• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhvuvtv

SoFasttt ơi là SoFasttt!

Ko sao, tranh luận nghiêm túc thi em lúc nào cũng sẵn sàng thôi, miễn là trên tinh thần học hỏi và ko mỉa mai nhau là đc :D. Bác chú ý 3 điểm này nhé :

1, Dùng psshutxp hoàn toàn có thể HR được, nhưng nếu bác bị stuck ngay tại màn 4 vạch màu thì làm thế nào ? tháo pin là cách duy nhất. Và cũng chỉ phải làm duy nhất 1 lần lúc mới up, ai bắt bác làm hoài chi ?

2, Em luôn khuyên các bác kiểm tra chỗ tiếp xúc giữa pin với máy trước khi tính đến khả năng nào khác :D

3, Bác post bài trên có vẻ rất am hiểu về pin Li-ion, vậy chắc bác cũng biết 1 cục pin Li-ion dù bảo quản, sử dụng tốt thế nào thì cũng chỉ có 1 số lần sạc lại nhất định, sớm muộn cũng phải chai hoặc hỏng. Trong khi BA ra từ năm 2003, có những người dùng 4 năm liền ko thay pin lần nào thì khả năng pin có vấn đề là rất cao, bác công nhận chứ :)

1.Em dám nói thẳng bác SoFasttt đã sai lầm khi khẳng định 'stuck ngay tại màn 4 vạch màu thì làm thế nào ? tháo pin là cách duy nhất.'Bác là thành viên của forum.xda-developers.com bác có thể kiểm chứng(Blue Angel hold on 4 colour screen!!!).Tháo Pin,HR,Up lại Rom,ko đc đâu.Ừ cứ cho là tháo Pin là 1 cách đúng nhưng đó ko fai là cách duy nhất như bác khẳng định,càng ko fai là cách hiệu quả nhất.Em đã post 1 cách gọi là đặc trị cho bệnh dừng lại ở màn hình 4 vạch màu nhưng chắc thấy bài em viết bác ko thèm để ý rồi,em đã trích dẫn lại hơn 1 lần bài này,một lần nữa em nhấn mạnh đây là cách đặc trị cho bệnh màn hình treo ngay tại 4 vạch màu:
Hây!Lâu lắm mới có bác mắc bệnh tương đối...sợ (chứ ko nặng lắm) đây!
Ko biết trc khi chạy 'resize_doc' bác đã 'Unlock' đầy đủ đúng trình tự của bài hướng dẫn UpRom chưa?Nếu chưa thì đọc kĩ lại hướng dẫn nhé!Còn đã làm đầy đủ các bc rồi thì làm theo hướng dẫn này xem có khắc phục đc ko nhé!
1.Tải cái 'mtty1.42.rar' về PC em gửi kèm bài này nhé!Tải về,bung nén sẽ có file 'mtty1.42.exe'.Để đó lát nữa dùng!
2.Thực hiện trên PC: ấn tổ hợp 'Ctrl+Alt+Del' để gọi cái 'Task Manager' của PC ra.Chọn mục 'Processes'.Trong mục 'Processes' bác dò 2 file đang chạy là 'rapimgr.exe' rồi 'End Processes' và 'wcescomm.exe' cũng 'End Processes' luôn.Mục đích là tắt cái 'ActiveSync'.
3.Đưa BlueAngel thân yêu của bác về 'BootLoader' và cắm USB kết nối PPC với PC.
4.Trên PC: lúc này chạy 'mtty1.42.exe' đc rùi!
5.Tại cửa sổ 'mtty1.42.exe' gõ lệnh: 'set 14 0' rồi ấn (ENTER) rồi đánh tiếp 'WCEUSBSH001' rồi lại ấn (ENTER) nhé!Có tác dụng giúp PC của bác nói chuyện đc với 'Boot' của PPC
6.Tiếp theo là lệnh: 'task 28' cũng có ấn (ENTER) mục đích là 'format' PPC
7.Cuối cùng là lệnh: 'task 0' đương nhiên là lại (ENTER) để 'reboot'
8.Rút USB!
BlueAngel đã quay trở lại bình thường chưa bác?
Nếu chưa...làm lại từ đầu,đến khi nó sống lại thì thôi nhé!
Chúc bác thành công!Vớt lại đc BA yêu dấu!

