• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

duybao

xin giúp đỡ về UpRom

cám ơn bạn và mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ,cả đêm qua mình upromQtex và romRadio rồi mà vẫn k đc,chạy phần nào thì 3-4s nó báo Fil....hiện tại máy đang trong tình trạng S***al v1.00,cắm Syn thì báo USB.....,cho mình hỏi uprom nguyên bản lại có đc k(bạn nào có cho mình xin luôn),mình đang bối rối quá (tiếng Anh k biết+VT,điện thọai thì thích chọc)[O2mini]:(

duycst

cám ơn bạn và mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ,cả đêm qua mình upromQtex và romRadio rồi mà vẫn k đc,chạy phần nào thì 3-4s nó báo Fil....hiện tại máy đang trong tình trạng S***al v1.00,cắm Syn thì báo USB.....,cho mình hỏi uprom nguyên bản lại có đc k(bạn nào có cho mình xin luôn),mình đang bối rối quá (tiếng Anh k biết+VT,điện thọai thì thích chọc)[O2mini]:(

Bạn tải file Ma_UpgradeNoID ở bài trên về rồi Up lại như hướong dẫn ở mấy bài trang đầu sẽ được thôi.Máy bạn đang trong trạng thái BootLoader đó.Đừng bối rối,không sao cả đâu.Bạn tải Qtek 1.13 ở mấy bài trước về rồi Up nha

papa2007

Mong các bác giúp em với, em copy đươc cai Q-Tek Rom 1.13 nhưng mở ra không thấy file ROMUpgrade.exe vậy phải down ở đẩu vây? cái file ROMUpgrade.exe có khác file ROMupdate không? ROMUpgrade.exe có cho từng phiên bản của ROM không hay là chung cho tất cả các ver của ROM

TuanQuang

Mong các bác giúp em với, em copy đươc cai Q-Tek Rom 1.13 nhưng mở ra không thấy file ROMUpgrade.exe vậy phải down ở đẩu vây? cái file ROMUpgrade.exe có khác file ROMupdate không? ROMUpgrade.exe có cho từng phiên bản của ROM không hay là chung cho tất cả các ver của ROM

2 cái roomupgrade ở trên bạn hỏi là giống nhau. tuy nhiên việc có cái này hay ko cũng ko quan trọng , khi bạn up room để tránh bị lỗi thì bạn nên dùng MAupgrade_NoID . soft này mình gửi dưới đây, bạn dơn về rồi copy vào folder chứa room rồi up nhé.
chúc vui!
Nhìn vào phần chữ ký của mình nhé

next

Bạn chạy file MaUpgradeUt_noID thì sẽ không báo lỗi id country error nữa đâu.:-?? :-?? :-?? Lưu ý là file này có thể chạy lần đầu tiên sẽ báo lỗi, bạn bỏ qua chạy lại 2-3 lần là sẽ ok ngay thôi. Chúc thành công :D

Tham khảo về dòng Magician ở đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/
Bản Rom của Qtek 1.13WWE,Big Storage ở đây:
http://www.4shared.com/file/7083260/..._113_QTEK.html
Radio 1.13 thì đây nè:
http://www.4shared.com/file/7083413/...maupgrade.html
Up xong Rom thì Up tiếp Radio bình thường nhé!

@hoahongden: Không cần phải lấy winrar chuẩn đâu, winrar nào đã cài ra được thì đều có thể giải nén được (bản thông dụng bây giờ là winrar 3.42, bạn search trên google là ra cả đống link mà tải về...:)) ). Mình nghĩ là có thể bạn gõ pass sai do keyboard tiếng việt chẳng hạn ....:-?
mình đã down hai bản rom qtekv1.13 và radio v1.13 như ở trên.Sau khi mình chạy file Mupdate của bản qtekv1.13 gì đó thì máy mình cũng hiện ra bản uprom nhưng thao tác rất lẹ không qua giai đoạn chờ 20 phút.Như vậy là máy mình không thể up được?.Sau đó nó báo là finish.Mình đành uprom radiov1.13 thì rom lại up được.Mình thật tức quá.Theo bài hướng dẫn thì chỉ cần up rom qtekv1.13 là có đủ radiov1.13,extromv1.13 và bigstorev1.13. Hiện tại sau khi upradio v1.13 xong thì mình thấy nó hiển thị như sau
_Rom version:1.11.00 WWe
_Rom date: 03/14/05
_radio version:1.13.00
_Protocol version:1337.43
_ExtROM version:1.11.922 WWE.
Như vậy là bản uprom V1.13 em down về bị lỗi (download bình thường không sử dụng idm ) hay em cần phải up qua bản v1.12 trước khi sử dụng bản v1.13.Các huynh chỉ giáo em gấp nha.Đang nóng ruột chờ đợi em bigstore 27 MB như các bài giới thiệu trên.Thanks các bro trước nha

