• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Các bác cho mình hỏi là khi up rom nếu mình ko muốn up lại radio thì mình có thể xóa file radio_.nbf thư mục up được ko vậy?

Bạn có thể xoá đi được đó.Hoặc có thể Cut ra một Folder khác để khi nào dùng thì lấy ra nhé.Thân!

Oxilo

Bạn có thể xoá đi được đó.Hoặc có thể Cut ra một Folder khác để khi nào dùng thì lấy ra nhé.Thân!

hoặc có thể chỉ úp mỗi 1 mình radio được không? đã up wm5.0 rồi có cách nào chạy hay 1 chạy chương trình nào khác tương tự resize doc không?
Không biết có phải con o2IIs của mình trước khi up không chạy resize doc mà bây giờ chạy một số c. trình nó báo thiếu bộ nhớ (cài iluncher, không chạy gi hết mà nó báo bộ nhớ còn 51MB). Vô system kiểm tra bộ nhớ thì thấy: storage=43.26MB, program=77.11MB. Như vậy có bình thường không? Thanks!

tuanquynh8083

Active Member
các bác cho em hỏi, e mới up lên w2005 cho con O2 IIs,nhưng khi up xong thì không kết nối được với wifi và nó mất chương trình windonmedia các bác a.thank

anhai

Mình đã unlock và unhide được rồi, và cũng đã up lên WM5 rồi nhưng mình lại quên ko lock và hide lại, vậy thì có bị sao ko các bác? Giờ làm sao để hide và lock lại đây?

AnhTu

Super V.I.P
Mình đã unlock và unhide được rồi, và cũng đã up lên WM5 rồi nhưng mình lại quên ko lock và hide lại, vậy thì có bị sao ko các bác? Giờ làm sao để hide và lock lại đây?

Những vấn đề cơ bản như vầy thì kg cần phải trả lời nữa, bạn có thể nghiên cứu qua tất cả các bài viết để tìm cho mình câu trả lời. Thực tế kg cần phải lock hay hide lại nữa.

squall14

mình vừa up bản rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 by baniaczek lấy từ trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=296300 thì thấy rất lạ: up bt ko có lỗi gì nhưng trong máy lại ghi Rom là bản cũ 5.04.10,chỉ có ExT Rom là bản mới Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 các phần mềm lúc trước icon trong Progam còn nguyên, nhưng ko chạy được. chẳng hiểu Ext rom là thế nào vậy các bác

AnhTu

Super V.I.P
mình vừa up bản rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 by baniaczek lấy từ trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=296300 thì thấy rất lạ: up bt ko có lỗi gì nhưng trong máy lại ghi Rom là bản cũ 5.04.10,chỉ có ExT Rom là bản mới Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 các phần mềm lúc trước icon trong Progam còn nguyên, nhưng ko chạy được. chẳng hiểu Ext rom là thế nào vậy các bác

Mỗi lần khi up ROM mới, cần phải theo quy tắc UP ROM - Hard Reset - Sử dụng, nếu bạn kg HR thì những phần mềm trước đây cũng chưa được xóa trọn vẹn, sẽ gây nhiều lỗi.

squall14

dưng mà máy em ko hard reset được, mỗi lần ấn record + camera + chọc SR thì nó lại hiện lên cái màn hình đen thui co chữ Serial ở dưới là v 2.07
lần này sau khi up rom em em cũng ấn như thế ko được đành chọc SR ko thôi, nó cũng hiện ra màn hình AlignScreeen mà.

bác nào giúp em với

chanhtrungnct

dưng mà máy em ko hard reset được, mỗi lần ấn record + camera + chọc SR thì nó lại hiện lên cái màn hình đen thui co chữ Serial ở dưới là v 2.07
lần này sau khi up rom em em cũng ấn như thế ko được đành chọc SR ko thôi, nó cũng hiện ra màn hình AlignScreeen mà.

bác nào giúp em với

HR bấm Power+Chọt SR sau đó bấm tiếp Camera+Record và thực hiện No, Yes, Yes nhé! :)

gunsmoke

Ai help em voi Up rom WM5 mà bây giơ tin nhắn đến kô có nhạc chuông

E kô hiểu tại sao bây giờ máy kô có nhạc chuông tin nhắn và kô rung đươc nữa:-?

anhai

Máy em sau khi up bản WM5 fix2 của bác logout thì giờ ko nối vào net qua cổng USB được nữa? có ai bít vì sao ko vậy?

