• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL

1202

Bạn có thể up vào 1 host khác dùm mình nhá. Máy nhà mình vẫn down không được. Thanks

hlp

Đang reup lên 4shared cho các bạn!
Bản rom hiện tại rất ổn định.

sau 1 hồi tét, ko có FD.. :(, đây là rom của HTC-diamon ạ....e ko thấy có gì lạ....cảm ơn Bác Quang nhiều vì đã quan tâm đến mem....:D

PhamQuang

Manager
sau 1 hồi tét, ko có FD.. :(, đây là rom của HTC-diamon ạ....e ko thấy có gì lạ....cảm ơn Bác Quang nhiều vì đã quan tâm đến mem....:D

Mấy đặc điểm của bản V29 sau 2 ngày sử dụng:
- Ổn hơn về tốc độ, ít bị treo vì chạy nhiều ứng dụng. Có lẽ do Driver VGA "khoẻ" hơn. :D
- Hình như (cảm giác) ít tốn PIN hơn. Cả ngày ở chế độ chờ tụt khoảng 5% PIN.
- Các chức năng hoạt động có lẽ không thua kém các Build khác.
Lỗi của Build này (chưa tìm ra cách sửa) là hỗ trợ kém Pocket Controller, phần hiển thị Icon trên Bar. Sau khi cài xong ứng dụng này, Icon trên bar. duới sẽ không hoạt động. Có lẽ phải chỉnh sửa lại Reg. (sẽ làm sau). Nguyên nhân do cpl không hợp.
Hiện các Build cho VGA xuất hiện khá nhiều cho nên các bạn sẽ luôn luôn được thử các Build VGA thật sự chứ không phải port từ QVGA như trước nữa.

oanhngo

Chà, mới up xong bản V28, mấy hôm rồi chật vật với bản IDM V5.08, vừa được bác Loveblue cho tải được V28 về up hôm qua, hôm nay vào đã thấy có V29, thật là nhanh như điện vậy, thanks bác Quang, thanks cộng đồng UNI.

Không biết bản V29 này Dial pad có khác bản 28 kg ta? ai up rồi cho ý kiến với,tôi vừa mới up bản 28 xong chưa thưởng thức hết tinh túy của nó, nêu up rom này bây giờ thì hơi phí?

Sau 1 ngày test thì bị tự reset 1 lần ????? ko bik cóa ai bị như vậy ko?
Dial pad giống bản 28B bạn ui! :d

lezu

Hu hu hu, mình đang xài ROM Rom Raniu 7.6. Khi Up ROM này được 10% thì báo lỗi 112, mình Hardreset nó bảo bấm số 0 rồi tắt luôn. Help me, help me.

oanhngo

Hu hu hu, mình đang xài ROM Rom Raniu 7.6. Khi Up ROM này được 10% thì báo lỗi 112, mình Hardreset nó bảo bấm số 0 rồi tắt luôn. Help me, help me.

Restart PC ! đưa về Bootloader rùi up lại thử đi bạn ! bình tĩnh ! ko sao đâu! :p

Lesangmd

Mình vẫn khoái dùng bản V1-G3 Chitken ROM Uni hơn , FlashDisk=19.2 Mb super !
ROM 10 Mb tha hồ cài phần mềm . Nhiều ứng dụng cài vào thẻ nhớ thì không load on startup được . Có cái FD thì cài ứng dụng xả láng .
Mấy bản ROm gần đây chả thấy có FD nên mình không có ý định đổi wa .
Chúc các Bác test ROm nhiều "May mắn" không phải ra tiệm sửa máy ! :D
Bác PhamQuang build ROm nhanh quá chừng , mới hai ngày mà ra những 2 bản ROm .
Chắc con UNI nhà mình chẳng bao giờ lo tụt hậu so với các PDA mới khác rùi ! :D

1202

HIx, sao khó down vậy ta, đến giờ mình chưa down được. Mediafire cứ down đến 99.99% lại đứng, hay do dùng IDM down nên nó thế. CÒn 4shared thì down 2 tiếng mới xong. Đang sốt ruột :((

LuongQuang

Super V.I.P
HIx, sao khó down vậy ta, đến giờ mình chưa down được. Mediafire cứ down đến 99.99% lại đứng, hay do dùng IDM down nên nó thế. CÒn 4shared thì down 2 tiếng mới xong. Đang sốt ruột :((

Đây là bài cuối bạn post với nội dung này đó nhé! Mọi người down được bạn lại cứ bảo không, hơn nữa đâu chỉ có một vài link đâu mà cả gần chục link tải mà kêu ko được! :-?

Dùng IM mà tải mediafire lỗi là phải rồi, down bình thường bằng trình duyệt thôi hoặc sử dụng IM bản mới đã patch fix lỗi với host này nhé! :-??

1202

Đây là bài cuối bạn post với nội dung này đó nhé! Mọi người down được bạn lại cứ bảo không, hơn nữa đâu chỉ có một vài link đâu mà cả gần chục link tải mà kêu ko được! :-?

Dùng IM mà tải mediafire lỗi là phải rồi, down bình thường bằng trình duyệt thôi hoặc sử dụng IM bản mới đã patch fix lỗi với host này nhé! :-??

Em đã down xong rồi, cho em hỏi, có 2 file MaUpgradeUT_noId.exe và file ROmUpgradeUt.exe thì mình chạy file nào để up ạ
Em đã thử up file RomupgradeUt, nhưng sao memory của em lại không giống trong hình này của chú Quang. Memory của máy em chỉ là 49.18 MB thôi .__.

Với lại có ai chỉ cho em vì sao giờ em dùng bút chọt vào màn hình nó hết kêu tiếng bíp rồi :|

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Memory = 49.18Mb là chính xác đấy, vì ROM đã được chỉnh lại PP sau khi Build.

Còn để có tiếng "Bip" "bip" thì xin mời bạn dùng WM5.0 hoặc chịu khó tìm CAB cài thêm. Đây là ROM WM6.1 nên Sound dùng là của WM6.0. :D

DucLong

Super V.I.P
Em đã down xong rồi, cho em hỏi, có 2 file MaUpgradeUT_noId.exe và file ROmUpgradeUt.exe thì mình chạy file nào để up ạ
Em đã thử up file RomupgradeUt, nhưng sao memory của em lại không giống trong hình này của chú Quang. Memory của máy em chỉ là 49.18 MB thôi .__.

Với lại có ai chỉ cho em vì sao giờ em dùng bút chọt vào màn hình nó hết kêu tiếng bíp rồi :|
bạn vào start/setting/sound/đánh dấu chọn vào ô screen taps và hardware buttons rồi chọn loud.
bạn sẽ nghe bip điếc cả tai

vettau

Cảm nhận bản V.29 này từ hôm qua.
Rất tuyệt và ổn định, tốc độ thì tương đương với những bản trước thôi, còn cái bệnh cố hữu là hay bị tự động Reset khi có cuộc gọi đến có lẽ không xảy ra ở bản này nữa, một bản Rom tốt đáng để dùng lắm, cám ơn Bác Quang già một lần nữa!

dusa_guangzhou

Sau một ngày sử dụng em thấy bản ROM này chạy khá ổn định. Tuy nhiên em thấy có hạn chế như sau: Không biến Uni thành đầu đọc thẻ nhớ ngay được, vào phần Storage setting máy báo là Win32exception các bác ạ. Hơn nữa em backup tin nhắn, trong mục sent, delete thì có còn inbox thì ko có. Hic