Chỉnh sửa cuối:

next

Hôm nay database của pdaviet bị sổ mũi hay sao mà mình vào bằng Ie không được.Cuối cùng thì ngồi nghiên cứu uprom trên công ty để tự tìm câu trả lời cho chính mình.Cuối cùng thì cũng thành công.Những bạn nào uprom bản qtekv1.13 mà có hiện tượng khi uprom nó không báo bản chi tiết về bản rom cũ và bản rom mới mà nó sắp upgrade thì( gồm ba bản radio ,CE và protocol là version 1.13.*** )gì đó thì bạn cứ vào thư mục qtek v1.13 vửa mới tải về.Bung nén và xóa file radio_nbf rồi bấm next.Sau đó các bạn cứ up hai cái file nk.nbf và ms_nbs trước ,đợi hai file này up xong khoảng 25 phút thì HR lại máy.Sau đó bung file radio ra rồi up tiếp.Một số bạn nào uprom mà bị báo lỗi Eror trong lúc up thì cứ bung file MaupgradeUt_noId.rar của bạn bestboytq up lên là ổn.Các bác cứ bung file này ra rồi vào thư mục rom mà mình muốn up rồi chép đè lên là được.Mình hy vọng bài này sẽ dễ dàng cho các newbie giống mình.Chúc các bạn up rom thành công nghen

Chỉnh sửa cuối:

traugiappc

Chết rùi, em up rom như chỉ dẫn(ROM 1.13 QTEK), nhưng sau đó thì vẫn hiện ra bản rom cũ(1.01). Cho em hỏi trước khi up có phải reset hay botloader jì ko. cứu em với.!!

KelvinTSS

Cái này có thể là bạn chưa up thôi. Khi up bạn phải đưa máy về bootloader sau khi quá trình up thành công (khoảng 30p) thì reset lại máy. Bạn nên tách bản radio ra up riêng vì đôi khi up chung radio sẽ không được

traugiappc

Ok. em up dc rùi. nhưng lúc xong rùi HR lại. ở màn kính chờ có chữ Qtek là đứng luôn. ko vô HR lại dc.

duybao

thắc mắc sau khi UpRom...?

Các bạn cho mình hỏi,Uprom lên đc 27mb rồi mà sau khi Hard Rest(power+SoftReset)máy vẫn giữ nguyên phần(UpRom..27m),hay là sẽ bị trở lại phần nguyên bản của máy(Rom...Ram...64mb)?

KelvinTSS

Ok. em up dc rùi. nhưng lúc xong rùi HR lại. ở màn kính chờ có chữ Qtek là đứng luôn. ko vô HR lại dc.
Bạn thử up lại lần nữa xem sao có thể quá trình up bị lỗi trước đây mình cũng bị vậy một lần không sao đâu:)
Các bạn cho mình hỏi,Uprom lên đc 27mb rồi mà sau khi Hard Rest(power+SoftReset)máy vẫn giữ nguyên phần(UpRom..27m),hay là sẽ bị trở lại phần nguyên bản của máy(Rom...Ram...64mb)?
Khi up rom rồi thì ngoại trừ đưa về bootloader và cài Rom khác ra thì dù bạn có Hard reset bao nhiu lần đi nữa nó vẫn giữ đúng nguyên bản của Rom đó

pooh_vi_na

Bạn ơi, cho mình hỏi tại sao máy của mình không Hardreset được vậy???? Mình đang xài con O2 xda mini

TuanQuang

Bạn ơi, cho mình hỏi tại sao máy của mình không Hardreset được vậy???? Mình đang xài con O2 xda mini

HR đc chứ bạn. bạn nhấn Power + Softreset , hoặc tháo pin ra khoảng 10 phút cho hết Pin backup là đc.Ko thì về bootloader Power + Camera + Softreset rồi sau đó cộc reset.

