• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

duongcrazy

bản .10 fix bác Logout sửa cái đường dẫn của folder ringtones ra storage card,làm máy em bị hiện tượng: khi ngta call đến máy em,máy người ta đổ 3 chuông thì bên này mới báo có cuộc gọi đến.khi em đổi lại thành chuông mặc định của win thì ko bị nữa.em vào hack registry định sửa lại đường dẫn mà ko rành lắm.pro nào giúp em với a.thanks

thanhlongmps

bản .10 fix bác Logout sửa cái đường dẫn của folder ringtones ra storage card,làm máy em bị hiện tượng: khi ngta call đến máy em,máy người ta đổ 3 chuông thì bên này mới báo có cuộc gọi đến.khi em đổi lại thành chuông mặc định của win thì ko bị nữa.em vào hack registry định sửa lại đường dẫn mà ko rành lắm.pro nào giúp em với a.thanks

Không hiểu ý của bạn lắm. Nếu bạn để nhạc chuông ở storage card, e rằng mất nhiều thời gian để máy đọc file ở thẻ nhớ nên xảy ra hiện tượng trên.
Dùng mp3 làm nhạc chuông, theo tôi cứ kiếm một đoạn nhạc hay bạn thích, cắt nhỏ lại rồi copy vào Windows\Rings, set nhạc chuông bình thường là được.

duongcrazy

Không hiểu ý của bạn lắm. Nếu bạn để nhạc chuông ở storage card, e rằng mất nhiều thời gian để máy đọc file ở thẻ nhớ nên xảy ra hiện tượng trên.
Dùng mp3 làm nhạc chuông, theo tôi cứ kiếm một đoạn nhạc hay bạn thích, cắt nhỏ lại rồi copy vào Windows\Rings, set nhạc chuông bình thường là được.

thì bình thường ở các bản khác em vẫn làm thế,nhưng ở bản này bỏ nhạc chuông vào \windows\ringtones nó ko nhận,mà em để file .mp3 hay .wav nào ở ngoài storecard no' mới nhận làm nhạc chuông.thế mới đau em chứ

nguyentuancatcv

thì bình thường ở các bản khác em vẫn làm thế,nhưng ở bản này bỏ nhạc chuông vào \windows\ringtones nó ko nhận,mà em để file .mp3 hay .wav nào ở ngoài storecard no' mới nhận làm nhạc chuông.thế mới đau em chứ

Mình dang dùng wm05 rom v10 của bác logout cũng bị tình trạng như bạn nhưng chỉ khác một điều là bỏ nhạc chuông Mp3 vào \windows\ringtones thì máy không nhận, nhưng chuyển sang định dạng wav thì máy lại nhận được!!! bác nào biết chỉ giúp mình với!!!

diepthao

bạn cắt lấy 1 đoạn file mp3 vừa phải thôi , chép vào thư mục gốc của ramdisk vào chọn lại nhạc chuông sẽ có kết quả, nhạc chuông cho tin nhăn thì phải là dạng wav và chép vào thư mục windows

minhhaint1

Mình đã làm đầy đủ các bước up rom nhưng vẫn bị lổi.
-Chuyển them không được.
-Thoát windows media [x] mất tiếng.
Mong các bác chỉ giúp.thanks.

Nguyên văn bởi thanhlongmps
Bạn cắt 1 đoạn[wma]chép vào windows/rings chọn lại nhạc chuông bạn sẽ có kết quả.

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Mình đã làm đầy đủ các bước up rom nhưng vẫn bị lổi.
-Chuyển them không được.
-Thoát windows media [x] mất tiếng.
Mong các bác chỉ giúp.thanks.

Bạn cắt 1 đoạn[wma]chép vào windows/rings chọn lại nhạc chuông bạn sẽ có kết quả.

Bạn UP xong đã làm thêm bước Clean Registry và Format Storage chưa?Bạn nhớ phải làm bước đó nhé .Tất cả các vấn đề bạn nêu trên đã được mọi người dùng bản ROM 5.04.10Fix1 khẳng định là không bị rồi mà.Mình đang dùng bản này không thấy có lỗi nữa đâu .b-)

ngheokieumy

Đã làm theo nhưng vẫn bị tình trạng khi có ai gọi tới là máy từ chối cuộc gọi hoặc có nghe được thì máy vẫn auto off. Có bác nào nghiên cứu là cái đoạn nhạc mà mình cắt có dung lượng tối đa là bao nhiêu không cho em biết với

dlam1981

Sai khi up lên bản rom 2005, keyboard mình bị một số phím bấm không được, có cách nào khắc phục không các bác?

phongred

Sai khi up lên bản rom 2005, keyboard mình bị một số phím bấm không được, có cách nào khắc phục không các bác?

kg thể như vậy dc.
1. có thể bạn cài soft có setting cai gi` về ba`n phím kg? nếu kg có thì :
2. bạn thử up lai Rom. sau khi upRom nhớ clear registry và format storage(cái này nhiều người hay quên lắm đó nha) nếu kg đc thì :
3. tháo máy kiểm tra lại cable và conector của keyboard.

Chỉnh sửa cuối:

YingYu

hiện tượng này có thể do khi uprom đã ảnh hưởng đến phần cứng của máy, điển hình nhất là các button. YingYu đã có lần bị mất Button số 5 ( Internet Explorer) khi up rom AKU 3.5 v1.4 , sau khi up lại rom thì tình trạng trên không còn nữa.

bạn chịu khó làm theo các cách của phongred xem thử nhé. chúc thành công ;)

thanhlongmps

kg thể như vậy dc.
1. có thể bạn cài soft có setting cai gi` về ba`n phím kg? nếu kg có thì :
2. bạn thử up lai Rom. sau khi upRom nhớ clear registry và format storage(cái này nhiều người hay quên lắm đó nha) nếu kg đc thì :
3. tháo máy kiểm tra lại cable và conector của keyboard.

