• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL

hungphilong

Mình đã test các bản k thấy bản nào bị như TH của bạn cả, khả năng phần cứng của máy bạn có vấn đề,bạn nên kiểm tra lại:-?

kô phải phần cứng đâu bạn tùy dòng máy thích hợp với bản rom đó bác con exec của mình cũng bị như vậy nhưng con của thằng bạn lại kô bị mới đau hixhix

dusa_guangzhou

Hic, Do bản ROM clean nên không còn báo tin nhắn là "you have text message" và báo cuộc gọi lỡ là "you have miss call" nữa. :(( Có cách nào lấy lại không các Bác nhỉ? Em rất thích kiểu báo như thế này.;;)

tuanvic

bác Quang cho cháu hỏi 1 việc, cháu up rom mới về thì vẫn chạy ngon lành, nhưng khi cài chương trình và rết vài lần thì cai wifi k mở lên được, nó cũng mất luôn cái icon của wifi trên today >_< bác giúp cháu với

nhattuong

Active Member
có lẽ bạn bị đụng soft thôi bạn ah...bạn backup rồi hardreset xong sau đó restore System data thử xem. Bản rom này ổn định và khả năng tương thích phần mềm cao đấy. chúc vui

1202

bạn vào start/setting/sound/đánh dấu chọn vào ô screen taps và hardware buttons rồi chọn loud.
bạn sẽ nghe bip điếc cả tai

Không phải tiếng bip trong sound setting. Tiếng bip đó mặc định có. Tiếng bip trong sound chọt đâu cũng nghe, nghe điếc tai.

Vẫn không send file bluetooth được với các dòng Samsung.
Gửi nhận file các dòng khác thì bình thường, bạn nào test dùm

dusa_guangzhou

Chép 2 nhạc chuông đó vô windows rồi vào setting chỉnh nhé bạn! Nhạc chuông đó được post ở đây:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=312590&postcount=171

Cảm ơn bác NguyenHoangLan! Bác ơi, file ấy trên mediafire không down được nữa Bác ạ, Bác kiểm tra lại với!
Híc em down được rồi. Thì ra IDM của em không down được trên mediafire. Làm thế nào để có bản IDM down được mediafire các bác nhỉ?
Bản rom này em bị tự động reset lại một lần và không chơi được Pikachu. :(

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác NguyenHoangLan! Bác ơi, file ấy trên mediafire không down được nữa Bác ạ, Bác kiểm tra lại với!
Híc em down được rồi. Thì ra IDM của em không down được trên mediafire. Làm thế nào để có bản IDM down được mediafire các bác nhỉ?
Bản rom này em bị tự động reset lại một lần và không chơi được Pikachu. :(

Đúng là bị xung đột, không chơi được game Kawai
Mở Sim manager không tắt được, phải vào task manager tắt
Chưa thấy tự Soft reset.

chuotdx

Bản ROM này tôi thấy chạy tốt như các bản V.27, V.28 về tốc độ. Máy MDA Pro của tôi vẫn chưa hết các lỗi về WiFi WPA (vẫn phải tắt nguồn-đợi vài giây-bật lại nó mới connect) IR thì lại không kết nối được với laptop nữa (bản V28 phải tick cả ở commanager với trong Setting/Connection/Beam thì vẫn nối được, V29 này lại không được nữa rồi?) Với lại thấy trên XDA bàn tán về ROM của bác Quang nói ROM chạy dèault 624 MHz? Thông tin này có đúng không bác? Nếu đúng thì tôi muốn chỉnh xuống 520 MHz được không? Tôi không cần chạy nhanh quá :D. Cảm ơn bác.

1202

eM thì em đã thấy soft reset rồi. Giống như windows trên PC, khi máy nặng quá sẽ tự động reset

loteo

NguyenHoangLan
Mã:
http://www.mediafire.com/?zhivymtgmpr
Mã:
http://www.4shared.com/file/48266316/f382e3b2/ROM_UNI_26129_B19581.html

Mình down trên 4shared link của pác NguyenHoangLan bung nén hỏi pass, mình đánh pass là PhamQuang nhưng báo sai, vậy pass là j vậy?????

Last edited by a moderator:

nhattuong

Active Member
Mình down trên 4shared link của pác NguyenHoangLan bung nén hỏi pass, mình đánh pass là PhamQuang nhưng báo sai, vậy pass là j vậy?????

Pass là pdaviet bạn nhé...chúc vui

Last edited by a moderator:

18S67705

pass là pdaviet bạn nhé...chúc vui[/quote]

hehehe. mình cũng bị như bạn nhưng mình mò ra được rồi bạn ạ :D
pass là padviet

1202

Mới hard reset cài máy lại, bản v29 này thấy nó vào phần windows chạy nhanh đó chứ. Vẫn cài 18 soft như cũ, nhưng khi vào window, con trỏ chờ nó quay có 1/2 vòng. Trong khi bản 7.6 cùa Ran thì quay gần đúng 1 vòng. Quá good.

hongduc13

Cám ơn bác Quang rất nhiều, bản ROM mới chạy tốt với nhiều ứng dụng cùng lúc. Nhưng mình lại gặp một vấn đề mà không biết có bạn nào bị như mình không ?

Mình up Rom vào tối hôm qua và cài đầy đủ những phần mềm mình cần. Tôi hôm qua sau khi cài xong hết vẫn sử dụng và test bình thường. Nhưng đến sáng nay khi mình mở máy lên thì màn hình cảm ứng không có tác dụng. "Chọt" kiểu gì cũng không ăn, đến khi mình hard reset vẫn không được. Đến chiều nay mình mở máy và thử Hard Reset lại thì lại được, bây giờ mình đang cài lại phần mềm. Hy vọng là không bị nữa.

Nếu bạn nò bị giống mình và đã tìm ra nguyên nhân và cách sữa chữa, thì xin cho mình biết. Thanks các bạn nhiều.

1202

ROm này đúng là kén game thiệt, trò đua xe thú Cocoto racer nhấn vào treo máy :((. Trò này em rất thích

vettau

Bản ROM này tôi thấy chạy tốt như các bản V.27, V.28 về tốc độ. Máy MDA Pro của tôi vẫn chưa hết các lỗi về WiFi WPA (vẫn phải tắt nguồn-đợi vài giây-bật lại nó mới connect) IR thì lại không kết nối được với laptop nữa (bản V28 phải tick cả ở commanager với trong Setting/Connection/Beam thì vẫn nối được, V29 này lại không được nữa rồi?) Với lại thấy trên XDA bàn tán về ROM của bác Quang nói ROM chạy dèault 624 MHz? Thông tin này có đúng không bác? Nếu đúng thì tôi muốn chỉnh xuống 520 MHz được không? Tôi không cần chạy nhanh quá :D. Cảm ơn bác.
Mình cũng thấy là không Sync Bluetooth với Laptop được còn WiFi kể cả có Pass vẫn ngon lành, mọi kết nối khác đều tốt.
Đúng là ở bản V28 Bác quang để CPU ở 624 MHz còn ở bản này không biết vì không có nhìn thấy nó ở đâu.