• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng hỗ trợ PPC sử dụng thẻ 4-8Gb

vndtdd

đã test thành công trên Atom life win 6.0 hỗ trợ cả thẻ 16Gb, vậy là hơn đứt mấy con iphone 16Gb roài, vì thằng atom còn có 1Gb bộ nhớ + 16 GB = 17GB > 16GB của thằng Iphone

mình cũng dùng soft này test 16GB được từ lâu rồi, mà chưa có thẻ 32GB để test nhưng mình nghĩ chắc máy cũng sẽ nhận đó ;)

oplat

Cái này có cũng khá lâu roài, file cab của bạn sẽ như driver cho WM nhận thẻ SDHC :)
Khá tiện dụng vì một số bản Rom không tích hợp sẵn, các bác nào mà cắm đã nhận là Rom tích hợp driver rồi.
Mình đang dùng thẻ 8gb mà vẫn thiếu :D, thẻ nhớ to không hẳn đã tốn pin và treo máy như một số người vẫn lầm tưởng, chẳng qua do chất lượng của thẻ nhớ mà thôi
Hi, thanks for sharing :D

MÌNH CŨNG ĐỒNG Ý KIẾN VỚI BẠN.CÁI QUAN TRỌNG LÀ PHẦN CỨNG CỦA MÁY CÓ HỔ TRỢ KHÔNG THÔI.:D

T

tit_nguyen60

Guest
Hỏi thêm tí

Nếu như hiện nay máy bạn chỉ hỗ trợ
khe cắm thẻ micro SD tối đa là 2GB,
sau khi bạn chạy tệp tin .cab này, bạn thử cắm
thẻ 4G,8G và 16G vào,nếu máy nhận là thành công rồi.
đã test and working trên WM 6 / 6.1.
Khi chạy soft, lưu ở device mới được nhé.

Còn đối với những máy bạn nào thấy lâu nay
máy mình được nhà sản xuất quảng cáo là sử dụng thẻ đến 8G,
vậy mà bạn thử dùng thì chỉ được từ 2GB trở xuống (nghĩa là bản rom đó bị lỗi).
Bạn chỉ cần dùng soft này là thành công 100%.

Mình đang dùng O2i không biết cái này có dùng được không? TKS:p

live_enjoy

Chào bạn

Cám ơn bạn vndtdd shared, mình nghe nói Driver Soft này thì Wifi và chụp hình có bị lỗi gì đó, nếu có thì làm thế nào để khắc phục các lỗi trên, mình dùng bản official english rom WM6-ATOM LIFE, . Có ai test chưa vậy!

Chỉnh sửa cuối:

vndtdd

Cám ơn bạn vndtdd shared, mình nghe nói Driver Soft này thì Wifi và chụp hình có bị lỗi gì đó, nếu có thì làm thế nào để khắc phục các lỗi trên, mình dùng bản official english rom WM6-ATOM LIFE, . Có ai test chưa vậy!
không phải máy nào cũng bị lỗi đâu bạn,
bạn chỉ cần chạy soft lưu ở device là chính xác thao tác,
nếu bị lỗi thì bạn remove là xong ko sao cả.

Mình đang dùng O2i không biết cái này có dùng được không? TKS:p

được mà bạn

JongZiZi

:-?? Thẻ miniSD cho con AE có 2GB à. Sao tìm đc 4-8GB mà xài đây ta. :-?

ntn555

Member
Con Qtek s200 của mình không sài soft nào cả mà chạy thẻ 4g ngon lành ( mình sài wm6.1)còn 8g thì chưa thử khi nào kiếm cái thử xem có sài đc không.

caotocnet2000

hi

đã test trên dopod 818 pro , vẫn ko nhận được 4G , hic :-/

hwa cài cái này vô con X1, cài xong, bỏ thẻ 8gb vô nó ko nhận mà còn đếch nhận thẻ 1gb lun, hết hồn phải tháo ra lại :( bác nào bít lí do chỉ em với nhé

phanhuuhung

Sao mình cài vào máy HTC blue angle, thì máy không nhận thẻ luôn (hiện mình đang dùng thẻ 4GB).
Khi copy dữ liệu vào thì hiển thị những ngôn ngữ gì gì đó, như tiếng trung quốc.

T

tit_nguyen60

Guest
Không rõ cái o2i của mình có được không nhỉ. Ai biết chia sẽ với TKS

TRANGIA63

Mình đã cài và sử dụng được luôn, đã thử cả thẻ SDHC 8g class4 và SDHC 4g class 6 đều OK đọc và ghi thẻ đều nhanh , tốc độ máy khi sử dụng các chương trình vẫn bình thường . Máy mình là O2 mini đã up rom Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM)

alanlee

Hỗ trợ thẻ nhớ SDHC trên PPC

Một vài lưu ý :

1> Thực tế, không phải file nào hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng cao cũng đều phù hợp với mọi dòng máy. Đôi lúc khi cài rồi phải up ROM lại để trở về mái nhà xưa;) Mình đã từng bị như thế !

2> Các dòng máy nào thường xuyên có các bản ROM mới thì đa số đều đã được tích hợp driver hỗ trợ sử dụng thẻ nhớ dung lượng cao.

3> Khi máy hỗ trợ thẻ nhớ 4-8-16G thì chưa chắc đã hỗ trợ thẻ > 32 G, tốt nhất là mượn để thử trước cho chắc:D

4> Riêng về thẻ nhớ 4G có hai loại : 4g thường và 4G SDHC, chủ đề nhắc tới là thẻ SDHC

Chúc ACE vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

dien01

Tôi đang dùng HTC blue angel (orange m2000), WB 6. Tôi định dùng thử thẻ SDHC 8gb nhưng khi cài file này vào máy không thì máy kô nhận được cả thẻ SD thường. đã dùng cả SDHC.cab nhưng kô được. bạn nào có cách khác phục làm ơn chỉ giúp.

CuongSuper

cho hỏi mình đang xài XDA EXEC ko bít có xài đc 8g hông?
của mình dung exec vẫn dùng 8gb bình thường hiện nay mình đang dung thẻ 8gb. còn 16gb có bạn nào cho mình mình vẫn dùng bình thường, bạn dùng rom của bác ngochoang thì trong rom đã tích hợp sẵn cái này rồi mà rom chạy cũng ổn định