• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCKCID for HTC HERMES - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

tqchcm

cái của tớ cũng báo thế này
sau khi chạy herm_unlock_v3a xong nó báo success rồi
nhưng cho SIM vào nó lại hiện lên bảng SIMLOCK
rồi báo U have tried 75 times, please wait until timeout......
rồi đưa ra 1 cái bảng cho nhập số
và 2 dong OK và Emrgency
nhưng tớ nhập cái số ở đầu bài hướng dẫn rồi nhưng ko dc
ai chỉ giáo giùm với

:(
Mình làm tất cả các bước như đã hướng dẫn, sau cùng thành quả đạt được chỉ là up d0ược rom tiếng Anh vào còn phiên bản Radio hiện có trong máy không thể unlock được (theo như nhiều diễn đàn khác trong và ngoài nước) mà phải unlock bằng code. Đang nhờ người quen ở nước ngoài mua giúp (ở trang imei-check.com vì hình như giao dịch từ Việt Nam không được chấp nhận), nhưng chưa có nên đành sử dụng như một PPC thui, :( dùng truy cập wifi tạm vậy :D

Radio của X01HT của 2 bạn là 1.14.01.10 nên ko thể unlock bằng cách này được. Nếu ko mua trực tiếp ở imei-check được thì có thể mua lại của các công ty ở VN như Tân Á Long, giaima.com,... (các công ty này cũng mua lại của imei-check >:)). Giá unlock khoảng 650K - 700K :(

dodungstc

các bác ơi làm ơn giúp em với ! em có cây softbnk X01HT có thông số SPL-2.03 , cho em hỏi có cách nào unlock no ko vậy ?làm ơn chỉ em với em vô cùng cảm ơn !!!!

tqchcm

Bạn phải post Radio version (Start->Settings->Device Information) lên đây thì mới biết có thể unlock bằng cách nào.

dodungstc

hiện giờ thì em ko vào bên trong máy được vì nếu bỏ sim hoạc ko bỏ sim vào máy thì máy củng hiện lên một cái ô hình chử nhật và mấy dòng chử ( bằng tiếng nhật nên em ko hiểu ) làm sao giờ đây các sư huynh ?:-??

VOCSY

hiện giờ thì em ko vào bên trong máy được vì nếu bỏ sim hoạc ko bỏ sim vào máy thì máy củng hiện lên một cái ô hình chử nhật và mấy dòng chử ( bằng tiếng nhật nên em ko hiểu ) làm sao giờ đây các sư huynh ?:-??

Bạn vào Imei-check.com download "M3100v6Unlock" về (Đây là chương trình unlock bằng Imei) tháo sim khỏi máy. Kết nốt với máy tính bằng cable USB (máy tính phải cài chương trình ActiveSync (phiên bản 4.5)) Chạy chương trình unlock trên đến khi thấy trên màn hình PPC hiện ra hình ổ khóa đã mở thì rút cable ra và khởi động lại, sẽ không còn bị hiện ô hỏi code nữa. Bây giờ bạn có thể sử dụng như một PPC (vì chưa unlock sim). Bạn vào xem thông tin trên máy như bạn tqchcm hướng dẫn. KHi đó nếu phiên bản Radio là 1.14.00.10 thì bạn có thể sử dụng phần mềm "HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a" để Unlock và sử dụng còn nếu như Phiên bản Radio là 1.14.01.10 thì bó tay phải mua code để unlock thôi. Thông tin chi tiết về unlock con này trên diễn đàn này hướng dẫn rất chi tiết, bạn chịu khó tìm đọc lại nhé.

Chú ý: Nếu Radio là 1.14.01.10 thì không unlock sim bằng : "HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a" được nhưng khi chạy chương trình này xong thì bạn có thể uprom tiếng Anh vào máy để có thể sử dụng như PPC (có thể uprom WM 6.0) cũng từ diễn đàn này. TẤt cả mình đều học hỏi từ diễn đàn này mà có:)

dodungstc

thanks mọi người và hai bạn tqchcm & vocsy .radio máy của mình la 1.46.00.10 !

Chỉnh sửa cuối:

hoatienii

thanks mọi người và hai bạn tqchcm & vocsy .radio máy của mình la 1.46.00.10 chắc mua code qua !!

Radio của Bác phải mua code rồi, 700k chứ mấy. Mua con trâu rồi mà không mua nỗi cái cày thì uổng lắm:D

trinhhaikhanh

1. Bạn xem trong Comm đã bật Wifi chưa

2. Thử Up lại ROM LVSW xem sao nhé

3. Unlock lại thì chạy lại chương trình Unlock thôi (cũng có thể)
3.1 Ý bạn là Lock lại hả, :-?? cái này thì...chịu rồi :D

Mình cũng vậy, mới mua Sotfbank X01HT của một người về, up ROM mới lên, wifi bật không lên, mọi chức năng khác đều OK.
Up các bản khác đều không bật Wifi lên được, mong nhờ mọi người cứu giúp dùm em nó. Không lẽ để em nó chỉ hơn O2 Mini (Win2006 thôi)

hoatienii

Mình cũng vậy, mới mua Sotfbank X01HT của một người về, up ROM mới lên, wifi bật không lên, mọi chức năng khác đều OK.
Up các bản khác đều không bật Wifi lên được, mong nhờ mọi người cứu giúp dùm em nó. Không lẽ để em nó chỉ hơn O2 Mini (Win2006 thôi)

lúc mới mua về có wifi không vậy bạn, máy bạn vẫn dùng được tính năng phone chứ.

