• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

các bạn ơi máy mình tự nhiên thời gian gọi đi và đến của máy bị thay đổi lúc đầu là 32h gọi đến và 32h gọi đi nhưng bây giờ là 0h gọi đến và 162412h gọi đi. nó bị gì vậy?
Không sao đâu bạn,chỉ cần dùng thủ thuật reset time nghe/gọi là máy bạn có thời gian nghe gọi bằng 00h đó:D

B

B11111111

Guest
<<<<<====Xin hỏi tại sao ko công khai được vậy ?=====>>>>
Trời ạ thế mà cũng hỏi
Không công khai được chắt chắn là liên quang tới thương mại rồi.
Nếu reset time nghe/gọi thì máy của bạn sẽ có thời gian nghe và gọi là = 0 ( bằng nghĩa là nếu bạn có võ máy chưa trầy + đủ đồ thì : Máy cũ thành máy mới )
Hổng lẽ diễn đàn chỉ cho bạn cách để " Luộc " máy hả
Mấy tên đểu bán máy thường chơi trò này lắm
Nếu bạn thật sự muốn học để thử chơi cho biết thì cũng không sao
Bạn có thể liên lạc với bác Hữu Tiến hay với mình sẽ chỉ cho bạn " vọc chơi thử"
Thông cảm là ở đây không thể chỉ được vì nếu chỉ sẽ phạm quy
LL: tong_tien_dung1982@yahoo.com
Hoặc PM với mình

tsthanhhai

Mình mới tậu con O2 XDAIIs. Chuẫn bị up WM5 cho nó. mở boot loader lên thì thấy nó hiện tới v2.07 lận. Mình nghe nói v2.0 mới up dc. Boot loader v2.07 này mình dùng rom của logout up toàn báo lỗi thế này:

Vui lòng giúp đỡ với. Thanks!
PS: Tối qua mất cả đêm mà ko up được :((

thanhlongmps

Mình mới tậu con O2 XDAIIs. Chuẫn bị up WM5 cho nó. mở boot loader lên thì thấy nó hiện tới v2.07 lận. Mình nghe nói v2.0 mới up dc. Boot loader v2.07 này mình dùng rom của logout up toàn báo lỗi thế này:

Nếu dùng BA_Upgrade... thì bạn phải SetOperator cho máy bạn đã
Máy bạn là O2XDAIIs thì SetOperator O2 (chữ O viết hoa chứ không phải số 0).
Trong thư mục ROM có chưa file SetOperator.bat đó. Dùng DOS command để chạy SetOperator, sau đó up bình thường.

tsthanhhai

Nếu dùng BA_Upgrade... thì bạn phải SetOperator cho máy bạn đã
Máy bạn là O2XDAIIs thì SetOperator O2 (chữ O viết hoa chứ không phải số 0).
Trong thư mục ROM có chưa file SetOperator.bat đó. Dùng DOS command để chạy SetOperator, sau đó up bình thường.

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể chút dc ko, có cần phải thay đổi gì file SetOperator.bat đó ko. Vì mình chạy nó hiện lên rồi tắt rất nhanh trên PC. Sau đó chạy file BaUpgradeUt.exe để update cũng ko dc

hcqp

.......

Máy của mình cũng là 2.07 và Up lên WM5 ầm ầm luôn...!
Bạn muốn Up lên ROM WM5?! Mời bạn đọc kỹ cái này trước đã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=76
Sau đó bạn thắc mắc điều gì thì hãy hỏi nhé!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

tsthanhhai

Bạn muốn Up lên ROM WM5?! Mời bạn đọc kỹ cái này trước đã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=76
Sau đó bạn thắc mắc điều gì thì hãy hỏi nhé!
Thân!

Mình đã đọc wa topic đó rồi. Phần Repair Doc mình nghe 1 người bạn nói là làm sau khi uprom. Mình cũng chưa hiểu lắm phần Repair Doc đó lắm. Nếu storage là 32 MB thì chỉnh thông số là bao nhiêu kb?

hcqp

Mình đã đọc wa topic đó rồi. Phần Repair Doc mình nghe 1 người bạn nói là làm sau khi uprom. Mình cũng chưa hiểu lắm phần Repair Doc đó lắm. Nếu storage là 32 MB thì chỉnh thông số là bao nhiêu kb?

