• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL

linhlk

Cảm nhận ban đầu:Bản Rom đc xem là clean,tốc độ thì cũng như các bản Rom 6.1 khác, mới cài 6-7soft cơ bản thì Ram ổn định 21-22Mb( cũng giống các bản 6.1 khác) ==>Hiện tại thấy Built này chưa có j nổi trội mấy,sẽ cài thêm nhiều soft để test Ram, độ tương thích và đang test wifi và GPRS...

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

ltrhai

Không biết bản này có hiện tượng khi bật nút power lên phải đợi chừng khoảng 20 đến 30 giây sau chọc vào màn hình mới có tác dụng không các bạn ? mấy bản trước tôi thấy đều bị như vậy hơi khó chịu.

hungphilong

đang xài rom 28b đợi test ong đã sẽ up bản này xem 2 bản rom hơn thua nhau chổ nào thank bác wang nhiều lắm

ShizoAbeViet

Chà, mới up xong bản V28, mấy hôm rồi chật vật với bản IDM V5.08, vừa được bác Loveblue cho tải được V28 về up hôm qua, hôm nay vào đã thấy có V29, thật là nhanh như điện vậy, thanks bác Quang, thanks cộng đồng UNI.

Không biết bản V29 này Dial pad có khác bản 28 kg ta? ai up rồi cho ý kiến với,tôi vừa mới up bản 28 xong chưa thưởng thức hết tinh túy của nó, nêu up rom này bây giờ thì hơi phí?

Last edited by a moderator:

linhlk

Không biết bản này có hiện tượng khi bật nút power lên phải đợi chừng khoảng 20 đến 30 giây sau chọc vào màn hình mới có tác dụng không các bạn ? mấy bản trước tôi thấy đều bị như vậy hơi khó chịu.

Mình đã test các bản k thấy bản nào bị như TH của bạn cả, khả năng phần cứng của máy bạn có vấn đề,bạn nên kiểm tra lại:-?

TCKhanh

Cám ơn anh động viên !!!

Vì anh em cộng đồng dùng UNI thôi. Làm cho mọi người cũng là làm cho mình mà, nhiều người dùng sẽ nhanh tìm ra Bugs, qua đó nhanh hoàn thiện ROM cho các con UNI gìa cỗi hơn.

@All: Link tải đã đưa lên, ai không nhấn "Thanks" mà tải máy sẽ dễ bị Stuck đó, đừng kêu ca. :)):)):))
Chữ Thank mất tiêu rồi bác ơi.Đành phải ghi ra vậy.Cám ơn bác nhiều.

Các Bác ơi, em dùng winrar giải nén toàn báo lỗi thôi, winrar báo các file toàn bị corrupt cả các Bác ạ.
Vào Google tải PM giải nén 7 Zip về là OK.Chúc vui.

thuytrans

Cảm ơn bác Quang nhiều,
Dạo này bác cho anh em Uni bội thực mất. Em vừa mới up bản 2.8, vẫn còn đang tận hưởng cảm giác tuyệt vời của một Rom mới thì hôm nay lại thấy có thêm bản nữa rồi.

Các bạn nhớ thank cho tác giả và người đưa direct link nhé, link của VIP Khoi khá tốt đó.
Nút thank: Xuống cuối cùng trang WEB, phiá bên tay trái, chuyển gia diện từ BlueWord sang PVblue là có nút thank xuất hiện.

haibaxa

Sáng nay Tôi đã down bản V29 về và cai vào O2Exec G3. Cài chỉ mất 5" .Máy chạy nhanh, Camera chụp ảnh đẹp, Wifi tốt, bluetooth dùng HT820 Sterio qua A2DP nghe ngon, không bị tình trạng ngắt quãng, vào mạng qua SynC nhanh, Program tụt xuống 4mb, mà vừa nghe nhạc qua Bluetooth và làm việc không ảnh hưởng đến tốc độ máy, cài VietType1.1 cho bàn phím cứng tốt, VNKbrd33_full bàn phím ảo chạy ngon lành, SMS gửi tin ổn, Phone nghe gọi ngon với Radio 1.04. PlayerCore dùng được các files WMA. Nhưng màn hình độ sáng thấp, có lẽ vì thế sẽ tiết kiệm được Pin hơn. Mới test được như vậy trong vòng 2h..Còn về lâu về dài thì chờ đã, nhưng phải cảm ơn anh PQuang thật nhiều, vì bản WM v29 này, Chúc anh có sức khỏe để nghiên cứu và cống hiến....Thanks so much...Rất hâm mộ anh.

connguab

Bác Quang ơi, bác làm cháu cứ mất ăn mất ngủ hoài à, hihihih.....Cháu và mọi người cảm ơn bác nhiều lắm !!!
Đang tận hưởng cảm giác tuyệt vời của bản Rom v28 thì hôm nay lại có bản v29 rùi, hix hix...đã quá đi
Cháu rất ngưỡng mộ bác !!!

1202

Ước gì mình pro như anh Phạm Quang và ước gì anh Phạm Quang pro như mình :)). THanks so much

lezu

Bác quang quả là nhiệt tình với các thần dân PDA, thanksyou bác Quang nhiều