PhamNhatThanh

tìm bản khác up lại xem sao nếu bị nữa là lổi phần cứng rồi

trinhhaikhanh

Mới mua sáng thứ 7 (ngày 02/02/2008) Wifi vẫn bình thường, sau đó Up lại bản HTC Win2006 thì bật wifi không lên nữa,hiện đã up tất cả bản ROM kể cả bản gốc Softbank, Up tất cả rồi, bật Wifi không lên luôn. Không lẽ nó hư nhanh đến thế!!!
Mong nhờ các member chỉ nơi nào sửa chữa em nó.
Hiện máy đang chạy bản ROM của Schap ver 4.30, Radio ver: 1.51.00.10, IPL: 1.01 SPL:1.40 Olipro

PhamNhatThanh

Mới mua sáng thứ 7 (ngày 02/02/2008) Wifi vẫn bình thường, sau đó Up lại bản HTC Win2006 thì bật wifi không lên nữa,hiện đã up tất cả bản ROM kể cả bản gốc Softbank, Up tất cả rồi, bật Wifi không lên luôn. Không lẽ nó hư nhanh đến thế!!!
Mong nhờ các member chỉ nơi nào sửa chữa em nó.
Hiện máy đang chạy bản ROM của Schap ver 4.30, Radio ver: 1.51.00.10, IPL: 1.01 SPL:1.40 Olipro
Bạn up bản WM 6.0 nào vậy mình củng bị một lần như vậy úp bản khác thì xài được.máy bạn không lên được Wifi hây vào net không được?

trinhhaikhanh

Bạn up bản WM 6.0 nào vậy mình củng bị một lần như vậy úp bản khác thì xài được.máy bạn không lên được Wifi hây vào net không được?
Máy bật chức năng Wifi không lên, mình cũng đã cài file fix HTC_Hermes_WiFi_drivers.cab rồi nhưng cũng không được.
Mong chờ giúp đỡ, chứ để giống O2 Mini cũng hơi bị tiếc chút ít
nhờ anh p_nhatthanh cho version bản ROM dùm.

Chỉnh sửa cuối:

CutKit

Ck. xài X01HT Up bản ROM Schap 4.30 thấy wifi vẫn được, hơn nữa lại còn tự động nhận ra WAP của Softbank nên tự động vào mạng update weather ầm ầm, chỉ sợ hết tiền nên phải Up ROM khác cho nó yên tâm.

Bản ROM ổn định nhất có lẽ vẫn là LVSW, mặc dù từ tháng 5/2007 tác giả vẫn chưa Update lên phát nào cả, hic.

Ck.

trinhhaikhanh

Mình chỉ nhớ lúc mua về, dùng bản ROM: của LVSW ver 3.30.x.x Radio 1.47
Liệu có sự không tương thích giữa bản Radio với chức năng Wifi của bản ROM không?
Lúc mua, test máy, wifi vẫn bật và kết nối. Sau đó mình hard reset, Wifi vẫn OK. Sau đó Up bản ROM Ship của HTC TYTN, wifi no OK làm mình muốn điên đầu, cả ngày chỉ làm mỗi việc test wifi của từng bản ROM.
Hiện đã up lại bản LVSW ver 3.30.0.8, no OK Wifi luôn.
Đang tìm thử bản 3.30.0.9

phamdonghai

--> đã fix được rồi bạn à

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2007 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

LInk không vào được anh ơi! Có thể kiểm tra lại giúp em không vậy? Thanks

star_song

mình là thành viên mới , thực sự cảm ơn , những ng tâm huyết như các bác .
bác cho em hỏi , làm sao để có thể biết là đã unlock CID chưa ?:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn phải post thông tin về máy của bạn lên thì mọi người mới tư vấn được cho bạn chứ.
Nếu bạn tìm hiểu kỹ thì chỉ nhìn vào thông tin những con số máy của bạn là biết ngay là dã unlock CID hay chưa.
Hoặc không chắc thì bạn có thể dùng tool mtty nhé, có hướng dẫn về nó rồi bạn tìm xem.
Cách cuối cùng là bạn có thể chạy luôn HTC Hermes SIM & CID Unlocker version v3a. Khi quá trình hoàn tất là bạn có thể UP radio và ROM được rồi.
Hiện tại SPL mới nhất là Hard-SPL-v9 phiên bản 2.60
Radio 1.54.30.10
ROM WM6.1 core 19199 bạn up bản nào cũng được
Chúc vui

PhamNhatThanh

mình là thành viên mới , thực sự cảm ơn , những ng tâm huyết như các bác .
bác cho em hỏi , làm sao để có thể biết là đã unlock CID chưa ?:D
Bạn làm cách chạy mtty
*1. Đưa máy về bootloader mode (side ok + power button + softreset)
*2. 4. Uncheck Allow USB connection trong Sync trước khi thực hiện (tương
đương với việc không cho phép Sync PC với PPC, chỉ là connect thôi.
*3. Kết nối Hermes với PC sử dụng USB cable.
*4. Chạy file mtty.exe, chọn "USB" từ hộp thoại, click Ok.
*5. Ấn enter 2 lần và bạn sẽ thấy dòng nhắc lệnh "USB>".
đánh lệnh: info 2 và Enter
Cmd>info 2
HTCSDOPOD001 KwHTCE
kết quả này xem như là máy chưa Super CID
kết quả này máy đã Super CID
Cmd>info 2
HTCSSUPERCID HTCE

và đây là một lệnh nửa

đánh lệnh cmd>task 32
nếu
Cmd>task 32
Level = 0