SoFasttt

bác nào giúp em với

Pótay bác thật, chắc bác mới upRom lần đâu ? Cái màn hình đen đen có chữ USB và dưới là v2.07 là Bootloader ( bác ko đưa máy về đó thì sao up lên được ? sẽ bị báo lỗi no connection ). Còn Hard Reset lại là 1 khái niệm khác, kiểu như Format máy vậy :

khi Hard Reset nguồn điện cung cấp RAM được ngắt trong một thời gian ngắn, toàn bộ dữ liệu, chương trình và ngay cả hệ điều hành trong RAM sẽ bị mất hết. Khi máy khởi động lại nó sẽ tự động tiến hành quá trình cài đặt lại hệ điều hành (chứa sẵn trong ROM). Các thiết lập mặc định và hệ điều hành gốc được cài đặt lại lên RAM (giống như ta Format lại đĩa cứng và cài lại hệ điều hành cho máy để bàn). Thông thường bạn phải Hard Reset lại khi Soft Reset không có tác dụng nữa, điều này đồng nghĩa với việc mọi dữ liệu bạn lưu trên RAM của máy cũng mất hết. Trong các PPC khác nhau, việc Hard Reser bằng tay cũng có nhiều cách khác nhau, thông thường thì bạn phải vừa bấm phím nguồn, vừa chọt vào lỗ Soft Reset. Một số máy thì có một cái công tắc, bạn gạt qua sau đó gạt lại để Hard reset. Một số máy như O2 Xda bạn phải lấy que nhọn chọt 2 lần vào cái lỗ đặc biệt chỉ dành cho việc Hard Reset. Nếu bạn có một cái máy lạ “không giống ai” và bạn không biết Hard Reset như thế nào, hãy thử tháo pin của nó ra khoảng 10-30 phút, khi pin Backup hết nó sẽ phải tự Hard Reset.

HR bấm Power+Chọt SR sau đó bấm tiếp Camera+Record và thực hiện No, Yes, Yes nhé! :)

Đâu cần phức tạp thế bác, với dòng BA thì :

_ Bootloader : Recorder + Power (cùng lúc ) + chọt lỗ.
_ Hard Reset : Recorder + Camera ( cùng lúc ) + chọt lỗ + giữ đến khi hiện 3 option, chọn No, Yes, Yes ( di chuyển dùng Recorder, đổi lựa chọn dùng Camera, xong thì ấn phím SMS, có trường hợp phải giữ )

Thật ra mấy cái này cơ bản, có hết rồi, mà bác cũng liều thật, ko thèm đọc hết hướng dẫn mà đã tập tành upRom, may mà BA, con khác như Imate hay HP thì chắc giờ này khóc roài...:D

cachep2006

Máy em sau khi up bản WM5 fix2 của bác logout thì giờ ko nối vào net qua cổng USB được nữa? có ai bít vì sao ko vậy?

Bạn có gở bỏ Firewall hay chương trình chống Spam, Virus ...xem lại đi bạn !

Thân chào

keymaxter

cho mình hỏi khi up rom WM5 có nhất định phải thay đổi kích thước của ExtROM thành 128K để giải phóng kích thước cho Storage ko?..Repart_DOC mình cố gắng down về mà ko được...
mình mới xài nên ko biết gì...

CaoHungVN

cho mình hỏi khi up rom WM5 có nhất định phải thay đổi kích thước của ExtROM thành 128K để giải phóng kích thước cho Storage ko?..Repart_DOC mình cố gắng down về mà ko được...

Không nhất thiết phải làm cái bước này, vì nếu làm thì phần cài soft được nhiều hơn còn không làm thì cài bớt đi thôi mà :D =D> =D>

Lâu lâu zô câu bài tí Mod đừng chém giết em nhé hihi;;) ;;)

gunsmoke

Em up rom 2k5 dùng một thời gian sau thì contact không có phần save to sim nữa các bac chỉ hộ em là do bị làm sao với

anhvuvtv

Chọn bộ Resize cho bác đây!
Dạo này bận quá ít lên diễn đàn đc.Hì hì,có vẻ nhiều ng mới dùng O2s nhỉ?Vui quá!

keymaxter

Mình up được rồi...nhưng bị một cái..khi reset may màn hình nhảy lên máy xọc ngang đỏ, xanh, trắng..rồi mới vô Bootimage..tại sao vậy...có cách nào cho nó vô thẳng Bootimage ko...???
thanks nhiều

hcqp

Mình up được rồi...nhưng bị một cái..khi reset may màn hình nhảy lên máy xọc ngang đỏ, xanh, trắng..rồi mới vô Bootimage..tại sao vậy...có cách nào cho nó vô thẳng Bootimage ko...???
thanks nhiều

Bạn mới dùng BA phải không?! Màn hình 03 sọc đó không có cách gì thay đổi đâu bạn ạ! Có người vì muốn thay đổi màn hình đó mà đã hi sinh một chú BA rồi đó! Với lại nó chỉ hiện chút xíu trên màn hình khởi động thôi mà, có sao đâu! Bạn yên tâm sử dụng nhé! Có gì trục trặc trong quá trình sử dụng thì Pot lên, anh em sẽ giúp đỡ.
Chúc bạn thành công!

Nemmatlanh

thanks nhiều

Cái này là mặc định của Rom 2k5 đó bạn ạ.CHo đến bây giờ vẫn chưa có cách nào thay đổi được 4 cái sọc đó đâu nhé.Mong sẽ sớm có Tool để thay đổi được.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.