2.Em ko dám tranh luận gì thêm nếu bác đã nói như vậy.

3.Đồng ý là Pin có tuổi thọ của Pin,máy bác cũng BA,bác đã thay Pin lần nào chưa?Thêm nữa những gì em nói ko mục đích nào khác là tránh anh em bị những tổn thất ko đáng có về kinh tế,mua về thay lúc đầu chắc chắn ngon lành nhưng vấn đề chưa gquyết tận gốc,bác có đồng ý là đâu đóng đấy ko?Và quan trọng hơn nữa là máy BA như bác nói xuất hiện đã lâu,4 năm,vậy bác có chắc là bgio trên thị trường có Pin mới zin của BA,hay lại là 1 quả Pin từ đời 2003,mang sang Hà Tây đóng lại rồi bán về các cửa hàng Mobile với giá 50.000 đ/1 bao tải?

kf_wizard

Đặc biệt chú ý : với các bản Rom của xplode thường có hiện tượng Stuck at splash screen sau khi up rom xong. 1 cách khắc phục đơn giản là Hard Reset. Nhưng đến đây lại hay xảy ra trường hợp nút SMS ko ấn được, và cũng có thể khắc phục bằng cách tháo pin ra, để tầm 1 phút sau đó lắp vào rồi HR, align bình thường. Bác thử xem, nếu vẫn ko được thì hãy tính đến phần cứng lỗi :D

[
Cảm ơn các bác nhiều vì đã quan tâm đến bệnh con máy của em, con máy của em bị hỏng phim SMS thật , ngay khi dùng win 2003 đã không xài được nó rồi.
Nhưng em vẫn thắc mắc là lần đầu tiên em up bản explode thì vẫn vào win được(up xong không cần hard reset), up lần thứ 2 thì mới bị bệnh đứng luôn ở splash screen.
Em tính thế này có được không nhỉ, down về win 2003 sau đó hard reset bằng soft ( theo cách của bác anhvu_vtv) , và up lại Explode. hic, bây giờ đang ở trường, đến tối mới về up được, có gì lại phải lên đây phiền các bác vậy....

sptthoa

Đã up luôn cả Rom CF2 trên sendspace, host này tải đơn giản hơn nhiều, bác nào cần thì tải luôn nhé, Hihi bác anhvuvtv cho em bắt chước bác nhé, đưa link tải Rom vào chữ kí cho anh em nào ko tải bên Mega đc, được ko hả anhvuvtv
R3_Xplode
R4_Xplode (bản này đã checksum :d)
Logout Fix2
Helmi CF2
=D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

duykhanh2104

các bác cho e xin Link khác của ROM WM2k5 của Blue angel với . link trang đầu nó ko tải được

wavelonton

mod ơi cho em hỏi chút. Em up Rom bản 5.04.10 Fix2 xong thi trong khi dung thấy 1 vài vấn đề;
- Wifi Không vào được
- khi pin của em còn khoang 25% thi may bị mất sóng không thực hiện được cuoc gọi. sac pin khoang hon 27% va HR thi lại có sóng.( bản radio cua em là 1.15.00)
Mod có cách nào khắc phục tình trạng này không, chỉ giáo dùm em với

sptthoa

các bác cho e xin Link khác của ROM WM2k5 của Blue angel với . link trang đầu nó ko tải được
Bác nhìn phía dưới chữ kí của mình đó, có cả 4 bản ROM mới nhất của WM5.....havefun

wavelonton nói:
mod ơi cho em hỏi chút. Em up Rom bản 5.04.10 Fix2 xong thi trong khi dung thấy 1 vài vấn đề;
- Wifi Không vào được
- khi pin của em còn khoang 25% thi may bị mất sóng không thực hiện được cuoc gọi. sac pin khoang hon 27% va HR thi lại có sóng.( bản radio cua em là 1.15.00)
Mod có cách nào khắc phục tình trạng này không, chỉ giáo dùm em với
Bác chịu khó quay về máy trang trước nhé, có bàn về vấn đề này rồi đó, chịu khó tìm kiếm trước khi hỏi các MOD nhà ta nhé;;) ;;)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi mình chút, máy mình sau khi up lại Rom logout Fix2 không biết mình đã làm gì mà bây giờ Mỗi lần màn hình off sau khi on lại phone thông báo : Cannot execute \Windows\nrdwakeup.exe
Có phải là mình đã xóa nhầm file này rồi không? Nếu vậy bác nào có thể send giúp mình file này với. Cảm ơn nhiều

batteryone

Bản Logout Fix2 có vẻ kết nối Wifi hơi chậm nhưng đã kết nối được rồi chạy rất ok . Riêng GPRS thì mình ko cách nào kết nối được , ai đã làm rùi chỉ mình với .