Nếu chỉ một số phím bấm bị liệt thì có thể do tiếp xúc bị bẩn, nếu có thể thì tháo máy ra vệ sinh.
Khả năng thứ 2 theo tôi có lẽ là do quá trình up ROM. Dường như với BA, up ROM mang tính "hên-xui" vì mỗi lần up lại cho kết quả "khác nhau". Thế nên bạn dlam nên up lại một lần nữa xem sao (tất nhiên nếu không phải do xung đột phần mềm)

minhhaint1

Mình đã làm bước Clean Registry và Format Storage rồi.chạy[wmv]một chút hình giựt,mất tiếng.thoát[x]là mất tiếng luôn.

Kobold1609

Mình đã làm bước Clean Registry và Format Storage rồi.chạy[wmv]một chút hình giựt,mất tiếng.thoát[x]là mất tiếng luôn.

Không hiểu bạn UP thế nào chứ,mình và các thành viên đã UP và test lỗi đó không thấy xuất hiện trong bản 5.04.10 Fix1 nữa bạn ah.Bạn UP lại lần nữa xem sao nhé.Chúc vui vẻ!!!!!

phamthaitl

các bạn thấy bản 5.04.10 WWe chậm hơn cả bản 5.04.08 WWe thì phải.tuy là dao diện có đẹp hơn.mình không thích cái bàn fím kiểu này.nó rối mắt quá.wifi khó mở.
nhưng dù sao cũng rất cám ơn anh logout nhiều lắm.mong anh có thêm nhiều room cho dòng O2s này.

Kobold1609

các bạn thấy bản 5.04.10 WWe chậm hơn cả bản 5.04.08 WWe thì phải.tuy là dao diện có đẹp hơn.mình không thích cái bàn fím kiểu này.nó rối mắt quá.wifi khó mở.
nhưng dù sao cũng rất cám ơn anh logout nhiều lắm.mong anh có thêm nhiều room cho dòng O2s này.

Về tốc độ thì theo mình bản ROM này không chậm đâu bạn ah,ví dụ như SR lại máy thì tốc độ của bản 5.04.10 này có thể nói là khá khủng đó b-).Còn về Wifi theo mình thì khá ổn định và dễ mở,mình đã test thử với cả Wifi nối với HUB và wifi nối trực tiếp Ad-hoc với laptop đều rất tốt bạn ah,vào Net ổn định,truy cập vào các máy tính khác trong cùng 1 mạng đều rất ổn định =D> =D> =D> .

thấy các bác xài Universal có cái WM06 up nhìn thấy thèm quá, có cách nào lấy cái AKU của Universal rồi build một bản rom WM06 cho BA ko các bác? bác logout có ý kiến gì ko ạh?

hcqp

Bản Rom .10 Fix này sài nhanh hết Pin hơn bản .09. Mình xài đến 50% thì máy tự tắt, bật lên được tý xíu rồi lên không nổi...! Các bác có thấy bản ROM này nhanh hết pin bản trước không?! Hay là tại Pin của mình nhỉ?!

thanhlongmps

Bản Rom .10 Fix này sài nhanh hết Pin hơn bản .09. Mình xài đến 50% thì máy tự tắt, bật lên được tý xíu rồi lên không nổi...! Các bác có thấy bản ROM này nhanh hết pin bản trước không?! Hay là tại Pin của mình nhỉ?!

Công nhận bản này hơi tốn pin hơn các bản khác, nhưng không đến mức độ đến 50% là ngỏm như đồng chí đâu. 100% là do pin của đồng chí đã đến lúc phải thay rồi. :D

federicnguyen

Tôi cũng thấy bản ROM này nhanh hết phin hơn, nhất là khi pin còn 1/2 thì hết rất nhanh. Trước dùng pin được 2 ngày, nay chỉ dùng 1 ngày thôi nhưng cũng OK, không phải kè kè cái sạc bên người nữa là ngon rồi.

Hôm qua tôi mới thử full back up bằng SPB back up, hard reset và restore thì quả thật không back up được Ramdisk, vì vậy, nếu bạn nào có cài chương trình thì chỉ nên cài vào storage thôi, còn Ramdisk nên để lưu nhạc chuông, Call ID picture để máy load cho nhanh.

Có vấn đề nữa là kể từ khi up ROM bản 5.04.08 đến nay, mình không thể vào net qua sync được mặc dù đã thử hết cách. Cài AS 4.1, 4.2 rồi hard reset, a98t5 connection setting đủ kiểu vẫn không ăn thua. Downgrade về 2003SE thì lại vào net vô tư. Cũng may là nhu cầu về update qua net của mình không nhiều lắm, nhưng vì vấn đề này mà mình đã phải chia tay SPB insight rồi.

Đổi lại tôi được gì nào: Bản ROM chạy nhanh, tương đương với bản 2003SE, giao diện đẹp, quý nhất là cái Dial pad mới đẹp và tiện làm sao, cài chương trình vô tư mà mới hết 1/2 storage, RAM lúc nào cũng còn trống trên 50Mb, nghe điện thoại chưa bao giờ rõ hơn thế. Qua đó mới thấy con BA của mình trâu thế nào, up rồi down mà vẫn lành lặn

Status
Không mở trả lời sau này.