...Hồi nảy mạng Out, không trả lời bạn kịp.
Bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn rồi! RepairDoc chỉ dùng được trên môi trường WM3 thôi. Vì thế bạn phải thao tác nó trước chứ! Các thứ tự nêu trên chỉ dành cho máy nào đang là WM5, còn máy đang WM3 thì phải RepairDoc trước. Theo đây nè:
1. Cài XDA Unlooker để Unhide và Unlook Rom
2. Chạy Repart_DOC để chỉnh về kích thước nhỏ nhất (128Kb)
3. Khởi động lại để hoàn tất
...Giờ thì có thể cài Rom 2005

Chúc bạn sớm thành công.!

THAMTUTU

Các bác cho hỏi đều này nhé. Vì xử dụng 2003SE quen nên khi up ROM2005 lên thấy bộ nhớ chia ra làm Storage 42.92Mb và Progam 77.11Mb , phần Storage có Ramdisk 31.96Mb (dùng để làm gì vậy các bác). Trong khi ở 2003SE thì chỉ có Storage và Program thôi và cũng có thể điều chỉnh 02 thằng này qua lại với nhau nữa . Các bác làm ơn hướng dẫn tí xíu dùm nha>Xin cám ơn trước

tsthanhhai

...Hồi nảy mạng Out, không trả lời bạn kịp.
Bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn rồi! RepairDoc chỉ dùng được trên môi trường WM3 thôi. Vì thế bạn phải thao tác nó trước chứ! Các thứ tự nêu trên chỉ dành cho máy nào đang là WM5, còn máy đang WM3 thì phải RepairDoc trước. Theo đây nè:
1. Cài XDA Unlooker để Unhide và Unlook Rom
2. Chạy Repart_DOC để chỉnh về kích thước nhỏ nhất (128Kb)
3. Khởi động lại để hoàn tất
...Giờ thì có thể cài Rom 2005

Chúc bạn sớm thành công.!

Mình unhide thì được nhưng unlock nó báo lỗi ???

B

B11111111

Guest
<<<====
Các bác cho hỏi đều này nhé. Vì xử dụng 2003SE quen nên khi up ROM2005 lên thấy bộ nhớ chia ra làm Storage 42.92Mb và Progam 77.11Mb , phần Storage có Ramdisk 31.96Mb (dùng để làm gì vậy các bác). Trong khi ở 2003SE thì chỉ có Storage và Program thôi và cũng có thể điều chỉnh 02 thằng này qua lại với nhau nữa . Các bác làm ơn hướng dẫn tí xíu dùm nha>Xin cám ơn trước =====>>>
Xem lại bài của mình ở trên đi bạn
Mình trả lời 1 lượt 3 bài về vấn đề này luôn đó

Funtiger

Điều Bạn B11111111 hỏi cũng dễ hiểu thôi, vì Bạn đang sử dụng Window lên đời, chứ ko phải rom của nhà sản xuất.
Bên 2003 phần storage và program là nằm chung(cùng ở trên Ram) nên có thể di chuyển qua lại đc, điều đó là quá dễ hiểu.Nên mới có chuyện hết pin là máy mất hết chương trình cài thêm vô.
Còn trên WM2005 thì 2 phần này là khác nhau, storage là của Rom( sẽ ko mất ct khi hết pin), còn program là của ram, cái này có thể chỉnh đc,thường là 77MB, còn lại là Ram Dík( đây là bộ nhớ ảo, cũng giống ram ảo trên vi tính, phần này chỉnh đc, thường là: 8mb, 16 mb,32mb và 48mb tùy Bạn chỉnh bản rom, dễ thui).
WM2005 thì tất cả cài trên Rom, ko đụng đến Ram nên thường thấy Ram chỉ có 64MB.
Đang tìm WM06 cho Blu, mình thấy có giới thiệu rùi

Status
Không mở trả lời sau này.