• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

QuangThang89

Các bác cho em xin lại link down bản rom 1.13 của Qtek với bigstorage với, link của trang trước die rồi, thanks các bác

QuangThang89

Em mới up con mini o2 của em bản rom Qtek bigstorage,như ng lại quên ko copy lại extrom của bản rom cũ.các bác cho em hỏi trong extrom bản rom Qtek 1.13 có những chương trình j,làm sao để em lấy lại được mà ko cần up lại rom,bác nào dùng O2 mini thì gửi cho em mấy chương trình đó với,hay post lên 4rom cũng dc,em cảm ơn trước.
(mail em là :Ndtcong1901@ya hoo.com).
em mới vào,ko bít post vào chỗ nào,mong các bác thông cảm
Nếu bạn up bản rom bigstorage thì sẽ ko có thông số của extrom đâu, vì dung lượng của extrom đã chuyển sang storage rồi nên extrom sẽ ko hiện nữa (theo sự hỉu bít của mình)

QuangThang89

Bác mod cho mình xin link down bản rom ship của Qtek 1.13 đi, bản chưa fix lại bigstorage đó, nhớ thêm extrom luôn nha, thanks bác mod nhìu :)

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Các bác pro giúp em với

Trước đây em xài bản rom có bigstorage, bây giờ em ko muốn xài nữa và up bản rom ship 1.13 T-Mobile của một bạn trên 4rum này đưa cho xong, nhưng 1 sự cố xảy ra là máy ko hiện phần Storage đâu cả, khi em vào mục Device Information thì chỉ hiện Storage 0.02MB àh (mặc dù trước đó em ko cài hay để 1 thứ gì trong Storage cả). Lúc đầu em tưởng do bản rom nên đã up bản rom ship của Qtek vậy mà nó vẫn bị tương tự như vậy. Vậy các bác có biết bị như vậy là sao ko và chỉ cho mình cách khắc phục với, em đã chán dùng rom cook rồi, giờ chỉ thích tính ổn định của các bản rom ship thui, thanks các bác nhìu

Taki7610

Unlock_GSM
Trước đây em xài bản rom có bigstorage, bây giờ em ko muốn xài nữa và up bản rom ship 1.13 T-Mobile của một bạn trên 4rum này đưa cho xong, nhưng 1 sự cố xảy ra là máy ko hiện phần Storage đâu cả, khi em vào mục Device Information thì chỉ hiện Storage 0.02MB àh (mặc dù trước đó em ko cài hay để 1 thứ gì trong Storage cả). Lúc đầu em tưởng do bản rom nên đã up bản rom ship của Qtek vậy mà nó vẫn bị tương tự như vậy. Vậy các bác có biết bị như vậy là sao ko và chỉ cho mình cách khắc phục với, em đã chán dùng rom cook rồi, giờ chỉ thích tính ổn định của các bản rom ship thui, thanks các bác nhìu

Vào trang này lấy về nhé : Tại Đây

Bản Ship gốc :ma_o2asia_11100_922_11100_ship

thuhangtbc

Các bác ơi có bác nào bít chổ nào dw bản rom 1.13 full gồm
_CE Rom 1.13
_Radio 1.13
_ExtRom 1.12

Hỗm rày tìm trên mấy diễn đàn có mấy bản rom 1.13 của qtek hay t_mobile đưa dw về toàn ce rom 1.12 ko ha.
Anh nào bít chỉ em với thank nhìu

bomthoinay

Up ROM lên WM60.1 k được

Khi up rom lên WM6.1 toàn báo lỗi k kết nối được (101):-?
Tui dùng WM 2.03TX nay đọc 4rom thấy có WM6.1 mừng quá, nhưng khi up thì lại toàn báo lỗi.
Buồn quá, có pác nào hay biết chỉ rùm cái.
thanks!!!

kiwi_qn

Tui dùng WM 2.03TX nay đọc 4rom thấy có WM6.1 mừng quá, nhưng khi up thì lại toàn báo lỗi.
thanks!!!

Bạn dùng máy gì, Bản rom này yêu cầu Radio version 1.12 đấy.

bomthoinay

O2 Mini k up được ROM WM6.1

ROM version: 2.03.TX WWE
ROM date: 07/07/2007
Radio version: 1.13.00
Protocol: 1337.43
Khi up Rom lên WM6.1 thì nó báo k kết nối được với PC, thế mới đau chứ.
Những lần trước em up lên ngon lành, lần này k hiểu sao. Hay do Rom 2.03 này k cho up lên tiếp.
Có Bác nào biết chỉ rùm cái nha!:-??

lhduongolala

ROM version: 2.03.TX WWE
ROM date: 07/07/2007
Radio version: 1.13.00
Protocol: 1337.43
Khi up Rom lên WM6.1 thì nó báo k kết nối được với PC, thế mới đau chứ.
Những lần trước em up lên ngon lành, lần này k hiểu sao. Hay do Rom 2.03 này k cho up lên tiếp.
Có Bác nào biết chỉ rùm cái nha!:-??

bạn à, bạn thử up lại ROM 2K3SE(nhớ là radio 1.12 nhé), rồi up lên wm6.1 đi.

harrypoter10

Nhưng mà bản này vẫn có một số lỗi ít nhiều, huy vọng sẽ có bản Hoàn thiện hơn, mong cho WM6 cho O2 mini đã có nhưng bây giờ mong nó sẽ hoàn thiện hơn, Nhưng có bản này mình cũng vui rồi tại bây giờ nhiều phần mềm yêu cầu WM5 hoặc WM6 nói chung là cũng được, nhưng mà WM6 khi hết pin vẫn bĩ hanset thế mới đau chứ......:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

maiyeuem98

thanks!!!

bác này giông mình rồi kể từ khi up bản 2.03tx là up rom len nua hay về lại cũng bị lỗi đó vì nó không nhận ra chế độ usb ở bootloader nũa rồi có vào bootloader cũng kông up được seach google banh cả máy cung có người bị mà chưa khác phục được a e nào làm được thì ra tay giúp đỡ mọi người cung vui hix buồn cho 02 mini quá a e ơi hicccccc

thetexudo

Nếu đã up bản 2.03 tx mà nay muốn lên bản 6.1 cotulla thì phải up về lại bản shipRom gốc, sau đó mới có thể lên bản 6.1 được.

maiyeuem98

Nếu đã up bản 2.03 tx mà nay muốn lên bản 6.1 cotulla thì phải up về lại bản shipRom gốc, sau đó mới có thể lên bản 6.1 được.

cũng không thể được bạn ơi mình đã thử mọi cách và đọc được bên một vài diễn đàn chơi pda cung bị dính bản rom này chưa có cách khắc phục giờ không biết phải làm sao