau khi thóat chương trình vô lại là bị đá ra ngoài. Em đã thử gở ra rồi cài lại vẫn không xong. Mong các bác chỉ giáo cho. Cám ơn
Posted via Mobile Device
Bạn fải cài font china nhé