Phoenix

Bạn muốn HardReset để làm gì vậy (khuyến cáo là khi HR thì máy sẽ mất tất cả PM đã cài ra, nghĩa là chỉ có các PM mặc định của Win thôi).
Chú ý phân biệt HR (Power+SoftReset). SoftReset là lỗ nhỏ nằm ở đít máy.
Nếu muốn đưa máy về Bootloader thì ấn Camera+HardReset nhé! ;;) (cái này để phục vụ công tác UpRom)
Bạn có thể tham khảo thêm về cách sử dụng HTC Magician ở ĐÂY nhé!
(con O2mini của bạn thuộc dòng Magician mà) ;)

pooh_vi_na

Con 02 của mình có vấn đề rồi, mình thực hiện cả HR và bootloader đều không được. Mình cũng đã tháo pin 10' theo hướng dẫn của bestboytp. Bây giờ phải làm như thế nào vậy các bro.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con 02 của mình có vấn đề rồi, mình thực hiện cả HR và bootloader đều không được. Mình cũng đã tháo pin 10' theo hướng dẫn của bestboytp. Bây giờ phải làm như thế nào vậy các bro.

Kỳ lạ thiệt không có lý do gì mà không bootloader được cả. Thế bạn khi bootloader nó có hiện gì không? đèn có nháy không bạn? Hay tại bạn để pin cạn quá nên không thể lên được màn hình? Xem lại bạn nhé. Thân!!!

Phoenix

Bạn thật bình tĩnh, hãy mô tả rõ ràng và đầy đủ tình trạng của máy bạn xem thế nào nhé! Hãy nói thật đầy đủ nhé để mọi người cùng có ý kiến khắc phục!
Nếu tháo 10' mà không được thì bạn thử để cho máy hết sạch pin xem thế nào nhé!
Nếu không HR được thì có thể máy bạn bị hỏng phần cứng rồi (điều này ít gặp nhưng có thể máy bạn bị lỗi phần cứng cũng nên). Nếu hỏng phần cứng thì phải đem ra cửa hàng thôi.:-??
Nếu bạn ở HN thì có thể lên 88 Trần Hưng Đạo hoặc 586 đường Bưởi (đây là cửa hàng của Trial Mod ThanhHa_2602; còn nếu ở HCM thì PM cho Man HuuTien rồi nhờ anh ấy tư vấn cho. ;;)

pooh_vi_na

Mình cũng thấy thật lạ. Lúc mình HR hay botloader thi máy khởi động lại giống như SR vậy. Trước đây mình cũng vào được bootloader để uprom, nhưng không up được, sau đó thì không vào botloader và HR được nữa. Ah, HuuTien có số mobile không vậy????

khanhgt

Khi up rom rồi thì ngoại trừ đưa về bootloader và cài Rom khác ra thì dù bạn có Hard reset bao nhiu lần đi nữa nó vẫn giữ đúng nguyên bản của Rom đó
Ặc , bạn vào BL thì ảnh hưởng gì đến ROM đâu hả bạn ??? Chỉ có bạn up bản ROM mới nào không có Big Storage thì nó mới bị mất Big Storage thôi !

Mình cũng thấy thật lạ. Lúc mình HR hay botloader thi máy khởi động lại giống như SR vậy. Trước đây mình cũng vào được bootloader để uprom, nhưng không up được, sau đó thì không vào botloader và HR được nữa. Ah, HuuTien có số mobile không vậy????
Bạn cứ làm thử thế này , ấn Camera + SR + Note + Power xem nó có vào BL được không , chỉ cần giữ 3 nút ấy trc rồi chọt vào lỗ SR là sẽ vào đc BL ngay , còn nếu khồng đc thì kiểm tra xem có phím nào bị ngẹt hay ko nhé ? :D