khanhgt

Các bác cho mình hỏi mình chút, máy mình sau khi up lại Rom logout Fix2 không biết mình đã làm gì mà bây giờ Mỗi lần màn hình off sau khi on lại phone thông báo : Cannot execute \Windows\nrdwakeup.exe
Có phải là mình đã xóa nhầm file này rồi không? Nếu vậy bác nào có thể send giúp mình file này với. Cảm ơn nhiều
Cái này bạn dùng Resco Explore tìm đến thư mục Windows/Startup và xóa File nrdwakeup.lnk đi là lần sau khởi động nó không báo lỗi nữa , cái này cũng hay xảy ra vì trong quá trình Build Rom thì các bác thường xóa các ứng dụng ko cần thiết mà lại không xóa File *.lnk khi khởi động ! :)

SoFasttt

Bản Logout Fix2 có vẻ kết nối Wifi hơi chậm nhưng đã kết nối được rồi chạy rất ok . Riêng GPRS thì mình ko cách nào kết nối được , ai đã làm rùi chỉ mình với .

Kết nối Wifi thì bác xem ở mấy trang trước có cách giải quyết. Còn về GPRS thì phải làm qua 2 bước mới kết nối được, và bác nên qua Box Thảo Luận hỏi, ở đây chỉ bàn về các vấn đề Rom thôi, ko khéo các bác Mod lại cho đi bơi thì khổ :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình tìm rồi không thấy có đâu bạn ơi với lại ý mình muốn nói là khi bình thường màn hình tắt thì mình ấn nút power để màn hình sáng trở lại và khi đó nó sẽ hiện ra thong báo đó, lần nào bật màn hình lên cũng vậy cả. Mong chỉ giúp mình với để vậy bất tiện quá

wavelonton

Moi người khi up rom bản 5.04.10 Fix 2 có ai bị hiên tượng khi pin còn 25% thì bị mất sóng không ạ? có cách nào khắc phục không làm ơn chỉ dùm em với

gunsmoke

làm thế nào để down đươc bản ROM đây tôi kô làm thế nào để down được

VUNHATVAN

làm thế nào để down đươc bản ROM đây tôi kô làm thế nào để down được

Trong các link down Rom, linh của sptthoa trong phần chữ ký ở trang 83 down dễ nhất đó, bạn quay lại down đi. Chúc vui

SoFasttt

Bạn thử tìm đến folder \Windows rồi tìm và xóa file nrdwakeup.exe xem sao...

Bác nhớ là phải Sync với PPC xong hãy xóa, hoặc dùng Resco Explorer thì vào View chọn Show All File và bỏ chọn hide những file đuôi là .dll, .sys.... đi nhé, hình như cái này nó ẩn :D

Nếu dùng cách trên ko được thì xem trong máy có cái Novi Remote ko ? Nếu có thì Remove đi và cài lại, thấy có người bảo cái này đôi lúc bị thế :)

Vẫn ko được thì bác cài SKTools vào cho nó check xem cái Shortcut chết tiệt đó nó ở đâu nhé :)

tao_scorpions

Em up bản R4 Explode thỉnh thoảng chơi game, máy tự nhiên báo sắp hết pin ( trong khi còn 79% :| ) xong đơ luôn. Quay phim thì cứ được 1' lại báo hết pin không cho quay típ :(. Xin mod chỉ em cách nào khắc phục hiện tượng trên

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cám ơn mọi người mình đã khắc phục được rồi có lẽ là do thằng Novi remote gây ra. Giờ có thể ăn no ngủ kỹ được rồi hì hì

anhai

Các bác cho mình hỏi là khi up rom nếu mình ko muốn up lại radio thì mình có thể xóa file radio_.nbf thư mục up được ko vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.